ดู: 6933|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แนบรูปที่ทำ2อาทิตย์สวยไหมวิจารกานหน่อยนะ

[คัดลอกลิงก์]
โรสสงสัยนะว่าไหมที่คุณหมอทำเนี้ยเป็นไหมละลายอะปาวมันยังอยู่ในจมูกโรอยู่เลยพึงทำมา2อาทิยเองจ้า

รูปภาพ6234.jpg (27.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

รูปภาพ6360.jpg (30.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ทำที่ไหนคะ สวยดี
ว้าว สวยจัง  ^^

รูปที่สองนี่หน้าคมสวยเรย

..............
ตอบด้วยจ๊า ทำที่ไหนจะตามไปด้วยอีกคน

คุณหมอฝีมือจริงๆ แค่2อาทิตย์สวยสดขนาดนี้

ขออีกนิดจ๊า รูปที่หน้าบอร์ดที่มุมซ้ายนั้นก่อนทำ หรือทำแล้วจ๊ะ
สวยจร้าๆๆๆ
หน้าคมดีอ่ะ
ทำที่ไหนจ๊ะสวยดี:)
สวยจ้า...
ชอบจังเลยอ่ะ
อยากได้แบบนี้มั่งง่ะ..
สวยมากคะทำที่่ไหนคะ
สวยค้ะ ทัมมาเเพงเเน่เรยอะ ทำที่ไหนหรอค้ะ
ทำที่ไหนอ่า

สวยขร่ะ
...สวยจังเลยค่ะ...
เหมือนสาวเกาหลีเลย..ว่าแต่ทำที่ไหนครับ
จริงใจ หรือไก่กา
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-6 17:17:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปที่อยู่ฝังซ้ายยังไม่ได้ทำจ้า แล้วก็ทำที่ บุญรัตน์คลินิก คุณหมอ บุญถินจ้า ไม่แพงหรอแต่ว่าโรสจมูกตรงปลายโด่งอยู่แล้วนะแต่ตรงระหว่างตาไม่มีนะจ้า ไปหาคุณหมอคุณหมอทำให้แค่สันตรงตาจ้าเพราะว่าเนื้อตรงจมูกน้อยและหน้าตรึงมากเลยเสริมเตี้ยเฉยๆๆๆไม่โด่งเลยอะอยากโด่ง

แสดงความคิดเห็น

ของอังก๊ดึงแทบไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ เนื้อน้อยแล้วบางมากก แต่สวยมากค่ะ ชอบ  โพสต์ 2011-2-7 22:19
อืม
เราก็ได้คิวหมอบุญ
สวยอ่าาาา สวยมากๆๆๆๆๆๆ อิจฉาเด็กๆหน้าตาจิ้มลิ้มอย่างนี้จัง อิอิอิ

สวยและเหมาะกับหน้าแล้วค่ะ

ส่วนเรื่องไหมละลายนี่ ภายในสองอาทิตย์อาจจะยังไม่หมดค่ะ รอไป ใจเย็นๆ แต่บางคน (เจ๊เองก็เป็น - -") เนื้อจะไม่รับไหมละลาย คือปล่อยไปซักเดือน หรือเดือนกว่า เนื้อจะดันไหมขึ้นมาแล้วมันจะหลุดออกมาเป็นวง เห็นเป็นปมที่หมอผูกไว้เลย แล้วก็จะมีเลือดซิบๆออกด้วย ซึ่งกรณีแบบนี้จะเกิดได้ 100 คน เจอ 1 คนอะค่ะ แต่เนื่องจากการทำศัลยกรรมจมูกเป็นการผ่าตัดเล็ก ดังนั้น ถ้าหนูเป็น 1 ใน 100 ก็ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวเนื้อมันจะดันออกมาเอง เดี๋ยวก็หลุดเอง มีเลือดออกนิดหน่อย แต่ไม่มีผลกับแผลผ่าตัด แต่จะใช้เวลานานหน่อย แนะนำว่าให้ลองสังเกตตัวเองดูนะค่ะ ว่าสองอาทิตย์ที่ผ่านมา ไอ่ก้อนๆ ที่อยู่ในจมูกมันลดจำนวนลงรึป่าว เพราะถ้าบังเอิญเป็นเหมือนเจ๊เนียะ แนะนำให้ไปหาหมอตัดไหมดีกว่าค่ะ เพราะเจ๊ก็ต้องไปตัดเหมือนกัน

ความรู้อีกนิดนึง ถ้ารู้ตัวว่าบังเอิ๊ญ บังเอิญ เราเป็นหนึ่งในบุคคลที่หายาก ที่พบได้ 1 ใน 100 ผ่าตัดเล็กอาจไม่มีปัญหา แต่ถ้าผ่าตัดใหญ่ เช่น ผ่าตัดตับไตใส้พุง หรือผ่าออกลูก ที่ต้องใช้ไหมละลายเย็บแผลด้านใน แล้วถึงมาเย็บอีกชั้นด้านนอก อันนี้ต้องปรึกษาหมอก่อนทำการผ่าตัดก่อนเลยนะ่่ค่ะ เจ๊ก็ไม่รู้หรอกว่าหมอจะมีวิธีแก้ไขแบบไหน รู้แต่ว่าแม่เจ๊ผ่าคลอดเจ๊ออกมา เนื้อไม่รับกับไหมละลาย สุดท้าย เนื้อมันดันไหมออกมา เป็นปุ่มหนองอยู่หน้าท้อง ต้องให้หมอเจาะปุ่มหนองแล้วดึงไหมออกมาแบบสดๆ (แม่บอกทรมานมาก) แล้วมันก็จะค่อยๆดันออกมา ไม่ได้ดันขึ้นมาทีเดียวหมดด้วย ดังนั้นตอนนี้เจ๊เลยเป็นตัวต้นเหตุให้แม่มีแผลเป็นหน้าท้องที่น่ากลัวมากกก - -"
ไม่ต้องโด่งมากหรอกค่ะ....ขนานนี้สวยมากๆเลย....สวยเกาหลี
รูป ดิสว่าน่ารัก แล้ว

รูปข้างใน หน้าร้ากกกกกกกกกกกกก
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 10:14:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
K00NG  ขอให้โชคดีสวยๆๆๆๆทำมาสมใจที่อยากได้นะ เพราะโรสว่าทำทั้งทีก็อยากสวยแบบที่เราต้องการ สู้ๆๆจ้าเป็นกำลังใจให้ทำแล้วส่งรูปดูมั้งน่าจ้า ส่วนโรสไม่ได้รอคิวจ้าบุกค่ะๆๆบุกไปหาคุณหมอแต่เช้าเลย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 10:17:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pattezia  ขอบคุณค่ะแต่จริงๆๆโรสถ่ายรูปขึ้นอย่างมากๆๆต่างหากค่ะ ตัวจริงธรรมดาจ้า พี่บอกเรืองใหมนู้กัวเป็นผู้โชคดีจังเลยไม่อยากโชคดีด้านนี้แต่ชอบจังที่เข้ามาให้ความรู้ ขอบคุณจ้า
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 10:18:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
summer26  ถ่ายรูปขึ้นมากๆๆนะจ้าตัวจิงไม่เกาหลีหรอกจ้า แต่ว่าจิงๆๆไม่โด่งอะจ้า เฮยอยากโด่งจ้า
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 10:19:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Top  ขอบคุณจ้าแต่โรสธรรมดาจ้า ไม่น่ารักอะไรจ้า เฮย  อยากโด่งจ้า
คุนโรส จมูกสวยจังค่ะ ไปทำที่ไหนมาค่ะ
เจ้าของกระทู้ .....สวยอ่ะ.....สวยปาดใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้