ดู: 15862|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ขอคำแนะนำแก้จมูกที่ฉีดซิลิโคนเหลว

[คัดลอกลิงก์]
วันก่อนไปปรึกษา หมอธีระวัฒน์ ที่ขอนแก่นมา หมอไม่แก้ให้เลย
หมอบอกว่าถ้าขูดมันยุ่งยาก หมอบอกว่าเสียดายเพราะว่าเนื้อเรามันนิ่ม
ถ้ามาเสริมกับหมอแต่แรกแจ่มเลย เราก็แอบเสียใจเล็กน้อยที่หมอไม่ทำให้
เพราะหมอฝีมือเทพมาก เสริมจมูกใต้กระดูกอ่อน ไม่ได้เสริมใต้ผิวหนังเพราะมันจะทำให้แดง

มีใครที่เคยฉีดแล้วไปแก้กับหมอไหนดี แนะนำหน่อยนะค่ะ

ตอนนี้ที่คิดไว้ก็ที่ โรงพยาบาลยันฮี เวิร์คไหมค่ะ
แก้ทำไมค่ะ มันย้อย?
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 11:19:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีความคิดว่ามันใหญ่เกินไปค่ะ อยากเปลี่ยนมาใส่ซิลิโคนแท่ง
แต่หมอธีบอกว่าฉีดมา 5 ปีแล้ว มันอยู่ตัวแล้ว
ถ้าไม่คิดไรมากก็ไม่เป็นไร ปล่อยไว้ก็ไม่อันตราย
แล้วอีกอย่างที่อยากแก้ก็เพราะเพื่อน ๆ ที่ฉีดมา เขาไปแก้กันหมดแล้วค่ะ
  พลอยแนะนำว่า ถ้าคุณไม่ต้องการมาแก้จมูกที่ฉีดซิลิโคนมา ก็พยายามเลี่ยงการทำเลเซอร์หน้าที่มีความเข้มสูง เพราะถ้าทำเลเซอร์บ่อยๆก็จะเป็นการกระตุ้นใหซิลิโคนที่ฉีดนั้นเปลี่ยนรูปและกระจายออก
  ส่วนถ้าต้องการแก้ไขจริงๆ ก็ต้องขูดซิลิโคนออกแล้วสามารถเสริมจมูกได้ทันที แต่ถ้าจมูก ณปัจจุบันไม่มีอาการแดงหรืออักเสบนะคะ เพราะพลอยเจอลูกค้าที่แก้จมูกจากการฉีดซิลิโคนมาบ่อยค่ะ
ถ้าสนใจมาขูดซิลิโคนจมูก +เสริมจมูก ที่ยันฮี
ด้วยประสบการณ์กว่า 7 ปี ด้านความงาม พลอยยินดีให้คำปรึกษา จองคิว พร้อมทั้งดูแลทุกขั้นตอนค่ะ
ติดต่อ พลอย 089-9835956
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 13:33:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สนใจค่ะ เดี๋ยวถ้าว่างแล้วจะติดต่อไปนะค่ะ
มีคนแนะนำให้ไปที่ยันฮีเหมือนกันค่ะ
เราชื่อทองนาคนะคะเราก็เป็นอีกเคสหนึ่งที่ฉีดจมูกมากับหมอไพศาลคลีนิกที่ดอนเมือง ตอ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 14:02:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ทองนาค เมื่อ 2012-3-26 13:59
เราชื่อทองนาคนะคะเราก็เป็นอีกเคสหนึ่งที่ฉีดจมูกมาก ...

แล้วคุณทองนาคได้ไปแก้ไหมค่ะ แบบใส่ซิลิโคนแท่ง ฉีดมากี่ปีแล้วค่ะ
ได้ยินมาว่า หมอเฉลิม เก่งมากคะ และหมอชาลี ค้นหาขอ้มูลดูนะคะ
เราเป็นอีกคนที่ฉีดมากับหมดไพศาลที่คลีนิคแถวๆ ดอนเมือง ตอนแรกก็สวยงามดี ต่อมาไม่นานเริ่มไหลย้อยและจมูกเหมือนมีรอยช้ำ เรากลุ้มใจมากทนมาประมาณ 7  ปี พยายามหาข้อมูลที่ต่างๆ เพื่อจะได้รีบแก้ไขจนมาเจอที่ณพลักษณ์คลีนิคเหมือน
ฟ้ามาโปรดเราไม่เคยเจอคุณหมอที่จิตใจดี มีเมตตากับคนไข้และไม่ได้เห็นแก่เงินเหมือนที่อื่นๆ คุณหมอชื่อคุณหมออรรถพันธ์และภรรยาคุณหมอชื่อคุณเฟียต เราอยากให้คุณลองเข้าไปรับคำปรึกษาแล้วคุณจะไม่มีวันเสียใจ ส่วนเราได้ไปเอาออกเมื่อวันที่ 29  พ.ย. 54  เราตื่นเต้นมากๆ คุณหมอใช้เวลาขูดเอาซิลิโคนเหลวออกประมาณ 4  ชม. แต่เราไม่รู้สึกเจ็บเลย คุณหมอจะฉีดยาชาให้ตลอด เรารู้สึกตัวตลอด คุณหมอจะบอกตลอดเวลาจะถึงขั้นตอนไหนแล้ว โดยมีคุณเฟียตและพยาบาลเป็นผู้ช่วยคอยดูแลเอาใจใส่ ครบ 7 วัน ก็มาตัดไหมและมาตรวจเป็นระยะ ซึ่งของเรามีปัญหาที่ตัวเราเอง
เราขาดการติดต่อกับคุณหมอเกือบ 2  เดือน เพราะอ่านหนังสือสอบและงานยุ่งมาก ช่วงที่ขาดการติดต่อเราได้กินแบรน
เม็ดและแบรนน้ำ ทำให้ผังผืดมาเกาะซิริโคนเราเป็นจำนวนมากซึ่งเป็นความผิดของเราเองเพราะคุณเฟียตเตือนเราแล้วว่า
ช่วงนี้ให้งดอาหารโปรตีน ทำให้เราต้องมาแก้จมูกอีกคร้ัง ในคร้ังนี้ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ เลย ทั้งคุณหมอและคุณเฟียตให้ความกรุณาเรามากจนเราประทับใจว่าจะมีหมอที่ไหนที่ดูแลเอาใจใส่ลูกค้าได้มากขนาดนี้ เราไม่อยากให้คุณเชื่อเรา
แต่เราอยากให้คุณได้ไปสัมผัสเองนะคะ เบอร์โทรที่คลีนิก 025742022
เราแนะนำ ณพลักณ์คลินิค แจ้งวัณนะ คะ เราเพิ่งไปแก้มา เราตามแก้จากหมออื่นหลายรอบมาก ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น จน ลองมาปรึกษาที่นี้ และได้ตัดสินใจแก้อีกรอบ ผลที่ได้รับดีมากมากค่ะ ลองเข้าไปปร฿กษดูนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 11:29:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย op-oon เมื่อ 2012-5-10 10:18
เราแนะนำ ณพลักณ์คลินิค แจ้งวัณนะ คะ เราเพิ่งไปแก้มา  ...

ขอบคุณนะค่ะ ลองหาข้อมูล ณพลักษณ์คลินิค ก็น่าสนใจดีนะค่ะ มีคนไปแก้เคสฉีดเยอะเหมือนกัน มีรีวิวให้ดูด้วย
เราก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ฉีดซิลิโคนเหลวมาที่จมูกได้10ปีแล้ว อยากเอาออกเหมือนกันกำลังหาข้อมูลอยู่ คิดว่าจะทำกับหมออยู่สองท่านคือที่ณพลักษณ์กับหมอเฉลิม แต่ที่ณพลักษณ์ราคาก็เอาเรื่องอยู่นะ   และที่จมูกอาการข้างเคียงยังไม่มีแล้วก็ไม่อยากให้มีด้วยก็เลยไม่รู้ว่าจะทำดีหรือปล่าว ก็อยากให้เพื่อนๆน้องๆที่มีประสบการณ์ที่เอาออกแล้ว หลังจากเอาออกนั้นมีผลกระทบหรือปล่าว  หรือไม่ควรไปยุ่งกับมัน   แล้วเสริมแท่งทับได้ไหมโดยไม่ต้องขูดออก รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์กันด้วยนะคะ  ขอบคุณมากกกกกกค่ะ
เราเป็นคนหนึงที่ฉีดใบโอมาทำได้2ปีมันไหลจะูกใหญ่มากก็ไปเอาออกที่ฟอจูนแก้มาได้6 7เดือนจมูกเริ่มใหญ่พังผืนขึ้นใหญ่กว่าตอนยังไม่แก้้กลับไปหาหมอๆก็บอกว่าแก้ได้เท่านี้ให้ฉีดละลายพังผืน ตอนนี้ก็4ปีแล้วจมูกใหญ่มากอยากแก้อยู่ที่อ่านเจอและมีรีวิวระยะยาวเป็นปีที่แก้ได้ดีก็มีหมอสุชาติที่อนุสาวรีย์ค่ะ คนไปแก้ซิลิโคนเหลวเยอะทุกคนี่แก้แล้วก็ออกมาดูดีทุกคน มีเพื่อนแก้ที่สุขุมวิทซอย22มา2รอบแล้วไม่ได้เล็กมากหมอเขาทำจมูกสวยแต่ไม่เก่งเรื่องแก้ซิลิโคนเหลวเราว่า. ยังงัยรองไปรึกษาดูกับหมอสุชาตินะค่ะ
เราเองก็อยากเอาออกเหมือนกัน แต่ราคาค่อนข้างสูงปริ้ด เลยอยากทราบว่าเอาคางออกเเล้งเสริมคางทันทีได้หรือไม่คะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ราคาด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ
พี่พลอย..แนะนำได้ดีมากๆๆๆๆค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-26 14:34:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ได้แต่เก็บตังค์รอต่อไป
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-4 10:29:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคาแก้ปัจจุบันของเรา ณพลักษณ์คลีนิค หมอบอกว่า 100000 นึงค่ะ รู้งี้ไปทำตั้งแต่ราคา 55000
สนใจแก้ไขเหมือนกันค่ะ มีปัญหาเหมือนเจ้าของกระทู้ ไปฉีดมาประมาณแปดปีแล้วค่ะ ตอนนี้มีอาการปวดจมูก และก็แดงที่ตรงดั้ง ไม่รู้อาการปวดนี้เกิดจาภูมิแพ้ หรือเป็นไซนัสหรือป่าว แต่ไปหาหมอให้ทานยาไซนัส อาทิตย์นึงดีขึ้นแต่ยังไม่หายพรุ่งนี้ต้องไปหาหมออีกไม่รู้เอกเรย์หรือป่าว กลัวเกี่ยวกับซิลิโคนเหลว ถ้าเกิดหมฮเอกเรย์ว่าปัญหาเกิดจากซิลิโคนเหลว คงต้องเอาออก เรยเข้ามาหาข้อมูลและราคาค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจมากๆเหมือนกันค่ะ ไปฉีดโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ค่ะ ใครพอแนะนำที่แก้ไขราคาไม่แพงบ้างไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
เราไม่ได้ฉีดจมูกนะคะ แต่เป็นเคสแก้เหมือนกัน แก้เพราะของเก่าเบี้ยว เราทำใหม่กับคุณหมอทอม ธำรงค์ ที่ Dermaster ค่ะ คุณหมอที่เคยออกรายการเช้าดูวู้ดดี้อ่ะค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย sweetseed เมื่อ 2012-3-26 13:33
สนใจค่ะ เดี๋ยวถ้าว่างแล้วจะติดต่อไปนะค่ะ
มีคนแนะนำใ ...

ถ้าจะไปก็ดูบริการหลังการขายด้วยนะคะ หมอบางคนก็ดี หมอบางคนก็ไม่ดี อย่าเลือกหมอผิด ถ้าว่างช่วยอ่านกระทู้เราหน่อยก็ดีนะคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-17 14:48:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-12-30 05:28
ถ้าจะไปก็ดูบริการหลังการขายด้วยนะคะ หมอบางคนก็ดี ห ...

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ยังเก็บข้อมูลไปเรื่อย ๆ อยู่ค่ะ
เอเชียคลินิกค่ะ กับหมอทนงศักดิ์
-------------------------------------------------------------------------------------------------
www.asia-clinic.com
https://www.facebook.com/AsiaClinic
https://www.facebook.com/messages/asiaclinic
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-30 16:26:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-12-30 05:28
ถ้าจะไปก็ดูบริการหลังการขายด้วยนะคะ หมอบางคนก็ดี ห ...

ขอบคุณมากค่ะที่แนะนำ ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยค่ะ
คิดไปคิดมาว่าจะไปทำที่อุดร ค่อยมีที่พัก เวลามีปัญหาก็ไปพบคุณหมอได้สะดวกค่ะ
เพราะเห็นคนที่ทำงานก็ไปแก้กันมาหลายคน
ทำที่อุดรแถวไหนค่ะ ปัญหาเดียวกันเลย
แนะนำด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้