ดู: 27569|ตอบกลับ: 60
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] มาดูกันคะ ปากบางกับหมอวิทวัส(ยันฮี)คะ

[คัดลอกลิงก์]
        สวัสดีคะเืพื่อนชาวดั่งโ่ด่ง  หลังจากศึกษาหาข้อมูลมาสักพักนึงแล้ว ก็ตัดสินใจได้ว่า คุณหมอวิทวัส (ยันฮี) นี่แหละ  และก็ได้ฤกษ์งามยามดีวันนี้เองคะ สดๆร้อนๆ มารีวิิวให้เพื่อนๆดูกัน
        คุณหมอใจดีมากเลยคะ พูดจาเป็นกันเองมากคะ ประทับใจอ่ะ แต่อยากจะบอกเพื่อนๆที่อยากจะทำปากบางนะคะ  การเตรียมตัวสำคัญมากคะ อันดับแรกคือนอนพักให้เพียงพอนะคะ  ต่อมาก็คืออาหารเสริมทุำกชนิดที่มีส่วนประกอบของวิตามินอี เช่น วิตามินอี พริมโรส ฟิชออย หรือยาสมุนไพรอาหารเสริมต่าง ๆ อ่ะคะ งดเลยคะก่อนทำอย่างน้อยประมาณ 1 อาทิตย์ (แต่วิตามินซีทานได้คะ) เพราะว่ามันจะทำให้แผลหายช้า บวมมากและก็ช้ำมาก เพราะการทำปากบางเป็นการศัลยกรรมที่แผลหายช้า และจะบวมมากกว่าอย่างอื่น เราเองก็งดพวกวิตามินพวกนี้  1 อาทิตย์ก่อนทำอ่ะ เื่พื่อนคนไหนกำลังจะไปทำก็เตรียมตัวก่อนก็ดีนะคะ
        ปล.อย่าลืมพกวาสลีนติดตัวไปด้วยนะคะ เพราะถ้าคุณต้องใช้เวลาในการเดินทางกลับพอสมควร เอาวาสลีนทาแผลไว้ช่วยได้คะ แผลจะได้ไม่แห้งและมันจะกับปากล่างอ่ะคะ(กรณีทำปากบนอย่างเดียวนะคะ)

ไม่บวมเลยค่ะ ถ้าแผลหายต้องสวยแน่ๆ อย่าลืมเอารูปมาให้ดูอีกนะคร้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-9 21:45:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวจะอัพให้ดูเรื่อยๆจ๊ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ

แผลสวยมาก

ขอให้หายไวไวนะคะ ^^
อื้ม..หมอเย็บแผลสวยมากๆ

ขอให้หายไวๆนะคะ
เท่ารายอ่าคับ
แนวเย็บสวยค่ะ มองในรูปเหมือนหมอเย็บจนสุดมุมปากเลย ใช่หรือเปล่าค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-10 17:00:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ราคา 10000 คะ เฉพาะปากบนนะคะ คุณหมอเย็บสวยคะละเอียดมาก เย็บถึงมุมปากเลย ทำเสร็จไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ แต่จะรู้สึกตึงๆแผลอ่ะคะ แล้วจะเอารูปลงให้ดูอีกนะคะ ขอบคุณคร้า
แล้ว ทำเจ็บไหมค่ะ  ...??
อัพให้ดูหน่อยนะค่ะ
แผลสวยจัง : )
เราก็สนใจหมอคนนี้เหมือนกัน
แผลสวยอ่ะ ^^ เลือดไม่มีเลยแฮะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-12 22:38:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทให้ดูกันอีกแล้วคะ กับผลงานของคุณหมอวิทวัส  คุณหมอมือเบามากคะ ไม่เจ็บเลย ทำเสร็จแล้วยาชาหมดฤทธิ์ก็ไม่ค่อยเจ็บนะคะ แต่จะรู้สึกตึงๆแผลอ่ะคะ  ถ้าสนใจจะทำกับคุณหมอ  ลองไปปรึกษาก่อนก็ได้คะ  คุณหมอให้คำแนะนำดี เป็นกันเองด้วยอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

พักรักษาตัวนานไหมคับ? กลัวเจ็บอ่ะพี่สาว  โพสต์ 2012-4-2 00:30
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-12 22:40:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ  จาเอารูปมาลงเรื่อยๆ นะคะ
สวยๆๆ รอชมต่อไป
หายเร็วๆนะค่ะ อยากทำเหมือนกัน แต่กลัว...บางคน แผลสาหัสเหลือเกิน
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-13 09:41:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่บางคนหายช้าหรือว่าแผลน่ากลัวมาก  ก็อาจเป็นเพราะว่าอาจจะไมได้เตรียวก่อนทำอ่ะคะ  เพราะส่วนใหญ่ผู้หญิงเราด็ต้องมีทานอาหารเสริมเพื่อสุขภาพความงามกันบ้างใช่ป่ะ (อาจจะไม่ทุกคนก็ได้นะ) และอาหารเสริมที่ทำให้มีอาการบวมช้ำและแผลหายช้าอาจเนื่องมากจาก วิตามินจำพวก วิตอี พริมโรส ฟิชออย หรืออาหารเสริมบางอย่างที่เราต้องดูส่วนประกอบของยานั้นว่ามีส่วนประกอบของวิตามินพวกนี้หรือป่าว แม้แต่ .01% ก็ไม่ได้เลยนะคะ  อันนี้คุณหมอบอกมานะคะ  เพราะตอนเราไปหาคุณหมอ คุณหมอก็ถามว่าทานอาหารเสริมอะไรอยู่รึป่าว เพราะว่าวันนั้นเราต้องการทำเลย แต่ไม่สามารถทำได้อ่ะคะ เพราะเราทานอาหารเสริม  ไพโนแคร์ ไวน์ อยู่คะ (มีส่วนประกอบของวิตามิน อี อยู่0.04%) คุณหมอเลยบอกว่าเว้นสัก 1 อาทิตย์นะครับค่อยมาทำ ไม่งั้นบวมและช้ำมาก เลือดจะออกเยอะด้วย เพื่อนๆคนไหนอยากทำก็ เอาการเตรียวตัวแบบเราก็ดีนะคะ  แผลจะสวยๆหน่อย  อิอิ
สวยดี ของ เรา ทำกับหมอ ภูมา หมอบอกว่าปากบางอยู่แล้วแต่มีปัญหาเรื่อง ทรง  เลย เย็บ ไม่ถึงมุม แต่ว่า ปากเราไม่เท่ากันด้วย ต้องลองดูว่า คุณหมอ เก่งจริงมั้ย เพราะตอนเย็บไม่เท่ากัน แล้ว ราคา 10000 บาท ส่วนตา เัพิ่ม 15000 บาทแล้ว โชคดีจองไว้ก่อน เลย แค่ 12000 บวกปาก 10000 บาท บวกค่ายาและรถโน่นนี่นัี่น 25000 พอดี
เป็นไงแล้วบ้างค่ะ จขกท หายหรือยัง มา upให้ดูหน่อยนะ ดูปากเราดีห้อยดีจริงๆ อยากทำมั้ง น่าสนใจเห็นแต่ฝีมือหมอภู เพิ่งรู้ว่ามีหมอวิทวัสก็เย็บสวยอีกคน
ต้นฉบับโพสต์โดย pinkystream เมื่อ 2012-2-13 10:33
สวยดี ของ เรา ทำกับหมอ ภูมา หมอบอกว่าปากบางอยู่แล้วแ ...

ส่วนใหญ่ที่ดูรีวิวทำกับหมอภูเย็บไม่ถึงมุมปากค่ะ เราก็ทำกับหมอภูเย็บไม่ถึงมุมปากเหมือนกัน ตอนแรกก็สงสัยว่าเหลือตรงมุมปากไว้ทำไม ตอนนี้เข้าใจว่าตรงมุมปากที่เหลือไว้พอแผลเข้าที่มุมปากมันจะเหมือนยกขึ้นนิดๆ เราทำมาเกือบสี่เดือนแล้วตอนนี้ทรงปากเริ่มเป็นกระจับปีกนกแล้วอ่ะคะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-14 21:00:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพรูปให้ดูกันอีกแล้วคะ  ตอนนี้บวมน้อยลงแล้ว วันพฤหัสนี้จะไปตัดไหมแล้วนะ  แต่วันนี้ไหมหลุดมาสองเส้นอ่ะคะ งงเลยหลุดมาได้ไงหว่า  แต่ยังรู้สึกตึงๆปากตลอดเวลาทั้งๆที่ทาวาสลีนอยู่อ่ะ คงเป็นเพราะว่ายังบวมอยู่มั้ง  ใครรู้หรือมีประสบการณ์บอกหน่อยน๊า  ว่าอาการเป็นแบบนี้อ่ะป่าว  ถ้าเพื่อนคนไหนเคยทำปากบางกับหมอวิทวัส (ยันฮี) รบกวนลงรูปก่อนและหลังทำให้ดูหน่อยได้ไหมอ่ะ  อยากเห็นผลงานคุณหมออ่ะคะ จาได้เปรียบเทียบกะตัวเอง
แววสวยมาแล้ว ขอให้หายไวๆนะคะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-14 22:53:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนจ้า  อยากให้หายไวไวจัง อยากรู้ว่าจะออกมบางแค่ไหน อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ทำมาได้เดือนกะ10วันแล้วปากบางนะแต่ไม่เป็นกระจับอะ เรากังวลจัง  โพสต์ 2012-10-14 13:04
ตอนนี้ทำได้นานแค่ไหนแล้วคร้าพอดีเราก้อไปทำกะคุณหมอวิทวัสมาเหมือนกั  โพสต์ 2012-10-14 13:03
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้