ดู: 20374|ตอบกลับ: 82
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับหมอภู วันที่ 6 มีนา 55

[คัดลอกลิงก์]
ตื่นเต้นจัง tt'  

ตอนแรกจะไปทำกับหมอศิริพรชัย แต่คิวคุณหมอไม่ว่าง ว่างปลายเดือนเลย แล้วป้าแนะนำให้มาทำแถวๆปิ่นเกล้าเนื่องจากอยู่ใกล้บ้านหน่อย (ใกล้กว่าไปอ่อนนุช ) ก็เลยหาเบอรืโทรแล้วโทรไปถาม พี่ผู้หญิงรับแล้วบอกให้มาปรึกษาคุณหมอ พอวันรุ่งขึ้นก็คือวันศุกร์ หลัง สอบเสร็จก็รีบไปหคุณหมอเลยค่ะ รอประมาณ ครึ่งชั่วโมงก็ได้ไปพูดคุยกับคุณหมอ สรุปว่าจะทำ! (อยากมีดั้งมากๆ) อ้อ! คุณหมอบอกว่าหนูทำทรงนี้.. (รูปใครไม่รู้) แล้วพอดีหนูเป็นคนใส่แว่น ก็จะมีรอยแว่น หมอบอกว่าต้องใช้เวลากว่ารอยแว่นจะหายนะแล้วคุณหมอก็บอกว่าห้ามใส่แว่น 3 เดือนนะครับ แล้วก็ถามคุณหมอทั่วๆไป ใช้เวลากี่วันอะไรยังไง แล้วต้องเตรียมตัวอะไรมั้ย ห้ามกินอะไรมั้ย (ประมาณนี้) พอออกมาจากห้อง ก็ไปนัด.. อยากทำเร็วๆ พอดีพี่เค้าโทรติดต่อคนที่มานัดไว้ไม่ติด ก็ได้โชคดีไปได้คิววันที่6 มีนานี้ ตอนบ่ายโมง!

ถ้าถามว่ารีบมั้ย?ตอบได้เลยว่ารีบมาก
ทำไมถึงรีบ.. หนูอยากมีดั้งค่ะ อยากรีบๆทำ อยู่ในช่วงกำลังจะเข้ามหาลัย(สอบตรงได้มช.นะคะ5555) ก็เลยอยากเปลี่ยนมันซะตอนนี้
ศึกษาข้อมูลมาแค่ไหน.. แทบไม่ได้ศึกษาเลยล่ะ (ศึกษามาแต่ของคุณหมอศิริพรชัย)
แล้วมั่นใจแค่ไหน.. ไม่มั่นใจเลย กล้าๆกลัวๆ ตอนนี้เริ่มปอดๆ แล้วล่ะ T^T
พ่อแม่ไม่ว่าหรอ?.. ถามแล้วเนื่องจากใช้ตังตัวเอง แม่เลยบอกว่าจะทำก็ศึกษาดีๆก่อน (แม่ไม่ช่วยออกเลย T^T)

* กลัวออกมาไม่ดี กลัวไม่ถูกใจ อยากได้แค่ธรรมชาติ ให้พอรู้ว่ามีดั้ง *
ตอนแรกไม่คิดจะใส่คอนแทคเลยนะคะ..(เพราะเคยลองใส่มาแล้ว4 เดือนลองเท่าไหร่ก็ไม่ได้) แต่เพราะอยากมีดั้งเลยหัดใส่จนได้!!!  55555

ไว้จะมาอัพรูปให้ดูนะคะ..

ดั้งหนูหายไปไหน T^T
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 23:02:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย katkittiya เมื่อ 2012-3-7 19:57
ทำวันเดียวกันเลยค่ะ เราทำที่ยันฮีตัดปีกด้วย ปวดมากเ ...

ตอนนี้หน้ายังกะสัปหลาดแหนะ T^T  (สะกดไม่ถูก)
หายไวๆนะคะ อย่าลืมทานยานะ
ขอให้สวยๆอย่าที่ตั้งใจไว้นะค่ะ ^^
สู้ๆนะน้อง ขอให้ออกมาสวยๆคร่า
เหมือนกันเลยครับ นัดไว้ 19 มี.ค. แต่ ปิดเทอมพอดีแต่เจอประชุม กกต 19-22 มี.ค. โหหลายวันมาก เลยกลัวมันหมดกำลังใจตอนนั้นแหละ แต่เราตัดสินใจแล้วต้องมีกำลังใจมาก ๆ ตอนนี้่รูปผู้ชายจมูกสวย ๆ ดูรูปผุ้ชายมากถ้าคนอื่นมาเห็นนี่เข้าใจผิดว่าเป็นเกย์หรือตุ๊ดชัวร์ 555
อย่าลืมมารีวิวนะคะ
อยากเห็นจังค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 09:48:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Noo_Anny เมื่อ 2012-3-5 01:29
ขอให้สวยๆอย่าที่ตั้งใจไว้นะค่ะ ^^

ขอบคุณนะคะ >< หวังไว้อย่างนั้นเหมือนกัน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 09:48:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keemow0330 เมื่อ 2012-3-5 03:41
สู้ๆนะน้อง ขอให้ออกมาสวยๆคร่า

สาธุ ๆ >< ' อยากสวยยย  ขอบคุณค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 09:48:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chawasiri เมื่อ 2012-3-5 04:47
หมอทำสวยคะ

ค่ะ. หนูก็คิดว่าแบบนั้นเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยเห็นรีวิวเท่าไหร่ T^T
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 09:49:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongminkkx เมื่อ 2012-3-6 09:51
ต้นฉบับโพสต์โดย sumet1150 เมื่อ 2012-3-5 08:05
เหมือนกันเลยครับ นัดไว้ 19 มี.ค. แต่ ปิดเทอมพอดีแต่เจอ ...

55555555" ของเราเพิ่งปิดเทอมเมื่อวันศุกร์ แต่ก็ยังมีต้องไปโรงเรียนอยู่ แต่อยากสวย 55555

* เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 09:50:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Guzz เมื่อ 2012-3-5 08:42
อย่าลืมมารีวิวนะคะ

โอเคเลยค่าา ><  เดี๋ยวเย็นนี้กลับมารีวิวนะคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 09:50:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย prince-fog เมื่อ 2012-3-5 16:27
อยากเห็นจังค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ รอเย็นนี้นะคะ รีวิวให้ดู :)
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 20:52:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแล้วจ้า ขอโทษที่มาอัพช้านะคะ พอดีว่า พอกลับมาถึงบ้านก็มานั่งตัดต่อเอ็มวีของห้องอยู่ค่ะ เลยอัพช้านิดนึง

คุณหมอน่ารักมากเลยค่ะ.  ก็ไปถึงพาต้าตั้งแต่ 11 โมงกว่าๆ เดินหาธนาคารกสิกร T^T เพื่อกดตัง!!
ไปถึงคลินิกก็ประมาณ 11.30 ได้ค่ะ นั่งรอ จนกระทั่งเวลาประมาณ 12.30 นาฬิกา
พี่ผู้หญิงก็เรียกให้ไปจ่ายตัง 12000 บาทค่ะ หลังจากนั้น ประมาณ 13.14 นาฬิกา
ก็ไปเตรียมตัว ขั้นตอนก็..
ถอดเครื่องประดับ ( สร้อย แหวน ต่างหู คอนแทคเลนส์ค่ะ ) ล้างหน้า ทำความสะอาดรูจมูกค่ะ แล้วก็ใส่ชุดคลุม (เสื้อ กับหมวกคลุมผมค่ะ) หลังจากนั้นก็ไปนั่งรอในห้องอีกห้องนึง จนเวลาประมาณ 13.50 น. พี่เค้าก็มาตามไปพบคุณหมอ พอเข้าไปถึงห้องคุณหมอก็ถามแล้วพอดีว่าคุณหมอจำได้ว่าเพิ่งไปพบมาเมื่อวันศุกร์  คุณหมอก็บอกว่ารูปจมูกหนูก็ทำออกมาทรงจะประมาณดาราคนนี้(ยุนๆ ฮีๆ อะไรไม่รู้ ถ้าจำไม่ผิดนะคะ ) ซักพักก็เข้าไปนอนรอในห้อง ... ตื่นเต้นมากค่ะ เริ่มจะกังวล ถ้าจมูกเบี้ยวละ ถ้าทะลุล่ะ เริ่มคิดไปต่างๆนานา

*** ขึ้นเขียงแล้ว ***

พอคุณหมอเข้าห้อง คุณหมอก็ทายาฆ่าเชื้อค่ะ แล้วก็บอกให้หลับตาไว้ (ใจจริงก็อยากลืมตาดูนะคะแต่กลัว TT) จากนั้นก็เอาอะไรไม่รู้มาวาดตรงจมูก (ตอนนี้ก็เดาว่าปากกาเคมีค่ะ) คุณหมอบอกว่าจะต้องเหลาซิลิโคลนก่อน... ผ่านไปพอเหลาเสร็จคุณหมอก็เริ่มฉีดยาชาค่ะ เข็มแรกก็ระหว่างคิ้ว เข็มสองอยู่ตรงปลายจมูกค่ะด้านขวา(เริ่มไม่รู้แล้วว่าตรงไหน) เข็มที่สาม ตรงไหนไม่รู้ค่ะ แล้วพอดีปลายจมูกด้านซ้ายไม่ชา ( หมอเอาอะไรมาจิ้มๆไม่รู้แล้วยังเจ็บ ) เลยโดนไปอีกเข็มนึง! พอชาปุ๊ป หมอก็จัดเลยค่ะ ทำอะไรไม่รู้ TT ความรู้สึกตอนนั้น น้ำตาจะไหลค่ะ แต่มันไหลไปตั้งแต่ยาชาแล้ว 55555 หมอเอาอะไรมาอุดจมูกไม่รู้ ( ตอนนั้นนึกถึง...ลองคิดเอาเอง เอาอะไรมาอุดจมูกสองข้างอะ) ซักพักหมอบอกว่าจะขูดจมูกให้เกร็งหน้าไว้สู้กับหมอนะ  สู้เต็มที่ 555555 (ไม่ใช่เพราะหมอสั่งนะคะ เกร็งเพราะกลัว 555555 ) รู้สึกหมอจะขูดสองครั้งนะคะ หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรแล้วค่ะ พอเสร็จ เดินลงจากเตียงขานี่..สั่นเดินเซเลยค่ะ 555555555 เสร็จก็ออกมารับยากลับบ้านนน~  (ออกจากห้องประมาณ 14.30น.)

ส่วนสภาพตอนนี้นะคะ รู้สึกปวดๆ ตึ้บๆ ตึงๆ หน่วงๆ บริเวณจมูกค่ะ ช่วงแรกๆ(ตอนกลับถึงบ้านประมาณ 15.00น) บริเวณระหว่างหัวตากับจมูกเริ่มเขียวๆค่ะ ส่วนตอนนี้ขณะที่พิม (20.50น.) เปลี่ยนจากเขียวเป็นแดงแล้วค่ะ T^T ปวดหนักมากกกกก

อยากสอบถามหน่อยนะคะ อาหารที่ห้ามกิน มีอะไรบ้างค่ะ เท่าที่รู้มา
- ไข่ อาหารหมักดอง น้ำปลา พริก ไก่ ข้าวเหนียว

อยากทราบว่ากระเทียมกินได้มั้ย ? เมือ่กี้กินไปแล้ว T^T กินน้ำพริกไปหน่อยๆด้วย ลืมตัว จะเป็นอะไรมั้ยอะ
ติดตามอยู่นะครับวันที่ 19 ก็ไปทำเหมียนกัน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-6 21:34:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sumet1150 เมื่อ 2012-3-6 21:27
ติดตามอยู่นะครับวันที่ 19 ก็ไปทำเหมียนกัน ...

จ้าา ไว้จะอัพทุกวันเลย ( คุณหมอใจดีมากค่ะ สุภาพ อ่อนโยน >< )

เป็นกำลังใจให้จ้าาา
พี่ก็ทำกับหมอภูคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 09:23:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chawasiri เมื่อ 2012-3-7 03:55
พี่ก็ทำกับหมอภูคะ

ทำนานยังคะ
ออกมาสวยแน่เลยค่ะ รอชมอยู่น้า
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 13:57:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongminkkx เมื่อ 2012-3-7 13:58

เข้าสู่วันที่สองนะคะ ครบ 1 วันเต็มๆ แล้ว
เมื่อคืนนอนไม่สบายเลย คอยระวังเรื่องการนอน เพราะเป็นคนชอบนอนตะแคง T^T
ตื่นมาครั้งแรก หัวตกหมอน(แต่ยังนอนหงาย) ตื่นมาครั้งสองนอนหงายหมอนสูง
ตื่นมาครั้งสามคอเอียงเชียว หัวกำลังจะตกหมอน เมื่อคืนตื่นมาประมาณ 6 รอบได้

พอเช้าปุ๊ป รีบควานหากระจกส่องหน้า หัวตาเริ่มบวม ๆ
พอสายๆเที่ยงๆ รู้สึกใตตาเริ่มเขียวๆ พอกินข้าวเสร็จก็เลยขึ้นมาถ่ายรูป

มิ้งไม่ค่อยได้ประคบเย็นด้วย มัวแต่ยุ่งๆกับการทำเอ็มวี จบม.6 ที่ไม่เสร็จซักที T^T

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 13:58:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รู้สึกว่าระหว่างหัวคิ้ว มันบวมมากเลยค่ะ T^T
ทำวันเดียวกันเลยค่ะ เราทำที่ยันฮีตัดปีกด้วย ปวดมากเลยตอนนี้
หายไวๆนะคะ
เอาใจช่วยจ้าพี่ก้อเพิ่งทำมาวันนี้เองสดๆร้อนเช่นกันจ้า หน้าเป้นอวตาลสมใจกัน ขอให้ออกมาน่ารักนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้