ดู: 2753|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไปฉีดจมูกมาค่ะ..ฉีดคาลาเจนเหลว..

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆพอดีเราไปฉีดคอลาเจนจมูกมาค่ะ
เพิ่งไปฉีดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านแต่ตอนนี้มันบวมอยู่ค่ะ
อยากทราบว่ามันจะหายบวมประมาณกี่วันอะค่ะ
แล้วถ้าหายบวมแล้วไม่สวยเหมือนที่คิดไว้แล้วอยากแก้
ทำจมูกแบบใส่ซิลิโคนค่าแก้+ค่าเสริมใหม่ราคาจะอยู่ประมาณไหนอะค่ะ
เพราะตอนนี้จมูกบวมแล้วเพื่อนๆทักเกี่ยวกับการฉีดว่าไม่ดีเลยทำให้เราจิตตก
แล้วก้ออยากเอาออกอะค่ะ ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะค่ะ เครียดมากๆเลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-27 11:46:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปขาว ( ก่อนทำ ) รูปซ้ายมือ ( หลังทำ )
รูป before after สลับกันหรือเปล่าครับ เหมือนรูปขาวจะเป็น after เลยนะ

แล้วก้อ collagen เดียวนี้ไม่มีใครเขาฉีดกันแล้วครับ ส่วนมากหมอกระเป๋าจะเอามาหลอกคนไข้กัน
ไม่น่าฉีดเลยค่ะ เพราะถ้าคิดจะเสริมซิลิโคนจริง ๆ จะมีปัญหาตามมาแยอะมาก ๆ เพราะคุณหมอต้องขูดออกก่อน ถ้าออกไม่หมดก็จะทำให้จมูกบวม ( ขอโทษน่ะค่ะที่ต้องออกความคิดเห็นแบบตรง ๆ น่ะค่ะ ) เพราะพี่เองก็เคยฉีดเหมือนกัน แล้วมันยังสลายไม่หมด ก็ดันไปเสริมซิริโคนมันก็ทำให้ตัวซิลิโคนมันลอยตัวขึ้นมาค่ะ ทำให้จมูกทรงไม่สวยด้วย แล้วต้องเจ็บตัวอีกครั้งไปเอาออก หรือ แก้ใหม่
ทรงสวยดีนะคะ
ไม่น่าไปฉีดเลยจริงๆ เหอๆ ค่าแก้น่าจะเริ่มต้นที่ 20000 แน่นอน อาจจะ 25000 - 30000 ขึ้นไปก็เป็นไปได้ครับ
หมอต้องขูดเอา อันที่ฉีดออกก่อนค่ะ ถึงจะเสริมได้ รึไม่ก้อรอหั้ยอันที่ฉีดเข้าไป มันสลายไปเอง แต่ต้องรอเวลานิดหนึง ใจเย็นๆนะค่ะอย่าพึ่งเครียด
อันที่ฉีดมาตอนนี้พี่ว่ามันก็สวยอยู่นะ ไหนๆเราก็ได้ทำไปแล้ว ก็ถือว่าเป็น ปสก แล้วกันนะ   และถ้าน้องมั่นใจว่าเป็นคอลาเจนแท้   ไม่ใช่พวกสารต้องห้ามอะไร  มันก็ไม่ใช่เรื่องที่เลวร้ายเกินไปนะพี่ว่า แค่รอเวลาให้มันสลายก่อนเท่านั้นเอง  น้องก็รอให้มันสลายก่อนดีกว่าไหม ค่อยไปเสริมสิริโคนแท่งไปเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-29 10:20:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ....ตอนนี้เริ่มทำใจ
คอลลาเจนหรือฟิลเลอร์คะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-24 16:11:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ไปแก้มาแล้วค้าาา
หมอบอกว่าเป็นฟิลเลอร์ค่ะ
ดูผลงานคุณหมอได้ตาม Link ค้าาา
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=42353&page=2#pid951684
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย p_smith เมื่อ 2012-8-24 17:08

แน่ใจนะคับว่าเป็นคอลาเจนเหลว? เพราะถ้าเป็นสิริโคนเหลวล่ะก็ น่ากัวมากนะคับ -_-
แต่ถ้าเป็นฟิลเลอร์ ก็คงไม่เปงไรหรอกมั้ง ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-25 09:52:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย p_smith เมื่อ 2012-8-24 17:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย p_smith เมื่อ 2012-8-24 17:08

แน่ใจนะคับ ...

ตอนนี้แก้แล้วค้าาา หมอบอกว่าเป็นฟิลเลอร์ค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

ขูดออกแล้วเสริมใหม่ค่ะ ^^  โพสต์ 2012-8-31 09:02
แก้ยังไงคะ  โพสต์ 2012-8-29 17:38
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้