ดู: 2572|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียด ทำจมูกแล้วไม่มั่นใจเลย

[คัดลอกลิงก์]
เจ้าของกระทู้ทำจมูกได้ 6 วัน กับหมออรรถพร จมูกไม่ได้มีปัญหานะครับ และไม่มั่นใจเอามากๆ เวลาไปทำงานต้องใส่หน้ากากปิดบังหน้าไว้ อายเพื่อนๆร่วมงาน เวลาส่องกระจกแล้วหน้าตัวเองมันดูแปลกๆยังไงไม่รู้ มันไม่เหมือนจมูกคนปกติ บวมๆ เสียความมั่นใจไปเลย ทำให้ไม่กล้าถอดหน้ากากออกเลย และที่สำคัญกลัวคนอื่นรู้ว่าทำจมูกมา ถ้าเพื่อนร่วมงานรู้ว่าทำจมูกมาต้องแซวแน่เลยหรือไม่ก็ประจานให้อาย อยากถามว่าคนที่ทำจมูกที่ต้องทำงานมีวิธีใช้ชีวิตกับที่ทำงานอย่างไงครับภายใต้สภาวะอย่างนี้ ถึงจะฝ่าฟันไปได้ครับ เพราะเจ้าของกระทู้เครียดมากเลย
ถ้าจมูกไม่เบี้ยว หายบวมแล้ว ก็ไม่เห็นต้องอายเลยครับ   

แล้วถ้า จขกท. คิดแบบนี้แล้วจะไปเสริมทำไมถ้ากลัวคนแซว  จะไปสนใจทำไมขี้ปากคนอื่น มันอิจฉามันก็เลยแซว
ช่ายครับ พอยุบดีแล้วก็หล่อครับ

ตอนนี้ 6 วัน ยังบวม เป็นปรกติครับ

อดทน และอดใจรออีกนิดครับ ความหล่อ กำลังมาเยือนครับ
อดทนอีกนิดเดี๋ยวก็ยุบค่ะ คิดไว้ว่าทำต้องแล้วต้องดูดีขึ้นแน่ๆและอย่าไปสนใจคำพูดของคนอื่นเลยค่ะ เครียดเปล่าๆ
คนที่ทำงานก่อแซวเหมือนกันครับ ก่อเลยตอบไปว่า เงินผม ชีวิตผม แค่นี้เอง
อดทนไว้ค่ะ เดี๋ยวก็ยุบค่ะ ยุบแล้วจะดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ตอนฝนทำใหม่ๆ ก็กลัวค่ะ แต่ว่า ก็คิดว่า ช่างมันปะไร ทำแล้วเราดูดีขึ้น เงินก็เงินเรา หน้าก็หน้าเรา ไม่ได้ไปทำร้่ายใครซะหน่อย

เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าไปแคร์ค่ะ เราทำเพื่อบุคลิกเราเอง สู้ๆนะคะ เดี๋ยวก็หายค่ะ ^_^
ลองถามคนที่แซวดูซิคะว่าชอบดาราคนไหนบ้าง  แล้วดาราคนที่เค้าชอบทำศัลยกรรมหรือป่าว
มันไม่ใช่เรื่องน่าอายค่ะ  เราก็ทำงานทั้งที่โดนแปะดั้งไว้  ไม่สนใจใครทั้งนั้น
อย่าเครียดเรื่องไม่เป็นเรื่องเลยค่ะ  ถ้าเครียดเรื่องงานเรายังมีโอกาสเติบโตขึ้นนะคะ
ศัลยกรรมมาแล้วยังไงหรอคะ ไม่ใช่เรื่องน่าอายหรือเสียหายตรงไหน ปัจจุบันใครไม่ทำกันบ้าง อย่าได้แคร์สื่อค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้