ดู: 2010|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ดัดฟัน กับ เสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
คือว่า ถ้าเรา ดัด ฟัน อยู่ แล้ว เสริมจมูกได้ไหม ครับ
แบบ พึ่งดัดได้ไม่ถึงปี อะครับ
ของเราเสริมจมูก ค่อยจัดฟันอ่าค่ะ แต่ตอนนี้น้องจมูกเริ่มเอียงนิดๆ แต่รูปหน้าเปลี่ยนเยอะเลยค่ะ
ของเราเสริมจมูก ค่อยจัดฟันอ่าค่ะ แต่ตอนนี้น้องจมูกเริ่มเอียงนิดๆ แต่รูปหน้าเปลี่ยนเยอะเลยค่ะ
คือว่าเราดัดฟันอยู่ไม่ถึงปีเหมือนกันสนใจหมอศรันย์เลยไปปรึกษาหมอบอกว่าให้จัดฟันให้เสร็จก่อนหมอใจดีมากค่ะวาดรูปให้ดูด้วยว่าถ้าทำออกมาแล้วจมูกจะเป็นแบบนี้(จมูกเราแด่นเหมือนหมูตรงปลายค่ะ)เราเป็นคนฟันยื่นก็เหยินน่านแหละหมอบอกว่าถ้าเราเสริมจมูกแบบธรรมดาก็จะทำให้จมูกเป็นหมูกว่าเดิมแต่ถ้าแก้ปัญหาโดยการเสริมหยดน้ำก็จะไปชนตรงเนื้อปากใต้จมูกอีกหมอบอกว่าให้เราอดทนอีกนิดให้ฟันหน้ามันหุบเข้าไปหน่อยอธิบายซะเห็นปัญหาเลยมีวาดรูปประกอบด้วยยังไงก็ลองไปปรึกษาหมอที่เลือกไว้ก่อนดีกว่าน่ะค่ะเพราะโครงหน้าและสภาพฟันแต่ละคนไม่เหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้