ดู: 6447|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยเสริมจมูกแล้วไม่ชอบ เอาออกบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมแล้วไม่ชอบ เอาออกไปเลยโดยไม่ได้ทำใหม่

ถ้าเอาซิลิโคนออกไปแล้ว จมูกเราจะกลับมาเหมือนเดิมร้อยเปอร์เซ็นต์ป่าวคะ
สงสัยด้วยคนค่ะ  แล้วถ้ากรอฮัมพ์ไปด้วยแล้ว จะออกมาแมบเลยหรอคะ
เราเคยเสริมค่ะ ปัจจุบันเอาออกแล้วไม่ได้ทำใหม่ จมูกกลับเข้ารูปทรงเดิมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนก่อนเสริมทุกอย่างเลยเหรอคับ แล้วทำนานเท่าไรถึงเอาออกคับ  โพสต์ 2011-3-23 00:03
ดีจัง  โพสต์ 2011-1-16 19:32
หร่อค่ะ ถ้ามีผู้รู้อีก ก็มาบอกทีน๊ะค่ะ อยากทราบมากๆค่ะ
ถ้าไม่ได้ทำนานมาก เอาออกไปก้อเหมือนเดิมนะ

ยกเว้นคนที่เหลาฮัมพ์อ่ะค่ะ เอาออกไป จะแหมบกว่าเดิมหน่อยนึง

คนที่ทำนานๆ พวกหลายๆปี เนื้อมันยึดแล้ว จะเหลือเปนโพรงในจมูกนิดหน่อยต้องรอเวลาในเนื้อมันยึดคืนกระดูก กะอีกส่วนนึงคือน้ำหนักของซิลลี่ที่กดทับกระดูกทุกวันๆ ถึงมันจะเบา แต่กระดูกเราพออายุมากขึ้น มันก้อกร่อนตามเวลานิหน่อยอ่ะค่ะ ถ้านานมาก อาจจะแหมบกว่าเดิมได้แต่ไม่มากถึงขนาดหายไปเลย ตาไหลมารวมกันแบบนั้นหรอกน้า หายไปแค่ไม่ถึงมิลหรือมิลนึงเองมั้ง
กรอฮัมพ์มา กะลังจะไปเอาออก  ได้ยินแล้วน้ำตาร่วงเลยค่ะ  แหมบกว่าเดิม  ไม่น่าทำเลย
ลองดูก่อนจิ ไม่แน่ มันอาจจะไม่เปนไรเรยก้อได้นิ
ขอบคุณค่ะพี่ปลา เริ่มสบายใจ 55+
ขอบคุณค่ะพี่ปลา เริ่มสบายใจ 55+
ต้นฉบับโพสโดย tookter2412 เมื่อ 2009-11-3 23:16

น้องตุ๊กไม่ต้องกลัวนะคับ ไม่ชอบก็เอาออกได้จ้า

ยังไงก้สวยนะจ๊ะ ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-4 10:22:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้าจะเอาออก ก็ต้องรอกี่เดือนหรอคะ
3 เดือนครับ ที่ต้องรอ เพราะ เนื้อแผลจะสมานเป็นปกติก็ 3 เดือน ถึงผ่าใหม่ได้ครับ
ดีจัง
เราเองก็คิด ๆเหมือนกันว่าอยากเอาออก
ถ้าไม่มีผลกะรูปทรงจมูก
แว้วถ้าม่าเหล่า ฮัพ แล้วเสริมได้รึป่าวอะ
แว้วถ้าม่าเหล่า ฮัพ แล้วเสริมได้รึป่าวอะ
ต้นฉบับโพสโดย hazard เมื่อ 2009-11-5 20:05

เราไม่ได้เหลาฮัมพ์นะ เราขอหมอเสริมเพื่อลบฮัมพ์โดยไม่เหลาอ่ะ
แต่บอกก่อนนะคะ เคสแบบนี้เปนเคสยาก หมอหลายๆท่านไม่ยอมทำให้นะคะ จะให้เหลาฮัมพ์อย่างเดวเรย กว่าเราจะได้ทำ เราปรึกษามาหลายหมอมากอ่ะ
ปลายมันใสๆ ถ้าเอาออกแล้วจะ เหมือนเดิม ไหมคะ
เสริมมาได้ 3 วันเอง
รอ 3 เดือนจะไปเอาออกแล้ว
กลับไปเป็นฉันคนเก่าค่ะ ธรรมชาติน่าจะดีกะเรามากที่สุด
เคยทำได้ 2 เดือน ก็ไปเอาออก ก็เป็นเหมือนก่อนเสริมนะ
แผลหายเร็วมากด้วย ไม่มีช้ำ หรือบวมอะไรเลยเลย
เหมือนจะโด่งกว่าจมูกก่อนเสริมนิดนึงด้วย เพราะมีพังผืดขึ้นรึปล่าวไม่แน่
กำลังจะไปเสริมจมูก
เลยหาอ่านข้อมูลหลายๆแบบ
พอมาอ่านกระทู้นี้แล้วทำให้คิดว่า
ถ้าเราทำแล้วไม่พอใจจะเป็นอย่างไร
เริ่มลังเล
เพราะปกติก็เปนคนจมูกโด่งแต่ตรงปลายไม่สวยเท่าไร
เคยไปคุยกับหมอเฉลิม
เขาบอกว่าหล่ออยู่แล้ว แต่ทำก็หล่อขึ้น
เพื่อนๆทำไมถึงต้องเอาออกกันอ่ะครับ
อยากรู้
เออ ใจเยนนะคะ รอก่อนน อาจจะยุบแล้วสวยนะ ใจเยน
โอ้ยยยยย...ลังเลบวกกังวล
เอาออกง่ายกว่ารอให้เข้าที่นะคะ  ใจเย็นๆท่องไว้ว่ามีดั้งๆๆๆ ดีกว่าไม๊
เอาออกแล้วก็เหมือนเดิมคะ
มีข้อสงสัยอยากถามด้วยครับ พอด๊เห็นบางคน โพสว่าไปให้หมอเอาออก แล้วมีเคสที่ว่าหมอเอาออกไม่หมดจึงต้องไปให้หมอเอาออกเพิ่มอีก นี่หมายถึงยังไงหรอครับซิลิโคนก็เป็นแท่งเดียว แล้วทำไมเค้าถึงเอาออกไม่หมดใครรู้วิธี ที่หมอเอาออก ช่วย ชี้แนะด้วยครับพอดีหาข้อมูลอยู่ จะเอาออกเหมือนกัน
ซิลิโคนเหลวรึป่าวคะ ถ้าแท่งก็เอาออกทีเดียวหมดนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้