ดู: 3014|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากปรึกษาอ่ะครับ เข้ามาทีครับพี่ๆ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าผมอยากทำดั้งอ่ะครับ อยากได้ที่เปนธรรมชาติไม่ต้องโด่งเกินจนหน้ากลัวแต่ให้โด่งสวยๆๆอ่ะครับ
ก็เลยหาข้อมูลมาหลายเว็ปแล้ว เลือกอยุ่ระหว่างยันฮี หมอกรีชาติกับหมอเฉลิมอ่ะครับไม่รู้ว่าจะเลือกที่ไหนดีอยากได้ที่เจ็บตัวครั้งเดียวอ่ะครับไม่อยากเจ็บตัวหลายครั้งตอนนี้เพิ่ง 16เองคับเลยอยากขอคำปรึกษาพี่ๆๆหน่อยครับว่าจมูกผู้ชายควรทำที่ไหนดี ยันฮีดีหรือเปล่า มีรูปมาให้ดูด้วยครับฝากพี่ๆๆช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ

200120091090.jpg (317.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

200120091089.jpg (422.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

21.jpg (39.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 19:03:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฝากพี่ๆๆเข้ามาช่วยด้วยนะครับ ตอนนี้อยู่ม.5 กะจะทำตอนขึ้นปี1 เลยอย่างได้ข้อมูลที่ชัวร์ๆๆครับ จมูกนะถือว่าใหญ่เป่าครับ
ทรงจมูกน้องสวยอยู่แล้วคัฟ

พี่ดูจากปลายจมูกและปีกจมูกน่ะคัฟ

เสริมเข้าไปต้องหล่อแน่ๆ คัฟ

ต้องเสริมโด่งๆ กินขาดเลยคัฟ

โด่ง หล่อ ชนะเลิศ

อิ อิ

ส่วนเรื่องการตัดสินใจ พี่แนะนำว่าน้องลองหาข้อมูลเยอะๆ ดูน่ะคัฟ

และน้องเองก็ยังมีเวลาอีกนาน จิงๆ แล้วสัก 18 ค่อยมาทำดีกว่าน่ะคัฟ

เพราะอายุของน้องตอนนี้ยังเปลี่ยนแปลงทางด้านโครงสร้างของร่างกายได้อีกคัฟ

ศัลยกรรม รีบร้อนไปก็ไม่ดีคัฟ

สู้ๆ คัฟ

ป.ล. ดื่มนมเยอะๆ ออกกำลังกาย อายุเท่านี้ยังสูงได้อีกน่ะคัฟ

พอเลยวัยที่จะสูงได้แล้ว จะเสียดายน่ะคัฟ  อิ อิ เพราะพี่ก็เป็น 555

ผู้ชายควรสูง 175 เปน standard น่ะคัฟ

หล่อแล้วเตี้ย ก็ม่ะไหวน๊า อิ อิ ล้อเล่นคัฟ

ลองพยายามดูน่ะคัฟ สู้ๆๆ คัฟ
อ่อ ทำปี 1 เหรอคัฟ

อิ อิ

อ่านตกไป งั้นก็โอเคคัฟ ช่วงนั้น ทำได้แล้วคัฟ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 20:29:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับที่มาแนะนำ
ตอนแรกผมกะจะเอาโด่งธรรมชาติอ่ะครับแต่ว่ากลัวธรรมชาติมากเกินแล้วมันจะไม่มี
แต่ถึงเวลานั้นคงปรึกษาคุณหมอเอาอ่ะครับกะว่าจะทำตอนปิดเทอมใหญ่ม .6
รู้ผลเอ็นก็จะทำเลย ออกแนวให้รางวัลตัวเองค๊าฟ
ไงก็ฝากพี่ๆๆช่วยแนะนำเพิ่มทีแล้วกันนะครับ ระหว่างสองหมอ
-หมอกรีชาติ ที่ยันฮีอ่ะครับ เหนเปนโรงพยาบาลน่าจะปลอดภัยและก็มีชื่อเสียง
-หมอเฉลิม <<อานนี้เหนเค้าบอกทำจมูก ชาย สวยเลยลังเล แหะๆ>>
ยันฮีเหมาะกับผู้หญิงหรือสาวประเภทสองนะครับ  แนะนำหมอเฉลิมดีกว่านะครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 20:47:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หรอ ครับ แล้วราคาของคุณหมอเค้าอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่หรอครับ แล้วคุณหมอทำดีไม๊ครับพี่
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 20:48:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่า...แล้วสงสัยอย่างนึงคือว่าเวลาก่อนจะทำคุณหมอเค้ามีรูปหน้าเราเปนกราฟฟิคให้ดูหรือเปล่าครับว่าออกมาแล้วจะเป็นแบบนี้อ่ะครับ
ถ้าน้องลังเล ระหว่างสองหมอ

น้องกะลองหาข้อมูล ผลงานของคุณหมอที่น้องสนใจอ่ะคับ

แล้วมาเปรียบเทียบกัน ว่าน้องชอบสไตล์คุณหมอคนไหนมากกว่า

อย่าฟังแค่เสียงเล่าลือ หรือเพียงโฆษณาคับ  พี่ๆ คงตัดสินให้น้องไม่ได้ว่าทำหมอไหนดีที่สุด

น้องต้องเป็นคนตัดสินใจเองนะคับ แต่พวกพี่สามารถให้ข้อมูลน้อง แนะนำได้ในส่วนที่แนะนำได้

และเป็นกำลังใจให้น้องคับ

ส่วนภาพกราฟฟิค ก่อนหลัง คุณหมอไม่มีเวลาทำให้ดูหรอกคับ

เพราะมันค่อนข้างที่จะใช้เวลาเหมือนกัน

น้องลองทำ โฟโต้ชอปดูกะได้คับ ลองเอาจมูกที่น้องชอบมาปะปะ ใส่ๆดู(พูดจาน่าเกลียดจัง คิคิ)

เพราะเอาเข้าจิงๆ จมุกที่ทำโดยกราฟฟิค กับจมูกที่ทำออกมาก็ไม่เหมือนกันอยู่ดีอ่ะคับ

เพราะมันต้องมาจากพื้นฐานเดิมของจมูกเราด้วย น้องมีเวลาหาข้อมูลอีกเยอะ

ค่อยๆดูไปนะคับ
ยังมีเวลาศึกษาข้อมูลอีกนานครับ ไม่ต้องรีบร้อนอ่ะ

ค่อยๆอ่านกระทู้ต่างๆ ไปเรื่อยๆ สุดท้ายจะได้หมอที่ถูกใจเองครับ
หน้าตาน้องน่ารักอยุ๋แล้วครับ ทำแล้วหล่อขึ้นแน่ๆเลย ดื่มนมเยอะๆ จะได้สูงๆ แล้วก็ในแก้วนั้น อารายหว่า...ห้าๆ
หน้าตาน้องน่ารักอยุ๋แล้วครับ ทำแล้วหล่อขึ้นแน่ๆเลย ดื่มนมเยอะๆ จะได้สูงๆ แล้วก็ในแก้วนั้น อารายหว่า...ห้ ...
ต้นฉบับโพสโดย hinebi เมื่อ 2009-5-14 00:06

จริงด้วยแฮะ ช่างสังเกคุจังคุณ hinebi

ดื่มนม หรือ น้ำผลไม้ และออกกำลังกายสม่ำเสมอครับจะได้สูงด้วย

สุขภาพดีด้วยนะครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 01:13:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5555+

ถ้าจะแก้ข่าวว่ามันคือ น้ามชา จามีใครเชื่อเป่าคับ

อิอิ...มีบ้างนิสหน่อยครับสังสรรค์กับเพื่อน

แต่ยังไงก็ขอบคุณพี่ทุกๆๆคนนะครับที่เข้ามาแนะนำให้ผม  อ่าผมชื่อ นะ น๊ะครับ ^       ^

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆๆทุกคนครับผม ไงก็ช่วยแนะนำต่อด้วยนะครับ  

อยากหาข้อมูลเยอะๆเพื่อความชัวร์อยากเจ็บครั้งเดียวคับ อิอิ
โด่งด้วยเป็นธรรมชาติด้วยจะดูดีมาก

ถ้าไม่โด่งแต่เป็นธรรมชาติอาจมีรอบ2

กว่านะจะทำยังมีเวลาอีกมาก

หาโอกาสเห็นผลงานจากคนไข้ตัวเป็นๆของหมอที่นะดูๆอยู่ที่ไม่ใช่จากรูปได้จะดีมาก

จะได้รู้ว่า ผลงานหมอไหนที่นะอยากทำจริงๆ

นอกจากดูผลงานแล้ว ถ้ามีเวลาก็ไปคุยกับหมอที่นะสนใจอยู่ก็ยิ่งดี

แต่กว่าจะถึงเวลานั้น อาจมีคลื่นลูกใหม่มาเป็นตัวเลือกให้นะเพิ่มอีกก็ได้ครับ
ลองเข้าไปปรึกษาหมอก่อนดีมั้ยค่ะ เพราะด้วย วัยวุฒิ ยังเด็ก ซึ่งร่างกายเรายังเปลี่ยนปลงหรือเติบโตได้อีก ว่าหมอจะทำให้รึยัง  และเตรียมรูปแบบจมูก ปริ้นแบบ A4 ให้หมอดูก็ได้นะค่ะ ซึ่งหมอจะแนะให้อีกทีว่าเหมาะกับตนเองมากน้อยแค่ไหน  แต่พี่มะแน่ใจว่า ที่ ยันฮี ปรึกษาฟรีรึป่าว แต่ หมอ เฉลิม ปรึกษาฟรีค่ะ ส่วนอีกหมอ พี่มะแน่ใจค่ะ
ศึกษาข้อมูลเยอะๆ ก่อนทำนะค่ะ
รีบน ๆ เค้าก็ตอบกันไปหมดและ

งั้นเราเข้ามาให้กำลังใจละกัน

ถ้าได้ทำก็ขอให้หล่อยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะค๊ะ น้อง

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 12:37:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็ยังไมได้รีบอ่ะครับดูๆๆข้อมูลไปก่อน  ^      ^
อยากได้ที่โด่งแบบเป็นธรรมชาติอ่ะคับ
ดีแล้วคัฟ

เป็นกำลังใจให้คัฟ
นอกเรื่อง อยาก 16 อีกครั้ง
อีก 2 ปีแน่ะ ไม่แน่อีก 2 ปีข้างหน้า อาจมีวิวัฒนาการใหม่
เสริมจมูกโดยไม่ต้องผ่าตัด คิดเอาเล่น ๆ ขำ ๆ อย่าซีเรียส
จมูกปลอม ถอด ๆ ใส่ ๆ ได้ ไม่เจ็บตัว เนียน ๆ

เห็นด้วยกับ Rep 14 อย่างแรง
อยากโด่ง แบบธรรมชาติ โอกาศแก้รอบ 2 สูงมั่ก ๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-16 19:09:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมทำโด่งแบบธรรมชาติโอกาสแก้รอบสองถึงสูงหรอครับ
แล้วหน้าอย่างผมนี่ควรเสริมแบบไหนดี

เอาโด่งเปนธรรมชาติหรือเอาโด่งๆไปเลยงับจิงๆอยากได้โด่งเปนธะรมชาติแต่โด่งๆอ่า

งง -   -
ทำไมทำโด่งแบบธรรมชาติโอกาสแก้รอบสองถึงสูงหรอครับ
แล้วหน้าอย่างผมนี่ควรเสริมแบบไหนดี

เอาโด่งเปนธรรมชา ...
ต้นฉบับโพสโดย coollywing เมื่อ 2009-5-16 19:09

ที่คุณ bratz บอกว่าอาจต้องแก้รอบสอง เพราะว่า พอทำมาแร้ว

เรากะอยากได้โด่งขึ้นไปอีกอ่ะคับ คงจะแนะนำประมาณว่า

ไหนๆทำทั้งที กะเอาโด่งที่สุดเท่าที่เนื้อจมูกเราจะโด่งได้ และปลอดภัยในระยะยาวอ่า

ส่วนที่น้องเข้าใจอ่าถูกแร้วคับ ทำแบบโด่งๆ แต่ดูเนียนเป็นธรรมชาติ  ไม่เป็นแท่งหลอกตาคับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-17 14:04:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้สถ้าเอาโด่งๆๆแต่ให้เนียนเปนทำมะชาด มันจะดูน่าเกลียดหรือเป่าครับแล้วมีผมในระยะยาวหรือเปล่า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-17 14:18:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วจะมีผลในระยะยาวหรือเปล่า
พี่ เอ ไปหนาย  เข้ามาให้ความกระจ่างแก่ น้องหน่อยค้า
การที่จะมีผลหรือปัญหาในระยะยาวก้อคือ
การเสริมที่เกินเนื้อจมูกของตัวเราจะรับได้อ่าคัฟ
แต่ถ้าเสริมหั้ยเนื้อจมูกของตัวเองรับได้ ม่ะมีปัญหาในระยะยาวแน่นอนคัฟ
ส่วนใหญ่คุณหมอทุกท่านก้อม่ะมีครายเสริมหั้ยเกินเนื้อจมูกของเราหรอกคัฟ
ส่วนใหญ่จะเปนเจ้าตัวเองที่ขอเวอร์ ๆ โด่งแบบเวอร์ ๆ ไม่ได้โด่ง ๆ แบบธรรมชาติอ่ะคัฟ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้