ดู: 2913|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ขอคำแนะนำหน่อยค่ะจะทำจมูกหมอบุญถิ่น

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆคนไหนใครทำจมูกกับหมอบุญถิ่นบ้างค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ
พอดีว่าเราได้จองคิววันที่ 6 มีนานี้ (ใครสนใจไปพร้อมกันมั่ง)
กังวลมากๆเป็นภูมิแพ้อากาศด้วย น้ำมูกไหล คัดจมูกบ่อย ไม่รู้จะทำได้รึป่าว
ใครมีเคล็ดลับดีๆในการดูแลตัวเองก่อน-หลังการผ่าตัดมาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ
สู้ๆนะค่ะ  เราก้อเปนเหมือนกันเลย คือเปนภูมิแพ้ จามบ่อย มีน้ำมูกด้วย จามทุกวันอ่ะ ไม่มีวันไหนเลยที่ไม่จาม แต่ด้วยใจรักอยากสวยไง เราก้อมีนัดตกลงคิวกับคุณหมอวันที่ 2 มีนานี้อ่ะั  วิธีการเตรียมตัว หลังจากที่ติดตามและอ่านกระทู้ในดั้งโด่งนี้ เราคิดว่าควรซื้อยาแำก้แพ้ ยาลดน้ำมูกมาเตรียมไว้จะดีกว่านะ เราก้อไม่มีประสบการณ์เหมือนกันอ่ะ เพราะเราจะไปอัพดั้งวันที่ 2 เปนครั้งแรกในชีวิตเหมือนกัน ยังไงก้อสู้ๆนะค่ะ
ไปอัพดั้งมาแล้ว อย่าลืมโพสต์รูปให้ดูด้วยนะจ๊ เราก้อว่าจะไปทำ แล้วก้อเปนภูมิแพ้มีน้ำมูกไหลบ่อยเหมือนกันค่ะ ไปทำมาแล้วเปนยังไง เอามาแชร์ให้ฟังหน่อยนะจ๊ จะรอ จ๊...
หมอทำแบบธรรมชาติค่ะ ถ้าเนื้อเยอะอาจได้โด่งๆอะ

แต่ว่าเปนโรคพวกนี้  หมออาจไม่ทำให้ค่ะ

ต้องงดยาทุกอย่างที่ทานนะคะ อย่างน้อย เดือนนึงก่อนทำ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-27 14:36:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย natthawat เมื่อ 2012-2-26 23:26
หมอทำแบบธรรมชาติค่ะ ถ้าเนื้อเยอะอาจได้โด่งๆอะ

แต่ว ...

ไม่ได้ทานยาอะไรเลยอ่ะค่ะ
แต่น้ำมูกชอบไหลบ่อยๆ(ใส)
คัดจมูกช่วงเช้ากับกลางคืนด้วยอ่ะค่ะ
กังวลว่าจะอันตรายถ้าทำอ่ะค่ะ
สวย  ครับ  ลองมาแล้ว
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 16:53:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chey เมื่อ 2012-2-27 16:52
สวย  ครับ  ลองมาแล้ว

ขอให้เราโชคดีแบบนั้นบ้างล่ะกันเนอะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 17:47:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongammy เมื่อ 2012-2-26 21:44
ไปอัพดั้งมาแล้ว อย่าลืมโพสต์รูปให้ดูด้วยนะจ๊ เราก้อ ...

ได้เลยค่ะ...
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-28 19:36:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chaiyawan เมื่อ 2012-2-26 17:22
สู้ๆนะค่ะ  เราก้อเปนเหมือนกันเลย คือเปนภูมิแพ้ จามบ่ ...

ไปกี่โมงค่ะ เผื่อจะไปด้วย
แบบว่าบุกไปเลยอ่ะไรเงี้ยค่ะ
ขอให้โชคดีนะค่ะ เราทำได้เดือนกว่า ๆ เเล้ว
ถามว่าพอใจไหม ระดับหนึ่งค่ะ
ยังไม่ใว้ใจเท่าไหร่

เราเนื้อน้อยมาก

ดูในกระทู่ได้นะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เคยไปแอบอ่านมาแล้วอ่ะค่ะ..ขอให้โชคดีเหมือนคุณก้อยล่ะกันนะค่ะ  โพสต์ 2012-2-29 23:52
เราไปทำพรุ่งนี้อ่ะค่ะ เวลา 1 ทุ่มจ้า
ตอนนี้แพ้อย่างแรง จามแล้วก้อน้ำมูกไหลทั้งวันเลย
โทรไปคอนเฟิร์มคุณหมอวันนี้เอง แฟรคุณหมอบอกว่าให้เราทานยาอ่ะค่ะ ถ้ายังไม่หายให้เราโทไปอีกครั้งพรุ่งนี้ก่อนเที่ยงอ่ะจ้า
ตอนนี้เราก้อยัดยาเข้าอย่างหนักเลย แอบเครียดเล็กน้อย

เพิ่มเนื้อหา (2012-3-3 08:48):
ทำมาแล้ว  อิอิ  ชิลมากจ้า  ตัวเองจะไปทำตอนไหนอ่ะ กับหมอสุรพลป่าวค่ะ

แสดงความคิดเห็น

หายไวๆนะค่ะ  โพสต์ 2012-3-2 08:05
ต้นฉบับโพสต์โดย chaiyawan เมื่อ 2012-3-1 18:48
เราไปทำพรุ่งนี้อ่ะค่ะ เวลา 1 ทุ่มจ้า
ตอนนี้แพ้อย่างแ ...

ทำมาแล้ว  อิอิ  ชิลมากจ้า  ตัวเองจะไปทำตอนไหนอ่ะ กับหมอสุรพลป่าวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้