ดู: 40728|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สังเกตุอาการแพ้ซิลิโคนเบื้องต้น

[คัดลอกลิงก์]
ทุกคนรบกวนช่วยกันแชร์นิดส์นึงนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลให้กับท่านอื่นๆ ที่กำลังจะไปทำ หรือทำมาแล้วว่าควรจะสังเกตุยังไงเพื่อให้รู้ว่า อ๊าว! ตัวเองเริ่มแพ้ซิลิโคนแล้ว ควรรีบไปหาหมอ หรือว่าเป็นแค่อาการข้างเคียงปกติ ไม่ต้องกังวล

ของเราตอนนี้บริเวณรอบๆ จมูก ตั้งแต่หัวคิ้ว ลงมาถึงช่วงปลายๆ และปีกจมูก แห้ง เป็นขุยๆ ลอกๆ ออกมา ไม่รู้ว่าเป็นอาการแพ้ซิลิโคนด้วยหรือเปล่า

ช่วยกันหน่อยนะครับ
ตาม ลุง และ ปลา บอกนะคับ

อาการแพ้ คือ อาการที่เกิดจาก ร่างกายเข้ากับ ซิลิโคนไม่ได้ จึงตอบสนองเพื่อจะขับส ...
ต้นฉบับโพสโดย Top เมื่อ 2009-11-9 20:10

ตามท่านแพทย์ว่าหละค่ะ อย่าลืมนะจ๊ะ ของฟรีที่ตกลงกันไว้ 555
ตั้งกระทู้ผิดห้องนะครับ
ควรจะตั้งกระทู้ห้องเดียวกับที่คุณเจ้าของกระทู้ตั้งเรื่อง SEX หลังทำจมุก นั้นแหละครับ คิคิคิ
เดี่ยวแอดมิน ซีจัง จะมาย้ายเน้อ
คือ ลอกเนี่ย แบบว่า จขกท ใช้เรพาริล ทาด้วยเป่า ถ้าใช้ ก้อลอกเพราะยาอ่ะจ้า

อาการแพ้ซิลิ จะบวม แดง คัน เป็นผื่น มีน้ำเหลือง หรือ หนองไหลออกจากจมูกจ้า
อืม อาหการแพ้อ่ะ ไม่แห้งนะครับ แต่จะแฉะๆแทน
มันจะแดงๆ ช้ำๆ มีน้ำไหลๆ ออกมา แล้วบางทีก็มีผื่นขึ้น เหมือนเป็นผดอ่ะครับ ..
แต่บอกก่อนนะ ซิลลี่นี่ปกติมัน medical grade ดังนั้นแพ้ยากครับ
ตาม ลุง และ ปลา บอกนะคับ

อาการแพ้ คือ อาการที่เกิดจาก ร่างกายเข้ากับ ซิลิโคนไม่ได้ จึงตอบสนองเพื่อจะขับสิ่งนั่นออกมา อาการสำคํญที่เห็น คือ มีผื่น  และ คัน  สองอัน นี้เป็นหลัก คับ บางรายมีบวม แดง มีไข้ ร่วมด้วย

ส่วนอาการลอก เป็น ขุ่ย  มักเกิดจาก ผลข้างเคียงจากยาที่ใช้ ครับ ส่วนใหญ่ มักพูดสับสนกันว่ามีอาการแพ้ยาอะคับ
พี่ปลาค่ะ เรพาริว นี่ใช้ทาเพื่ออะไรค่ะ
เพราะหนูเพิ่งไปแก้มาค่ะ และก้อไปซี้อยาลดรอยช้ำอะค่ะ
ไปซื้อที้ร้านขายยาค่ะ คนขายยาเค้าบอกว่ามียากินจะลดรอยช้ำอะค่ะ
ตอนนี้อยากให้รอยช้ำหายค่ะ
พี่ปลาช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะพี่ปลา-)
แรกๆ หน้า จมูก ลอกเหมือนกันคะ แต่มันลอกทั้งหน้าคะ ทาแป้งไม่ได้เลยคะ

แต่เดี๋ยวมันก็หายคะ แล้วหน้าก็จะใสใส ปิ้ง ไม่รู้จะมีใครเป็นเหมือนเราอะป่าว  อิอิ
แรกๆ หน้า จมูก ลอกเหมือนกันคะ แต่มันลอกทั้งหน้าคะ ทาแป้งไม่ได้เลยคะ

แต่เดี๋ยวมันก็หายคะ แล้วหน้าก็จะใส ...
ต้นฉบับโพสโดย tanyalaw เมื่อ 2009-11-9 22:09

น่าอิจฉาจังเลยย

หน้าใสปิ๊งอ่า

อยากเป็นเเบบนี้บ้างอ่า

เค้าจาอาวเค้าจาเอา
ผมเป็นแบบที่ว่าเลยคับ

มีผื่นขึ้นที่จมูกเป็นเม็ดเล็กๆๆๆๆๆคล้ายสิวแต่ก่อนนันจะเป็นผื่นและคันคับ

และจะมี่หมือนหนองไหลออกมาบริเวนปายจมูก

ทีเลนคิดว่าแผ้ซิลิโคนคับ

แต่หาข้อมูลในเวปเข้าบอกว่าไม่เคยมีใครแพ้ซิลิโคนจิงๆๆ

ส่วนใหญ่เป็นผลข้างเขียงจากอย่างอื่นมากกว่าคับ

แต่ไปหาหมอหมอก็ไม่เหนว่าอะไรเลย

อาการคล้ายหนอกไหนออกจากปลายจมูกก็ดีขึ้นแต่ยังมีผื่นขึ้นอยู่คับ

แต่เปนตรงบริเวนหน้าอะคับ

แล้วนี้ผมจะแพ้ซิลิโคนไหมคับ
ต้อนนี้จมูกลอกอะคับผมต้องทำไงคับ

ทำไมผมเปนอะไรมากจังคับ
คัน เป่า คับ

ผื่นขึ้นเฉพาะตรงจมูก หรือว่า ทั่วใบหน้า อะคับ
อ่ะ คุณหมอมาตอบและ ไปดีกว่า อิอิ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 03:06:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2# HongRim

แหม...ย้ำซะ
ขึ้นตรงบริเวนจมูกคับตั่งแต่ปลายถึงคิ้วถึงปายจมูก

เป็นกลุ่มๆๆคับ

ตอนนี้เริ่มดีขึ้น

แต่จะเป็นตามหน้าแทน

คือเม็ดเล็กๆๆใส่คับ

แต่ไม่เคยเปนมาก่อนนะคับ
คันคับเม็นที่ไม่ใสจะคัน

เม็ดที่ใส่จะไม่คับ

แต่ตอนนี้มันหมือนจมูกลอกแทนคับ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 21:14:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นเยอะจัง กลุ้มใจแทน แล้วตอนนี้เป็นไงมั่งอ่ะครับ
ของเรามันเริ่มแห้ง เป็นขุยๆ ลามไปทั้งหน้าละ แสดงว่าหน้าแห้ง เข้าหน้าหนาวแน่ๆ ไม่น่าจะเกี่ยวกะจมูกโดยตรง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้