ดู: 3370|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หรับหรับคนที่รักสวยรักงามอย่างพวกเรา ลองเข้ามาอ่านก่อนจะซื้อนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากให้อ่านก่อนที่จะซื้อของพวกนี้ ไม่ได้โจมตีใคร ด้วยความที่เราเป็นนักวิทยาเซิร์ชที่ดี มีอะไรถามอากู๋กูเกิ้ลตลอด เลยอยากให้เพื่อนๆลองดูสรรพคุณบางสรรพคุณ ที่มันเป็นไปไม่ได้ ไม่ให้เขาเอาเปรียบเรานะคะ

1. มียาบางตัวอ้างว่า "มีคอลลาเจน จากกระดูกปลาทะเล"
ตอบ : มีคอลลาเจนไม่เคืองค่ะ จะมีมากมีน้อยไม่ว่า แต่กระดูกปลาๆๆๆๆ มันต้องมีแคลเซียมไม่ใช่หรอ คือกระดูกไม่ได้สร้างจากโปรตีน คอลลาเจนเป็นโปรตีน!! อันนี้เคือง!!

2. บางตัวอ้างว่า "มีสารไปโปฟลูอิค"
ตอบ : เอาเข้าไปค่ะ ไปโปแปลว่าอะไรใครทราบ ฟลูอิคคือของไหล แล้วไปโปฟลูอิคมันคืออะไร มันจะช่วยการทำงานของกลูต้าได้เยี่ยงไร ใครทราบช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

3. บางตัวอ้างว่า "มีส่วนผสมของโกจิเบอร์รี่ เป็นวัตถุดิบที่หายากมาก"
ตอบ : มีโกจิเบอร์รี่ข้าพเจ้าไม่เคือง แต่มาบอกว่าหายากเพื่ออัพราคายา เอิ่ม โกจิเบอร์รี่มันคือ "เก๋ากี้"ค่ะ ไอ้เม็ดแดงๆที่อยู่ในต้มจืด ตุ๋นยาจีนนั่นแหละ ใช่เลย อากงอาม่าหาได้เพียบ!! มันหายากตรงไหนคะ ข้าพเจ้างง

4. บางตัวอ้างว่า "ตัวยา มีอนุภาค แบบนาโนไมโครแกรม"
ตอบ : อ่านผ่านๆ คนเราทั่วไปไม่รู้สึกอะไรค่ะ แต่ข้าพเจ้า รับไม่ได้ นาโน และ ไมโครเป็นคำอุปสรรค นาโนคือ 10ยกกำลัง-9 ไมโคร คือ 10 ยกกำลัง -6 คือจะนาโนก็นาโน ไมโครก็ไมโคร อีกหน่อยคงจะมีอนุภาคเล็กเท่ากับเซนติกิโลเมตรซะมั๊ง!!! อันนี้เคือง
อ้างอิง : http://www.rmutphysics.com/charud/oldnews/0/285/22/measurement/prefixs.html

5. บางผลิตภันณ์อ้างว่า "ผงมาร์คหน้าทองคำ เคล็ดลับสาวพันปีของพระนางคลีโอพัตรา วัตถุดิบจากญี่ปุ่น"
ตอบ : พระนางคลีโอพัตรา อยู่อียิปต์ค่ะ ไม่ได้อยู่ญี่ปุ่น อียิปต์ทองเยอะแล้วค่ะ ไม่ต้องมาเอาจากญี่ปุ่น

6. มีบางตัวอ้างว่า "ช่วยควบคุมริ้วรอยก่อนวัย เพราะมีโปรตีนสกัดเข้มข้นจากเปลือกไข่ปลาวาฬ"
ตอบ : ปลาวาฬออกลูกเป็นตัวค่ะ บอกไข่เต่ามะเฟืองยังพอเชื่อ

7. ครีมบางตัวบอกว่า "ทาแล้วซึมเข้าผิวทันที"
ตอบ : บางตัวซึมเข้าจริงๆ แต่บางตัวลองดูดีๆนะคะว่ามันเข้าผิวจริง หรือว่ามันระเหยออกเพราะผสมแอลกอฮอล์กันแน่

ลองคิดให้ดีก่อนซื้อนะคะ แล้วถ้าใครอยากรู้ว่าผลิตภัณฑ์ตัวไหน ให้เอาคำในวงเล็บไปถามอากู๋กูเกิ้ลโลด!!!!

ปล. ไม่ได้ว่าๆของไม่ดี เพราะเราเองก็ไม่กล้าใช้ค่ะ

ขอบคุณข้อมูลมากค่ะ คนเราอย่าเป็นเหยื่อของโฆษณาชวนเชื่อค่ะ...

อ่านแล้วได้ข้อคิดมากๆๆคะ ขำๆดี ชอบๆๆ ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้อคอลลาเจนแบบผงมาทาน ใครพอมีข้อมูลแนะนำหน่อยจ้า ว่ามันดีหรือเปล่า ถุงละ 2000นิดๆๆแหนะ คอบคุนคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย natsacha เมื่อ 2012-1-10 04:54
อ่านแล้วได้ข้อคิดมากๆๆคะ ขำๆดี ชอบๆๆ ตอนนี้กำลังตัด ...

แพงจังเลยค่ะ เค้าทานของ DHC ถุงละ 800 ก่าๆเอง ของตัวเองยี่ห้ออะไรคะ
เรื่องคลอลาเจน แนะนำ เห็นผลชัดเจน ของ Aviance ค่ะ  ไม่ได้ขายนะ แต่แนะนำ ราคา 1200 เอง

แสดงความคิดเห็น

อ่อๆ โทษทีครับ อ่านผิดเอง งงๆ ครับ อิอิ  โพสต์ 2012-1-10 13:09
ไม่ได้ขาย แต่แนะนำ เอ๊ะ ยังไง ?  โพสต์ 2012-1-10 13:09
อืม น่าคิดเหมือนกันน่ะครับ
สมัยต้องระวังกับการบริโภค

ไม่รู้แต่ละวันเค้าขาบอะไรให้เรากิน ดื่มบ้างนะครับ
ไม่อยากมีปัญหาระยะยาว อิอิ
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับการเตือนสติดี ๆ บางครั้งเวลามีการโปรโมตมาก ๆ เราก็หน้ามึดอยากได้เนอะ
อ้อ เรากินอยู่ ก็แค่มาแชร์ ว่ามันดี จริงๆ
ไม่ได้ เป็นผู้จำหน่าย หรือ มีผลประโยชน์ ร่วมอะไร
เห็นด้วยค่ะพอดีเรามีพื้นความรู้พวกนี้อยู่แล้วและศึกษาเพิ่มเติมบ้างก็ดีน่ะค่ะ เวลาซื้ออาหารเสริมอย่าลืมอ่านฉลากให้ละเอียดและวิเคราะห์ปริมาณสารอาหารทุกตัวด้วยน่ะค่ะว่ามันเหมาะกับความต้องการเราแค่ไหน
ขอบคุณที่มาเตือนค้าบบบ
ขอบคุณข้อมูลมากค่ะ
ทานวิตตามินทั่วไปน่าจะปลอดภัยกว่าครับผม
จำหน่ายวิตามิน ราคาส่ง ครับที่
www.deewaa.lnwshop.com ครับ
ได้ความรู้ดีน่ะค่ะเพราะตอนนี้ พวกอาหารเสริม ครีม โลชั้น นุ่นนี้นั้น เต็มไปหมดเรยค่ะไม่เหมือนก่อนแล้ว เดี๋ยวนี้จ้างโรงงานทำบรนของตัวเอง อ้างสรรพคุณเยอะแยะ  ตามเฟชบุค เยอะแยะเรยค่ะ
อุ้ย โทษนะครับ ทราบได้อย่างไรว่าเจ้าหญิงใช้อะไรครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้