ดู: 7849|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ได้คิวแก้จมูก หมอสุชาติ อนุสาวรีย์คลินิกเวชกรรม

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีชาวดั้งโด่งทุกท่านคับ ผมเป็นน้องใหม่อยากรีวิวประสบการณ์การศัลกรรมจมูกให้ทุกท่านได้พิจารณาก่อนตัดสินใจทำจมูกครับ ผมทำงานที่จังหวัดอุดรธานี ทำจมูกครั้งแรกที่ โคราช หมอทำจมูกสวนนะคับแต่ว่าทรงจมูกผมไม่สวยเองผมคิดว่าต้องมีการทำอีกหลายอย่างกับจมูกไม่แค่เสริมอย่างเดียวคับและจมูกเดิมเริ่มมีอาการ แดงบริเวณปลาย และรู้สึกเจ็บนิดๆ (เหมือนจะทะลุเลย)จึงตัดสินใจจะทำการแก้ไขจมูกใหม่ ผมหาข้อมูลการเสริมจมูกมาหลายที่ทั้งใน เว็บไซด์ต่างๆและสอบถามคนที่เคยทำจมูกมาจากที่อื่น หมกมุ่น อยู่กับการเก็บรวบรวมข้อมูลมานานประมาณปีกว่า ผมสนใจทรงจมูกหมอ 2 ท่าน 1.หมอสุชาติ 2. หมอเฉลิม ทรงจมูกสวยทั้งสองท่านแต่คิวหมอเฉลิมยาวมากกลัวจมูกทะลุออกมาก่อนกลัวจะสายเกินแก้จึงตัดสินใจเก็บข้าวของไป กทม. วันเสาร์อาทิตย์ เนื่องจากเป็นวันหยุดไม่ได้ทำงาน ไปพักกับพี่แถว ตลาดโชคชัย 4 แล้วก็โทรนัดคุณหมอ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-20 00:19:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a_bomboy เมื่อ 2012-3-20 00:20

วันที่ 17 มีนาคม 2555 นัดกับคุณหมอสุชาติ อนุสาวรีย์คลินิกเวชกรรม เวลา 11.30 น. เดินทางออกจากห้องพักเวลา 10.00 น. เดินทางโดยรถเมย์แล้วต่อรถไฟฟ้า BTS ที่สถานีหมอชิด ไปถึงก็เดินไปตามเส้นทางที่ศึกษามาเป็นอย่างดีแต่ก็แอบงงนิดหน่อย เดินทางไปถึงคลินิก ตรงเวลาเป๊ะ พนักงานต้อนรับก็ให้เขียนชื่อแล้วก็ถามว่านัดไว้หรือเปล่าคะ? คับนัดไว้คับชื่อ....... จากนั้นก็สอดสายตาดูบริเวณรอบๆคลินิกและดูให้ทั่ว คลินิกสะอาด เรียบร้อย เป็นสัดส่วนดี มีป้ายติดหน้าสถานบริการ มีใบประกาศเกียรติคุณต่างๆมากมาย ถือว่าสถานที่ ผ่าน นั่งรอสักพัก พนักงานก็ปรึกษากะคุณหมอที่นั่งอยู่ในห้องด้านใน แล้วก้เรียกเราเข้าไปพบ ปรึกษาคุณหมอหลายอย่าง เดินเข้าไปตอนแรกหมอบอกว่าจมูกสั้น เนื่องจากทำครั้งแรกสั้นเกินไป สามารถทำยาวได้อีก (ดีใจขึ้นมาหน่อย)แล้วจะไม่ทะลุหรอคับถ้าทำยาวกว่านี้ หมอบอกว่าถ้าไม่ทำของเดิมจะทะลุแน่ ถ้าทำใหม่หมอมีวิธีรักษาได้แล้วก้ออธิบาย เรื่องตัดปีก และการแต่งปลายจมูกให้ฟัง พร้อมทั้งมีรูปประกอบคำบรรยาย แต่ดูทรงจมูกที่คุณหมอทำ ออกมาแล้วสวยทุกราย สวนมากที่เห็นในรูปจะเป็นงานแก้ซะส่วนมากทำจาที่อื่นแล้วมาแก้กะหมอ ผมถามว่าถ้าถอดซิลลีโคนเดิม ออกแล้วไม่ต้องพักก่อนหรอคับ หมอบอกว่าไม่ต้องจากนั้นหมอก้อหยิบกล้องขึ้นมาถ่ายจมูกของผมแล้วเอาให้ผมดูพร้อมอธิบาย หมอบอกว่าจมูกผมเป็นทรงผู้หญิงแอ่นตรงกลางแล้วปลายเชิด สั้นด้วยถ่ายภาพด้านข้างเหมือนคน เงยหน้าเลย 555 หลังจากนั้นก้อสอบถามราคา แล้วก้อตัดสินใจตกลงที่จะทำที่นี่ ก้อเลยจ่ายค่ามัดจำไป
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-20 00:21:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมได้คิววันที่ 5 พ.ค.55 เนื่องจากเป็นสัปดาห์ที่มีวันหยุดเยอะ จะได้มีเวลาพักฟื้นนานๆ
ราคาที่ผมทำ ปรึกษากับคุณหมอหมอบอกว่าทำยากหน่อยเลยเพิ่มค่าแก้จมูกจาก 8000 เป็น 10000
แก้จมูก 10000 บาท
เสริม 15000 บาท
ตัดปีก 10000 บาท
แต่งปลาย 5000 บาท
คุณหมอบอกว่าราคาจะขึ้นไปเรื่อยๆและเร็วๆนี้จะมีการปรับราคาอีกใครที่สนใจฝีมือคุณหมออยากจะไปทำรีบๆเลยนะคับ
อะอ่าว ผมก็ได้คิวเดือน เมษา วันที่ 10 นี่แล้วแต่ทำไมราคาผมมัน 38000 หว่า ของผมยังไม่ได้เข้าไปหาหมอเลยนะอยู่ต่างจังหวัด เลยมัดจำไปก่อนละจะไปทำเลยวันที่ 10หน่ะ แอบ งง 555
เค้าก้ทำที่เดวกาน ยกเซ็ต40.000-ค่ะ
เห็นหมอบอกว่าจะขึ้นตอนต้นเดือนเมษานะครับผมก็เพิ่งไปปรึกษามาแต่ยังไม่มีงบ ยังไงก็รีวิวให้ดูหน่อยนะครับผมชอบทรงจมูกที่หมอทำให้หลายๆคนมากผมว่าสวยดีผมเองคงตัดสินใจทำกับคุณหมอเหมือนกัน

หมอสุชาติ ทำมา 5 เดือนแล้ว ครับ
งง เราทำยกเซทแก้ด้วย 48000
ของพี่คงแพงกว่าใครเพือน ทำทั้งหมด แก้ แต่งปลาย ตัดปีก 47000 ค่ะ
จมูกทรงสวยมากๆ ค่ะ เข้ากับหน้าเป๊ะเลย
ของเราเสริมอยู่แล้วแต่เราไม่ชอบที่สันมันเล็ก อย่างนี้คุณหมอ จะคิดเท่าไรค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้