ดู: 52872|ตอบกลับ: 163
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ไปทำตามาแล้วค้าาา>>โดยคุณหมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์

[คัดลอกลิงก์]
ได้ฤกษ์ไปทำตามาแล้วค่พกับคุณหมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์
ทำมาเมื่อวานนี้เองค่ะวันที่14 พ.ค. เสดตอนประมาณ 2ทุ่ม45 ค่ะ
เปนวันที่สอบเสอพอดี พี่ที่คลีนิคก็โทรมาถามว่าวันนี้ว่างมั้ยหมอว่างวันนี้ตอน6โมงเย็น
เราก็รีบตอบไปเลยว่าว่างค่ะ อิอิ จะได้มีเวลาพักฟื้นนานๆก่อนเปิดเทอม
ระหว่างรอตอนเย็นก็ไปเยี่ยมคุณยายที่โรงพยาบาลพร้อมบริจาคเลือดให้คุนยายเพราะพรุ่งนี้คุนยายต้องพ่าตัดหัวใจ
ต้องการเลือดก้อเลยไปบริจาคกันทั้งครอบครัว

เล่ามาซะยาว
เข้าเรื่องเลยล่ะกาน
และแล้วก็ไปถึงคลีนิคประมาณ6โมงเย็นคุณหมอมีคิวก่อนหน้ากว่าจะได้ทำจริงๆก็ทุ่มกว่าๆ
เข้าไปนอนรอในห้องอีกสักพักใหญ่ๆถึงจะได้เริ่มทำ
ตอนแรกก็ล้างหน้าก่อน แล้วผู้ช่วยก้อเอาอะไรมาทาก็ไม่รู้ตึงๆไปทั้งหน้าขยับปากไม่ได้เลย
แล้วคุนหมอก้อวัดตาขีดๆเขียนๆที่ตาหมอปราณีตมากๆเลยค่ะ
เสดก้อบรรเลงฉีดยาชาแล้วก้อทำอะไรไม่รู้แต่ได้กลิ่มไหม้ๆเลยค่ะน่าจะเป็นการกรีด แต่ขอบอกว่าการทำครั้งนี้ไม่เจ็บเลยสักนิดเดียว
แล้วก้อเย็บๆข้างช้ายข้างขวาแล้วก้อบอกให้เราลืมตาหลับตาตามหมอสั่งหมอละเอียดจิงๆค่ะ

สักพักใหญ่ๆก้อเสดไม่เจ็บเลยลุกปุ๊บก้อรีบดูกระจกติดในใจว่าความสวยกำลังจะมาแล้ว555
เสดตอน2ทุ่ม45แล้วก็กลับบ้านตามปกติหมอนัดอีก7วันมาตัดไหม
กลับบ้านมาก็ประคบเย็นทั้งคืนเลยค่ะ

มาดูรูปกันค่ะรูปนี้ถ่านวันนี้ถ่ายตอนเที่ยงๆผ่านมาประมาณ10-11ชม.ค่ะ

และสุดท้ายต้องขอขอบคุณพี่ๆชาวดั้งโด่งที่เป็นที่ปรึกษาและให้คำแนะนำทุกคนเลยนะค่ะ
แล้วจะมาอัฟรูปเรื่อยๆแต่ตอนนี้ขอไปประคบเย็นก่อนค่ะเริ่มตึงๆแล้ว

แสดงความคิดเห็น

เจ็บมั้ยคะ กะลังจะตามไปทำ ติดๆ  โพสต์ 2011-4-17 20:18

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 13:31:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากทำตากะหมอกมลมั่งจัง

หมอเค้าทำตาเกาหลีสวยดีนะค๊ะ

ขอให้เข้าที่ไว ๆ นะค๊ะ

{:13_844:}
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เย้ๆ น้องแก้มกลับมาแล้ว

สามวันแรกจะบวมมากไม่ต้องตกใจน่ะคัฟ

หลังจากนี้จะค่อยๆ ยุบ

ความสวยงามจิงๆ จะเริ่มมาวันที่ 4-5 คัฟ

อาทิตย์ก้อเริ่มสวยแล้วคัฟ

แต่ประมาณสามอาทิตย์นี่เริ่มปกติคัฟ แบบว่าสวยแล้วไรเงี้ยคัฟ

ประคบเย็นสามวันน่ะคัฟ

ทำตัวตามปกติน่ะคัฟ ไม่ต้องนอนเยอะเหมือนคนไข้น่ะคัฟ เดินบ้าง ทำไรบ้าง แต่อย่าทำงานงานหนักน่ะ

เดินไปเดินมา ทำนั่นทำนี่ เลือดจะได้หมุนเวียน จะได้หายบวมไวๆ หายไวๆ คัฟ

ทำตาไม่เจ็บเลยเนอะ อีกไม่กี่วันก็หายแล้ว

จะสวยแล้ว

แก้มก็ตามพี่เจได สุดหล่อไปติดๆ  อิ อิ

สวยหล่อกันใหญ่ อิ อิ

น้องแก้มไปลงรูป ห้องโพสต์รูปก่อนหลังด้วยน่ะคัฟ

ฝากด้วยน๊า
ทีแรกทำวันนี้  โชคดีจังเรยน๊า ได้ทำมะวาน

ขอให้หายไวๆ นะค้าบ

เปงกำลังใจให้ล้นเหลือ  คิคิ
เราก็อยากทำตากะหมอคนนี้เหมียนกัน
พอดีว่าตาเราเป็นสองชั้นอยู่เเล้ว
เเต่อยากให้มันเป็นชั้นเดียวเเบบ
เกาหลีอะ หมอบอกว่าทำได้เเต่คิดราคาเพิ่ม
เพราะเป็นเคสเเก้ ตา2 ชั้นเป็น 1 ชั้น
เเละต้องเอาไขมันที่คอมาฉีดเข้าไปเพิ่มด้วย
ก็ว่าจะลองดูอะ
เราก็อยากทำตากะหมอคนนี้เหมียนกัน
พอดีว่าตาเราเป็นสองชั้นอยู่เเล้ว
เเต่อยากให้มันเป็นชั้นเดียวเเบบ
เกา ...
ต้นฉบับโพสโดย arm1333 เมื่อ 2009-5-15 19:13

ฟังดูคล้ายๆเคส พี่เมย์ (วุ้นเส้น) อ่ะคัฟ

เห็นพี่เมย์ ไปๆมาๆ บ้างในเว็บเรา อ่ะคัฟ

ลองถามดูล่ะกันน่ะคัฟ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แววสวยมากแล้วครับ อิอิ
ขอให้ออกมาสวยๆนะจ๊ะ แล้วลงรูปให้ดูด้วยนะค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 20:46:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคนค่ะ

แล้วจะมาอัปรูปให้ดูเลื่อยๆนะค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 20:47:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เตสคุณarm1333 สงสัยคงจะคล้ายๆของพี่เมบ์อย่างที่พี่บ๊อบบอกแหละค่ะ
ขอให้สวยดังหวัง นะครับ ใจจดใจจ่อ รอชมผลงานจากความตั้งใจอยู่ครับ
สู้ๆ คัฟ น้องแก้ม  

หลับฝันดีน่ะคัฟ อีกสองสามวันก็สวยแล้ว

ดูแลตัวเองด้วยน๊าคัฟ
ไป บริจาค เลือก ก่อนมาทำ  ผลบุญ จะส่งให้ สวยตลอดไปเลยนะ คับ
ไม่นานก็สวยแล้วนะครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-16 04:36:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไป บริจาค เลือก ก่อนมาทำ  ผลบุญ จะส่งให้ สวยตลอดไปเลยนะ คับ
ต้นฉบับโพสโดย pond เมื่อ 2009-5-16 01:34

ขอให้เป็นอย่างที่คุณ pond พูดทีเถอะค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-16 04:36:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สู้ๆ คัฟ น้องแก้ม  

หลับฝันดีน่ะคัฟ อีกสองสามวันก็สวยแล้ว

ดูแลตัวเองด้วยน๊าคัฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-16 00:56

ขอบคุงค่ะพี่บ๊อบ
น้องแก้มตื่นเช้าจังเลยน่ะคัฟ

เป็นเด็กดีจังเลย

อิ อิ
รอชมตอนต่อไปของแก้มอยู่น้าคัฟ
{:13_976:}
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-16 23:16:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแล้วค่ะรูปหลังทำวันที่2ค่ะ
กังวลมากค่ะตาข้างซ้ายบวมมากๆเลยอ่ะ
กลัวจะออกมาไม่เท่ากันจังเลยยอ่ะ

ยังไงต้องรอให้หายบวมก่อน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ถามคุณ badbadz_7  หน่อยสิคับ   

ทำตา กับคุณหมอกมล  ราคาเท่าไหร่คับ
1690มาแล้วค่ะรูปหลังทำวันที่2ค่ะ
กังวลมากค่ะตาข้างซ้ายบวมมากๆเลยอ่ะ
กลัวจะออกมาไม่เท่ากันจังเลยยอ่ะ

ยัง ...
ต้นฉบับโพสโดย badbadz_7 เมื่อ 2009-5-16 23:16

ช่ายคัฟมานยังบวมอยู่

ยังดูไม่ออกอะคัฟ ว่าเท่า ไม่เท่า ต้องรอเวลาอย่างเดียวเลยคัฟ

ทำใจให้สบายอย่าเพิ่งกังวลน๊าคัฟ น้องแก้ม สู้ๆ คัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้