ดู: 3812|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปัญหา ผสม Derma white ครั้งแรก ใคร ทราบ ตอบ ที ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ปัญหามีอยู่ว่า สั่ง Derma white มาค่ะ ฝาเหลือง ผสมละลายยากมากค่ะ ตัวยาไม่ละลายเท่าไหร่เลย เลยทิ้งไว้เป็นวันแช่ ไว้นะคะ
ปรากฎว่า ตัวยายังไม่ละลายไม่หมดเลย แถม เขย่าจนมือเหนียวขาวเต็มมือเลย
แบบนี้ของปลอมหหรือเปล่าคะ? หรือผสมผิด ? ใช้น้ำกลั่นไป 6ml

หรือผสมยังงัยให้ตัวยาละลายเร็วคะ?  ยังงัยช่วยให้คำตอบทีนะคะ

dd.jpg (83.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 18:24:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รุ่นฝาเหลืองอ่าค่ะ
ผสมในอุณหภูมิห้อง โดยปกติแล้วสารส่วนใหญ่ยิ่งอุณหภูมิต่ำ ยิ่งละลายได้น้อยลง
ลองดูดยาขั้นที่มันใสๆ แล้ว ออกมาก่อน แล้วอัดน้ำเกลือลงไป เพิ่ม ทำไปเรื่อยๆ จะได้สารละลายใสทั้งหมด
เซ็คให้ดีๆ ยาฉีดห้ามมีตะกอนเด็ดขาด
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 18:54:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shine555 เมื่อ 2012-2-1 18:39
ผสมในอุณหภูมิห้อง โดยปกติแล้วสารส่วนใหญ่ยิ่งอุณหภู ...

แต่ในรูปทิ้งไว้ 2 วันเลยนะคะ ไม่กล้าฉีดเลย TT  ว่าจะลองอีกขวดนึง
ไม่ปลอมคับมันเป็นเดอร์ม่าล๊อตใหม่คับ ละลายยากหน่อยเขย่าๆเลยคับ ดูดขึ้นๆลงๆ เด๋วมันก็ละลายคับ แต่มันจะละลายยาก ตอไปแนะนำว่าอย่าซื้อเดอร์ม่าเลย คือเราขายอ่ะ ขาวจิง แต่ ไม่แนะนำคับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 19:43:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย RINGs เมื่อ 2012-2-1 19:35
ไม่ปลอมคับมันเป็นเดอร์ม่าล๊อตใหม่คับ ละลายยากหน่อย ...

แล้วแบบนี้ประมาณกี่นาทีคะถึงจะละลายหมดถึงจะฉีดได้อ่าค่ะ
ซื้อ มา 1 กล่องยังไม่ได้ฉีดเลย TT
ต้นฉบับโพสต์โดย Ta2KY- เมื่อ 2012-2-1 19:43
แล้วแบบนี้ประมาณกี่นาทีคะถึงจะละลายหมดถึงจะฉีดได้ ...

ต้องเขย่า แล้ว กูดูเข้าดูดออกจนกว่ามันจะละลายอ่ะ ลองดู มี่พี่ที่รู้จักรกันซื้อมาฉีดเข้าไปเจ็บเส้นมาก(เค้าเป็นพยาบาลนะ)เค้าไม่ฉีดอีกเลย ทิ้งเลย ล็อตใหม่ไม่ดีอ่ะ เราเองก็ไม่เอามาขาย แนะนำฉีดตัวอื่นดีกว่านะ ปลอดภัยดีคับ

แสดงความคิดเห็น

ว้า แย่ จัง  โพสต์ 2012-2-1 20:33
น้องเราฉีดผสมวิตซี 2 หลอดอ่าค่ะ  เอาเดอม่าผสมวิตซี 2 หลอดฉีดได้เลยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 20:32:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รุ่น ฝา เหลือง หรือ เปล่า คะ ?
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 22:01:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฮือๆๆๆๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 00:51:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แบบนี้ใครจะมาซื้อต่อบ้างมั้ยคร่าาาาา
?????
ดีค่ะ เมื่อ 2วันที่แร้วเพิ่งไปฉีดเดอม่าให้ลูกค้ามา ตัวยาละลายช้าแต่ก็ละลายหมดนะคะ

ผสมน้ำเกลือ10ซีซี ฉีดอัดเข้าไปในขวดยาแร้วก้เขย่าซักพักนึงค่ะ  ตัวยาจะค่อยๆละลายจนหมด

ใช้ระยะเวลาในการผสมยา 2ขวด +ฉีดลูกค้า 2คน ประมาน2ชั่วโมงกว่าๆ

แค่เตรียมตัวยาก้เกือบจะชั่วโมงแร้ว เวลาฉีดก็ต้องค่อยๆเดินยาแร้วเว้นช่วงให้ลูกค้าได้พักเรื่อยๆ

นั่นแหละค่ะ 2คน กินเวลาไปประมาน2ชั่วโมงเกือบๆ3ชั่วโมงได้ คนฉีดเหนื่อยเรยย  

ยังงัยก็ลองดูนะคะ ผสมน้ำเกลือเยอะๆ แร้วเขย่าๆๆๆๆๆๆ  เดี๋ยวอีกซักพักมันก้ละลายหมด ^^

อ่อ.. เท่าที่ถามๆมาทั้ง2คน เห็นผลชัดเจนอยู่ค่ะ คือครั้งแรกก้ใสขึ้นขาวขึ้นชัดๆเลย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิว ขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละคนด้วยว่าจะดูดซึมยาแล้วก็ตอบสนองกับยาที่ได้รับเข้าไปมากน้อยขนาดไหน ใช่ว่าจะขาวทุกคนนะจ๊ะ  
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-2 21:59:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plaTJ เมื่อ 2012-2-2 14:02
ดีค่ะ เมื่อ 2วันที่แร้วเพิ่งไปฉีดเดอม่าให้ลูกค้ามา ต ...

ขอบ คุน ค่ะ
ผมใช้ก็ได้ผลนะ ฉีดมาสองครั้ง โอเคเลยคับ ^^

แสดงความคิดเห็น

รุ่นฝาเหลืองเหมือนกันมั้ยคะ???  โพสต์ 2012-2-11 22:00
เราฉีด p3000+placenta เหลืออีกเซ็ทเดียวเอง ยังไม่เห็นจะใสหรือขาวขึ้นบ้างเลย เปลี่ยนตัวใหม่ ควรเอาไรดี เราเป็นคนผิวคล้ำอ่ะคะ มีคนแนะนำ มิ๊กซิ่ง en อ่าคะ ดีไหม  หรือควรเป็นตัวอื่น
plaTJ  รับฉีดอีกมั๊ยคะ หาที่ฉีดอยู่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้