ดู: 2106|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามลูกศิษย์คุณหมอทั้งหลาย เรื่องทรงจมูกครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด DonQuixotAe เมื่อ 2009-11-18 10:49

คือ ตอนนี้เริ่มศึกษาหาข้อมูลครับ

ได้ยินมาว่า คุณหมอ แต่ละท่านก็มีสไตล์การทำ รูปทรง รูปร่าง

ที่แตกต่างกันไป ตามความถนัดและประสบการณ์  

[อาจเปรียบไม่ตรงนักแต่คิดว่าคงคล้ายๆช่างตัดผม ที่มีทรงถนัดที่ตัวเองทำออกมาแล้วสวยที่สุด]

บางท่านได้ยินว่าทำสวยดูเป็นธรรมชาติมาก

แต่ตามสไตล์ท่านจะไม่ค่อยเสริมความสูงตรงส่วนปลายให้ จะเน้นตรงสันกับดั้งมากกว่า

บางท่านก็ ได้ยินว่าทำสวยเช่นกันแต่จะเห็นโด่งเป็นสันค่อนข้างชัดเจนเลย

เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่าถ้าเป็นคนที่พอมีดั้งจมูกอยู่บ้าง แต่ส่วนตรงปลายมันกลมมน

ไม่เรียว แล้วพุ่งไปข้างหน้านิดๆ แบบทรงนิยม เวลาถ่ายรูปด้านเฉียง ด้านข้างก็ยังพอโอเค เห็นเป็นสันโด่งๆบ้าง

แต่พอหน้าตรงทีไรรู้สึก หน้ามันดูขาดๆ มิติชอบกล คงเพราะตรงปลายที่ว่านี่แหละ

เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า จากประสบการณ์ของพี่ๆ เพื่อนๆ ทราบมั้ยครับว่าคุณหมอท่านไหนที่มีความถนัด

ชำนาญในการแก้ไขรูปทรงของจมูกลักษณะนี้  แบบออกมาธรรมชาติๆ หรือไม่งั้นก็เอาแบบดูออกก็ได้

แต่ออกมาเนียนๆ หน่อยน่ะครับ  

ขอบคุณครับ

DOntAe2 copy.jpg (63.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

DOntAe2 copy.jpg
หมอที่คุณเลือกไว้2ที่ ก็มีชื่อเสียงเรื่องความเนียนนะคับ

เเต่อยากจะบอกว่าให้ลองไปปรึกษาขอชมรูปหลายๆทีดีกว่า

บางท่านถนัดทำเนียนเเต่ลูกค้าต้องการโด่งเยอะก็เลยได้เห็นเเต่เเนวโด่งๆอ่าคับ
คุณหมอทุกท่านมีความรุ้เรื่องโครงหน้าทุก คนน่ะครับผม

แต่เท่าที่ผมศึกษาและ หาข้อมูล ผมเชื่อไนมือคุณหมอเฉลิม เพราะท่านทำไห้ผม เจิดดมากก 55
แบบ ตอนแรกผมเคยทำจากที่อื่นมา ซึ่ง เป็นแท่งแล้วดูออกมาก แต่ปัจจุบันเสริมกับคุณหมอเฉลิมมาประมาณ 4เดือน ทรงเนียนเป็นธรรมชาติมากครับ ส่วนเรื่องความโด่ง คุยกับคุณหมอได้เลยครับ คุณหมอเน้นไห้โด่ง แต่โด่งแบบไม่มีไครรู้ว่าทำจมูกมาครับ
สุ้ๆ น่ะครับ : D
ขาว ตี๋ เสปกอีกแระส์
นอกเรื่องแล้วเรา
ยังไม่ได้ทำอะไรก็หล่อแล้วอ่ะครับ.....
หมอเฉลิมท่านประจำอยู่ที่ไหนฮะ
แบบว่าอยากทำมั้งง่ะ
หมอเฉลิมท่านประจำอยู่ที่ไหนฮะ
แบบว่าอยากทำมั้งง่ะ
ต้นฉบับโพสโดย android เมื่อ 2009-11-22 15:05

ต้องศึกษาดูจากในบอร์ดครับ ถึงจะทราบอ่ะ
หล่อ ..อิอิ..ทำมายังค่ะ ..อยากเห็นจังเลย
คิดเหมือนหญิงเจนเลย 555+
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้