ดู: 2698|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำมาจมูกสองเดือน เกิดปัญหา ทะลุ

[คัดลอกลิงก์]
เครียดมากเลย มีคนบอกว่าจมูกแดง + บวมขึ้นเรื่อยๆ เราก็ไม่ทันสังเกตุ จนวันก่อนมองไป ตรงปลายจมูกมันแดงมากแล้วก็มีเม็ดขาวๆ เราไม่รู้ว่าสิวหรืออะไร (แต่เราคิดว่าสิว) เราเลยไปหาหมอมา หมอบอกว่ามันเกิดจากการกินของต้องห้าม พวกเหล้า ไข่ คือเราทำมาสองเดือนแล้วก็ห้ามกินตลอดเลยหรอ สรุปว่าตอนนี้เราต้องฉีดยาวันละ 2 เข็ม TT" รอดูอาการ ไม่อย่างงั้นเราต้องถอดออก เราทำไป สี่หมื่น แบบดีที่สุด ครั้งแรกเลย ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้เลย. สรุปเราต้องเป็นคนกินแต่ผัก

พอมีวิธีสังเกตุ จมูกทะลุ กันบ้างไหมค่ะ
สี่หมื่นนี่ทำคุณหมอไหนมาคะ? ขอให้แค่อักเสบนะคะ อย่าทะลุเลย...
คงเจ็บหน้าดู   ไงก็อดทนะค่ะ
เฮ้ย จริงหรอคะ เราก็ทำได้ 2 เดือน ตอนแรกเราไม่กินของแสลงเลยนะคะ
เมื่อวานเพิ่งจะกินส้มตำไปเอง เพราะจมูกได้ 2 เดือนแล้วเนอะ

ปรากฎว่า คันจมูก แล้วมันมันจะมีกลิ่นด้วย ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า
เสาร์นี้ ว่าจะไปให้หมอดูคะ

อ่านแล้วเครียดเลยคะ
อยากจะบอกว่าอาหารแสลงผมไม่กิน 1 อาทิตย์เต็มๆ ครับ  หลังจากนั้น มันยั้งไม่ได้ เพื่อนบอกว่าจะกระแดะไปไหน ว่ะฮ่าๆ ก่อเลยซัดมันซะทุกอย่างเลยตอนนี้ ตอนนี้ 20 วันแล้วครับก่อเลยไม่ได้งดอาหารอะไรเลย แต่ไม่มีปัญหาอะไรครับ หรือว่าอาการยังไม่เกิดก่อมะรู้เหมือนกัน ต้องรอดูๆ ก่อน แต่งดได้ก่อดีนะครับ
น่ากลัวจังเลย
มีรูปไหมค่ะ จะได้ช่วยกันดูและออกความเห็นได้ดีกว่าค่ะ แต่ จขกท.ไปพบหมอแล้วก็ดีค่ะได้แก้ปัญหาตรงจุด ขอให้แค่อักเสบธรรมดานะค่ะ จะได้ไม่ต้องทำใหม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ผมกินไข่ทุกมือเลยยยยย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-25 16:29:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค่ะ. แต่ไปพบหมอแล้ว มันไม่ได้เป็นอะไรเลยค่ะ. แค่อักเสบธรรมดา อาจจะเป็นเพราะตัวเราทำอะไรแรงๆอาจะเกิดการกระแทก หรือไม่ก็กินอะไรผิดๆไปอะค่ะ. ตอนนี้เลยต้องระวัง
หายเร็วๆนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้