ดู: 8563|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามผู้รู้เรื่อง กอร์เท๊กซ์ คับ

[คัดลอกลิงก์]
1 กอร์เท๊กซ์ นี้เสริมจมูกเเล้วจะสวย เนียน เเละปลอดภัยกว่าซิลิโคนจริงรึป่าวคับ

2 จริงรึป่าวคับ กับคำว่า ซิลิโคนสวยได้ 2-3 ปี ปีถัดมาๆตรงสันจะบางใสจนน่ากลัว หนะคับ

ขอบคุณคับ
ลองเข้าไปหาในเวปมา ลองอ่านกันดูน่ะค้าฟ น่าจะได้ประโยชน์บ้าง
http://www.2plastic.com/cgi-bin/ ... 1&board=board_1
กลอเทก เเก้ยากนะค่ะ ถ้าทำเเล้วห้ามเเก้เรยค่ะ

มันจะกินเนื้อเราไปเยอะ เเต่ดีไหมก้อดีค่ะ

ลองท่านอื่นมาให้คำตอบอีกทีนะค่ะ
เราคิดว่าถ้าใช้ซิลิโคนเสริมก็จะดีกว่ากลอเทกนะตรงที่ทำให้ดูเป็นรูปร่างมากกว่ามันติดอยู่ที่ว่าเราใช้ซิลิโคนเสริมจมูกโด่งมากเกินไปเมือเวลาผ่านไปหลายๆปีเนื้อจมูกจะกอดรัดซิลิโคนจิงทำให้ดูโด่งๆแต่เมื่อเราใส่ซิลิโคนสูงมากเกิน3มิลก็จะทำให้เห็นเป็นสันอ๊ะไม่เหมือนธรรมชาติเพราะมันโด่งเกินไปจิงทำให้เป็นใสๆเห็นชัดเจน
ถึงซิลิโคนนานๆไปจะใส แต่เราก็สามารถแก้ไขได้ง่ายกว่านะครับผม
ผมว่า
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-11-10 15:41

กอร์เท็กซ์แก้ยากครับ เนื้อและเลือดจะซึมเข้าไปในโครงสร้างของวัสดุกอร์เทกซ์
แล้วเราจะรับรองได้ยังไงว่าเราจะไม่เบื่อทรง? ถ้าไม่ชอบทรงหรือเบี้ยวต้องแก้ขึ้นมา  จะเป็นปัญหามากครับเพราะเอาออกยาก ยังไงผมก็เชียร์ซิลิโคนมากกว่า  ต่อไปอีกหลายๆปีก็จะมีการวิจัยวัสดุซิลิโคนขึ้นมาอีก ทำยังไงให้วัสดุที่เสริมด้วย
ซิลิโคนไม่เป็นแท่งเมื่อระยะเวลานานๆ  ตอนนี้คุณลักษณะของซิลิโคนก้าวไกลไปมากแล้วพังพืดเกาะยากกว่าซิลิโคนสมัยก่อนเยอะเลย
ส่วนไอ้ 3 มิลนี้จะเห็นเป็นแท่งเวลานานๆไหม ขอบอกว่าไม่จริงนะครับขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกของแต่ละคนมากกว่า
ผมเห็นบางคน 8 มิล ยังไม่ดูเป็นแท่งเลย เพราะเนื้อจมูกเค้าเยอะ
จะเห็นเป็นแท่งๆหรือไม่ ขึ้นอยุ่กับ  Material Silicone + Skill+Technic + EXP. ของคุณหมอที่คุณเลือกที่จะทำด้วยนั้นแหละครับ

หมอบางคนมือไม่ถึง โทษนั้นโน้นนี้ โทษคนไข้ไว้ก่อน จะได้ไม่รับผิดชอบในภายหลัง เพราะเค้ามักจะอ้างว่า "ผมบอกแล้วคุณนะ"  เป็นกรรมของลุกค้าและคนไข้นั้นๆแหละครับว่าจะเจอหมอดีหรือไม่ดี - -* ดังนั้นเพื่อลดความซวย ลดความผิดพลาดให้น้อยที่สุด จึงจำเป็นที่จะต้องศึกษาอย่างรอบคอบ รอบด้าน ถี่ถ้วน ในการตัดสินใจเลือกหมอที่จะทำศัลยกรรมนั้น
หวังว่าความเห็นของผมจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ถ้าผมเม้นท์ตรงๆแรงๆไปบ้าง ขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 17:51:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอวววววววววววววววว

มีเหตุผลดีจิงๆเลยคับ

ขอบพระคุณอย่างสูง ^^
ผมเคยดูรายการนึง แล้วคุณหมอบอกว่า ข้อเสียของสิริโคนเนี่ย

คือพอเราทำไปซัก 5-10ปี ก็จะเห็นสิริโคนชัดขึ้น

เพราะพอเราอายุมากขึ้น ผิวหนันเราก็จะบางลง ทำให้เห็นชัดขึ้น

..แต่ผมว่ามันก็เป้นข้อเสียที่พอรับได้นะ   5-10 ปี ก็นานอยุ่นะครับ

แสดงความคิดเห็น

5-10 ปี ป้าว่าเวลามันผ่านเร็วมากนคะ ไม่นานนะคะไอ้ 5 ปี 10 ปี แป๊ปเดียวป้าแก่  โพสต์ 2013-3-17 14:52
ลองเข้าไปหาในเวปมา ลองอ่านกันดูน่ะค้าฟ น่าจะได้ประโยชน์บ้าง
http://www.2plastic.com/cgi-bin/ ... ent=1531&board= ...
ต้นฉบับโพสโดย yohan เมื่อ 2009-11-10 00:01

มีใครได้เข้าไปอ่านเวปลิงค์ ที่ผมไปหามาบ้างอ่าค้าฟ
ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย เศร้า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 07:31:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีใครได้เข้าไปอ่านเวปลิงค์ ที่ผมไปหามาบ้างอ่าค้าฟ
ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย เศร้า ...
ต้นฉบับโพสโดย yohan เมื่อ 2009-11-10 22:51

อ่านเเล้วจ้า อ่านก่อนตั้งกระทู้อีกคับ  คือมันอยู่หน้าเเรกใน google เลยอะคับ

เเต่อยากได้ข้อมูลจากหลายๆทางคับ

ขอบคุณมากที่เอามาเเบ่งปันกันนะคับ ^^
เอาใจช่วยคับ
อ่านตอนแรกนึกว่า โกเต๊กซ์  อิอิ ล้อเล่น
จมูกผมที่ทำจากเกาหลีใช้ กอเท็กซ์ / ซิลิโคน ของ BISTOOL ---- เมื่อไทยไม่มีหมอไหนใช้เลย เพราะมัน แพง
จมูกผมที่ทำจากเกาหลีใช้ กอเท็กซ์ / ซิลิโคน ของ BISTOOL ---- เมื่อไทยไม่มีหมอไหนใช้เลย เพราะมัน แพง
อยากทำจมูกด้วยกอร์เท็กซ์มากค่ะ แต่ไม่รู้จะทำที่ไหนถึงจะดี รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย chikane เมื่อ 2012-10-2 00:55
อยากทำจมูกด้วยกอร์เท็กซ์มากค่ะ แต่ไม่รู้จะทำที่ไหน ...

หมอต่อพงษ์มีครับ
หมอต่อพงษ์คือใครหรอคะ อยากเห็นผลงานจังค่ะ ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinky_kk เมื่อ 2016-9-28 16:43

เราเสริมแบบโอเพ่น ด้วยกระดูกอ่อนหลังหูกับกอร์เทคมา เดือนแรกสวยโด่งพุ่ง ต่อมาก็เริมยุบจนดั้งแทบจะเท่ากับก่อนเสริมเลย แถมเบี้ยวอีกต่างหาก รูจมูกไม่เท่ากันด้วย

ลองดูลิ้งนี้นะ เราก็เพิ่งลองเขียนบล็อกสั้นๆ ไม่รู้ว่าเปิดได้ไหม ถ้าได้จะมาเพิ่มเติมเนื้อหาอีกทีคะ เปิดได้ไม่ได้ก็บอกกันด้วยนะคะ

http://www.dungdong.com/home.php ... do=blog&id=2299
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้