ดู: 3113|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเมื่อไหร่จะเนียน ไม่หลอกตาครับ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนสอบถามหน่อยครับ จขกท. ทำจมูกได้ 13 วันแล้ว แต่จมูกมันเป็นแท่ง เงาๆ มันๆ ดูหลอกตามาก ผิวมันเหมือนบวมเบ่งๆอยู่อ่ะครับ
ตรงหัวตายังเป็นก้อนบวมๆอยู่ครับ
ไม่เป็นธรรมชาติ คือพูดง่ายๆก็คือรู้ว่าทำจมูกมา ถ้าจมูกครบ 3 เดือน แล้วจะหายหลอกตาไหมครับคือเนียนขึ้น หรือว่ามันจะดูชัดขึ้นกว่าเดิม ผมเครียดมากเลยเวลาส่องกระจก มันไม่เนียนเหมือนจมูกคนปกติเพราะว่ามันดูเป็นแท่งอ่ะครับ คือไม่อยากให้คนอื่นรู้ว่าทำจมูก ยอมรับครับว่าถ่ายรูปหน้ามีมิติขึ้นแต่ตอนส่องกระจกนี้ไม่ไหวจริงๆครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-15 22:59:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
รอคนอื่นมาตอบเหมือนกัน  เราทำมาเดือนกว่า ๆ เนียนขึ้นทุกวัน ๆๆ แต่ยังตึงๆ จมูกอยู่เลย
2-3 เดือนครับชัวสุด 3 เดือน ต้องใจเย็นๆ
ทุกคนไม่เหมือนกัน บางคนแพ้มาก แพ้น้อยก็ว่ากันไป ตอนผมไปทำ จมูกผมประมาณ 2-3เดือนกว่าซิลิโคนจะติดกับเนื้อหมอบอกว่าถ้าให้เข้าที่รอประมาณ 3 เดือน พออีก6 เดือนทรงจมูกจะเปลี่ยน เพราะบางคนแพ้มากครับ บางคนตรงระหว่างคิวแห้งแล้ว แต่ตรงปลายยังดูใหญ่อยู่ และหมอยังบอกอีกว่า ทรงที่แท้จริงที่ดูว่าสวยหรือเข้ากับหน้าเรามากที่สุกคือ 1 ปีครับ คือทุกสิ่งทุกอย่างลงตัวที่สุดครับ
ของเราหลัง 3 เดือนค่ะ แต่เป๊ะจริงๆก็6 เดือน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-16 18:12:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วมันจะหายเป็นแท่ง มันวาวไหมครับ
ของเราประมาณ 2 เดือนถึงจะเนียนครับ ช่วงแรกๆนี้ ถ่ายรูปแล้วเป็นแท่งชัดมากกกกกกก รับไม่ได้เลย ตอนนี้เนียนแล้วครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-17 11:28:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ มันแท่งทำให้ไม่ค่อยมั่นใจอ่ะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย juie เมื่อ 2012-7-9 00:37

ถอดรึยังครับ จมูกผมกระแทกแล้วบวม พรุ่งนี้ผมจะไปขอให้หมอ ถอด ผมอยากรู้ว่ามีค่าใช้จ่ายไม๊ ทำยังไม่ถึงเดือน

ผมคิดว่าความสบายใจของตัวเราสำคัญที่สุด T^T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้