ดู: 1375|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากแก้ๆ....แต่ก็กลัวบวมอีก....ไม่ถูกใจเลย

[คัดลอกลิงก์]
การแก้จมูก  หมอต้องผ่าตัดใหม่หมด เลยหรือป่าวครับ เหมือนเริ่มต้นใหม่หรือป่าว กลัวมันบวมอีกเหมือนตอนทำครั้งแรก
ใช่ค่ะ ต้องผ่าตัดใหม่อีกรอบ บวมมากน้อยขึ้นอยู้กับหมอมือหนักหรือเบา
ถ้าแก้แค่ทรงอย่างเดียว โดยที่จมูกเดิมไม่มีปัญหาเช่น เคยอักเสปติดเชื้อ เบี้ยว ขยับได้มาก หรือปลายบางจะทะลุ ก็ไม่มีปัญหาเรื่องบวมช้ำมากหรอกครับ เพราะไม่ได้แหวกเลาะเนื้อเยื่อมากเพื่อทำโพรงใหม่มาก (เพราะสามารถใช้โพรงเดิมได้) เพียงแค่ฉีดยาชา เปิดแผล เอาซิลิโคนเดิมออกมาเหลาใหม่หรือเปลี่ยนอันใหม่ใส่เข้าไปแทนแค่นั้นครับ
แต่ส่วนมากแก้เนี้ยบวมน้อยกว่าทำใหม่นะคับ
บวมไม่เท่าครั้งแรกครับ
งั้นอย่างผม ที่มันเบี้ยวตอนแก้ ก็ต้องบวมเหมือนครั้งแรกดิ
กินยาจีนครับช่วยลดบวมได้ หยุนหนานไป่เหยาลองเสิชดู ส่วนมากคนทำจมูกจะกินกันลดบวมได้ดีมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้