ดู: 1466|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมุกสั้นทำให้ยาวได้ไหมคับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมเป็นคนจมุกสั้นน่ะคับ แต่ก็พอมีสันโด่งอยู่นิดหน่อย ที่อยากรู้คือว่าเวลาทำเสร็จมันจะยาวขึ้นไหม
เห็นเพื่อนไปทำมาจมุกสั้นนี้ละ พอทำออกมาแล้วเหมือนจมุกหมูเลย ใครพอแนะนำได้บ้าง ว่าที่ไหนทำให้ยาวขึ้น และราคาประมาณเท่าไร อ๋อๆๆ อยากทำคงาด้วยคับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีคางเลย
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-11-2 10:49

ทำมาเหมือนจมูกหมูแสดงว่าเพื่อนคุณน่าจะทำทรงปลายจมูกเชิดเกินไป  และน่าจะเป็นการเหลาซิลิโคนรูปแบบตัว I แนะนำให้หาหมอที่ถนัดการเหลาซิลิโคนรูปแบบ L นะครับจะสามารถดึงปลายจมูกให้ยาวขึ้นได้ และถ้าอยากได้ยาวกว่านี้อีกก็ทำปลายหยดน้ำเพิ่มครับ โดยอาจจะใช้กระดูกหลังหูของตัวเองมาต่อปลายครับเพิ่มค่าใช้จ่ายอีกหน่อยนุงครับ  หมอที่ถนัดแบบตัว L ก็มีเยอะนะครับ  เช่น คุณหมอเฉลิม คุณหมอกุลวัช คุณหมอพีระ ฯลฯ
ส่วนการเพิ่มหนดน้ำ ที่เห็นก็จะมีคุณหมอเฉลิมครับ ที่มีรูปรีวิวอยู่ในกระทุ้ห้องรีวิวครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้