ดู: 3322|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อยากทราบวิธีการเสริมคางของคุณหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบวิธีการเสริมคางของคุณหมอเฉลิมค่ะว่าทำอย่างไร ผ่าตัดจากทางด้านนอกหรือด้านใน อยากให้คนที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วย มีนัดทำกับหมอสิ้นเดือนนี้ แต่ไม่ทราบข้อมูลเตรียมตัวค่ะ
มีสองทางคัฟ ทั้นด้านนอกและใน

ด้านนอกผ่าใต้คางคัฟ สำหรับคุณหมอเฉลิมท่านบอกว่า วิธีนี้จะใส่ซิลิโคนได้ใหญ่กว่าคัฟ

ส่วนผ่าด้านในคือผ่าในปากคัฟ แต่คุณหมอสุรสิทธิ์ บางมด บอกว่าวิธีนี้จะใส่ได้ใหญ่กว่า คัฟ

อันนี้เป็นเพียงการบอกเล่ากันมาคัฟ ลองใช้วิจารณญาณ รวมถึงการหาข้อมูลที่มากเพียงพอต่อการตัดสินใจน่ะคัฟ

ดูข้อมูลเยอะๆ จะได้ไม่พลาดคัฟ

สู้ๆ คัฟ
เคสทำคาง โดยคุณหมอเฉลิม

คนที่รีวิวในเว็บนี้ ก็จะมี พี่โอม และพี่หญิงคัฟ
กระทู้พี่โอมคัฟ

http://www.dungdong.com/viewthre ... p;extra=&page=1

ส่วนอันนี้กระทู้พี่หญิง คัฟ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=318&extra=page%3D1
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 22:09:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วทุกคนต้องบล็อคคางกันหลังทำทุกคนเหรอค่ะ
อ่อ มีอีกคน คนที่เอารูปพี่ชายมารีวิวให้ดูอ่ะคัฟ

เมื่อสองสามวันก่อน แต่หารีวิว ม่ะเจอคัฟ โทดทีคัฟ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 22:24:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทั้งสองคนเค้าทำผ่าตัดจากด้านนอกใช่มั๊ยค่ะ เพราะทั้งสองรีวิวไม่ได้แจ้งรายละเอียดในการทำคางเท่าไหร่ อยากทราบรายละเอียดเพื่อการเตรียมตัวค่ะ
พี่โอม และพี่หญิง ผ่าด้านนอกคัฟ

รายละเอียด ต้องรอเจ้าตัวมาตอบให้น่ะคัฟ

ใจเยนๆ น๊าคัฟ สู้ๆ คัฟ เป็นกำลังใจให้คัฟ
คุณหมอบอกว่า ความต่างของการทำด้านนอกกับด้านในอยู่ที่การดูแลรักษาหลังทำครับ

ผ่าด้านนอกดูแลง่ายกว่ามากครับ แต่ข้อเสียคือ มีแผลใต้คางนิดนึง ซึ่งบางคนแทบดูไม่ออก

ถึงจะมองก็ไม่เห็นเพราะ แผลอยู่ด้านล่างเล็กๆเท่านั้น

การบลอคคางจำเป็นอย่างยิ่ง เพราะ ป้องกันซิลิโคนเคลื่อนที่

เนื่องจากยังไม่มีพังผืดมาเกาะ แต่ก็บลอคแค่ 3 วันเอง

ช่วงบลอคคงทานอะไรไม่สะดวกนัก แต่ไม่เจ็บนะครับ

เพียงแต่อ้าปากกว้างๆตามปกติไม่ได้

การดูแลไม่ยุ่งยาก จะว่า ต้องเตรียมตัวอะไรมั้ยก็ไม่มีนะครับ

แค่เตรียมตัวที่จะสวยขึ้นเท่านั้นครับ

มีข้อแนะนำตรงการสื่อสารเรื่อง รูปทรงของคางที่เราต้องการ

ข้อนี้ห้ามพลาดเลยนะครับ มีรูปตัวอย่างไปให้คุณหมอได้ดูจะดีที่สุดครับ

ทั้ง2เคส ผ่าใต้คางครับ

ถ้าเป็นคุณหมอเฉลิมทำ

มักจะแนะนำคนไข้ให้ผ่าใต้คางนะครับ
บ๊อบบี้น่ารักที่สุดเลยครับ ให้ข้อมูลดีๆ ตลอดเลยครับ
บ๊อบบี้น่ารักที่สุดเลยครับ ให้ข้อมูลดีๆ ตลอดเลยครับ
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-5-14 22:40

ขอบคุณคัฟ อิ อิ

ช่วยกันสร้างสรรค์สังคม อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลคัฟ

เอ้ยม่ะช่ายๆ 5555

ผิดงานคัฟ อิ อิ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 23:42:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกคำแนะนำค่ะ
พี่โอมก็น่ารักมากเลยค่ะ

มีแอบน้ยใจช่ายม๊ะเนี่ย นู๋ชมแทนให้นะ

ขอบคุนนะจร้าสำหรับขอมุลดีๆๆนะจร้าอิอิ
12c1blfa3em0b5chrn7x2b.com
ต้นฉบับโพสโดย jokerzero เมื่อ 2010-3-25 22:00

คุณๆ อย่าเข้ามาโฆษณาที่นี่นะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้