ดู: 1229|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การแก้จมูกรอบสอง แก้ดีไม่ดีคะ ?????

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมูกมาได้เกือบสามเดือนแล้วคะ แล้วรู้สึกว่ามันเบี้ยว มีเพื่อนทักประมาณ 2-3คน คะ เราก็เลยเริ่มวิตกจริต เลยเข้าไปปรึกษาหมอคะ หมอก็บอกว่าเบี้ยวซ้ายแล้วก็นัดเวลาแก้ให้ประมาณช่วงเดือนเมษา  ซึ่งตอนนี้เราไม่ได้บอกใครนะคะว่าไปปรึกษาหมอมาแล้วหมอนัดแก้ เราก็รอดูว่าจะมีใครทักว่าเบี้ยวอีกมั๊ย ปรากฎว่าก็ไม่มีใครทักอีกนะคะ (ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะเค้าไม่กล้าทักก็ไม่ทราบนะคะ) ส่วนตัวเราเองคิดว่าเบี้ยวแต่เพื่อนเราบอกว่ามันก็ไม่ได้เห็นชัดว่าเบี้ยวมาก

*เราก็เลยอยากทราบว่าเราควรจะแก้ดีรึป่าวคะ (ปัจจุบันโดยรวมก็ดูดีขึ้นนะคะแต่มันขัดตาเมื่อเวลาบางทีเราไปสังเกต    ส่วนรูปทรงจมูกก็พอใจ) ????

*แล้วการแก้รอบสองจะเจ็บมั๊ยคะ (เห็นเค้าบอกว่าเจ็บกันมาก) แล้วถ้าเป็นเพื่อนๆในดั้งโด่งจะแก้มั๊ย ????
ไม่เห็นรูปไม่กล้าแนะนำอ่ะ
ถ้าเบี้ยว ก็แก้เถอะค่ะถ้าหมอเค้ารับผิดชอบ แก้ไม่เจ็บหลอกค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเหมือนทำครั้งแรกอ่ะค่ะ  ( เพราะว่าเราก็พึ่งแก้ได้ 5วันแล้วค่ะ ทนเจ็บนิดเดียวค่ะ  สู้ สู้ ค่ะ
ถ้าทิ้งไว้นานจนเข้าที่ มันน่าจะเห็นความเบี้ยวของรูปจมูกชัดนะ
เรามั่นใจรึป่าว .......ถ้าเรามั่นใจ ก็ไม่ต้องทำค่ะ แต่ถ้าไม่มั่นใจแก้เถอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้