ดู: 3376|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หรับหรับคนที่รักสวยรักงามอย่างพวกเรา ลองเข้ามาอ่านก่อนจะซื้อนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากให้อ่านก่อนที่จะซื้อของพวกนี้ ไม่ได้โจมตีใคร ด้วยความที่เราเป็นนักวิทยาเซิร์ชที่ดี มีอะไรถามอากู๋กูเกิ้ลตลอด เลยอยากให้เพื่อนๆลองดูสรรพคุณบางสรรพคุณ ที่มันเป็นไปไม่ได้ ไม่ให้เขาเอาเปรียบเรานะคะ

1. มียาบางตัวอ้างว่า "มีคอลลาเจน จากกระดูกปลาทะเล"
ตอบ : มีคอลลาเจนไม่เคืองค่ะ จะมีมากมีน้อยไม่ว่า แต่กระดูกปลาๆๆๆๆ มันต้องมีแคลเซียมไม่ใช่หรอ คือกระดูกไม่ได้สร้างจากโปรตีน คอลลาเจนเป็นโปรตีน!! อันนี้เคือง!!

2. บางตัวอ้างว่า "มีสารไปโปฟลูอิค"
ตอบ : เอาเข้าไปค่ะ ไปโปแปลว่าอะไรใครทราบ ฟลูอิคคือของไหล แล้วไปโปฟลูอิคมันคืออะไร มันจะช่วยการทำงานของกลูต้าได้เยี่ยงไร ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

3. บางตัวอ้างว่า "มีส่วนผสมของโกจิเบอร์รี่ เป็นวัตถุดิบที่หายากมาก"
ตอบ : มีโกจิเบอร์รี่ข้าพเจ้าไม่เคือง แต่มาบอกว่าหายากเพื่ออัพราคายา เอิ่ม โกจิเบอร์รี่มันคือ "เก๋ากี้"ค่ะ ไอ้เม็ดแดงๆที่อยู่ในต้มจืด ตุ๋นยาจีนนั่นแหละ ใช่เลย อากงอาม่าหาได้เพียบ!! มันหายากตรงไหนคะ ข้าพเจ้างง

4. บางตัวอ้างว่า "ตัวยา มีอนุภาค แบบนาโนไมโครแกรม"
ตอบ : อ่านผ่านๆ คนเราทั่วไปไม่รู้สึกอะไรค่ะ แต่ข้าพเจ้า รับไม่ได้ นาโน และ ไมโครเป็นคำอุปสรรค นาโนคือ 10ยกกำลัง-9 ไมโคร คือ 10 ยกกำลัง -6 คือจะนาโนก็นาโน ไมโครก็ไมโคร อีกหน่อยคงจะมีอนุภาคเล็กเท่ากับเซนติกิโลเมตรซะมั๊ง!!! อันนี้เคือง
อ้างอิง : http://www.rmutphysics.com/charud/oldnews/0/285/22/measurement/prefixs.html

5. บางผลิตภันณ์อ้างว่า "ผงมาร์คหน้าทองคำ เคล็ดลับสาวพันปีของพระนางคลีโอพัตรา วัตถุดิบจากญี่ปุ่น"
ตอบ : พระนางคลีโอพัตรา อยู่อียิปต์ค่ะ ไม่ได้อยู่ญี่ปุ่น อียิปต์ทองเยอะแล้วค่ะ ไม่ต้องมาเอาจากญี่ปุ่น

6. มีบางตัวอ้างว่า "ช่วยควบคุมริ้วรอยก่อนวัย เพราะมีโปรตีนสกัดเข้มข้นจากเปลือกไข่ปลาวาฬ"
ตอบ : ปลาวาฬออกลูกเป็นตัวค่ะ บอกไข่เต่ามะเฟืองยังพอเชื่อ

7. ครีมบางตัวบอกว่า "ทาแล้วซึมเข้าผิวทันที"
ตอบ : บางตัวซึมเข้าจริงๆ แต่บางตัวลองดูดีๆนะคะว่ามันเข้าผิวจริง หรือว่ามันระเหยออกเพราะผสมแอลกอฮอล์กันแน่

ลองคิดให้ดีก่อนซื้อนะคะ แล้วถ้าใครอยากรู้ว่าผลิตภัณฑ์ตัวไหน ให้เอาคำในวงเล็บไปถามอากู๋กูเกิ้ลโลด!!!!

ปล. ไม่ได้ว่าๆของไม่ดี เพราะเราเองก็ไม่กล้าใช้ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้