ดู: 9328|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใครทำจมูกแบบใช้กระดูกหลังหูบ้างคะ ??

[คัดลอกลิงก์]
คือ เรา กำลัง กำลังหาข้อมูลความแตกต่าง ข้อดี ข้อเสียของการทำจมูก แบบใช้ซิลิโคน กับ ใช้กระดูกหลังหูอยู่ค่ะ แต่ใจจริงก็อยากทำกับกระดูกหลังหูมากกว่า เพราะเป็นคนหูกางด้วย กะจะแก้หูไปด้วยเลยพร้อมกัน

ไม่ทราบเพื่อนๆ พี่ๆท่านใด มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ ว่า อย่างไหน ดีอย่างไร เสียอย่างไร แล้วแนะนำคุณหมอ มาด้วยจะดีมากเลยคะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goong เมื่อ 2012-1-5 11:10

เราทำกับหมอฉันทัส   คุณหมอน่ารักมีความรับผิดชอบมากๆ   ถ้าไม่ชอบทรงหรือมีปัญหาคุณหมอแก้ให้ทันทีไม่มีบ่ายเบี่ยงเลย   ใช้กระดูกหลังหูทำออกมาสวยมาก.     จมูกยาวขึ้นหน้าเปลี่ยนเลย. ชอบมาก.                                                                                                                                                                                         ิ                    ข้อดีคือ ปลายจะเป็นกระดูกของเราเองจึงไม่่มีปัญหาเกี่ยวกับปลายทะลุแน่นอนจ้า. ได้จมูกโด่งขึ้นโดยได้จำเป็นต้องเก็บปีกจมูก. เพราะคุณหมอใช้กระดูกในโพรงจมูกมาด้ามให้มันตั้งขึ้นแล้วใช้กระดูกหลังหูมาต่อที่ปลายทำเป็นหยดน้ำ.  ได้รูปจมูกที่ดูเป็นธรรมชาติ. ถ้ากระดูกที่ปลายติดกันดีแล้ว. หมอบอกสามารถบิดปลายได้. แต่อย่าทำบ่อย.                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                 ข้อเสีอคือ  ต้องรักษาตัวนานกว่าการเสริมแบบซีลี่ธรรมดา   เรื่องบวมอาจจะ1อาทิตย์แต่ทำกับคุณหมอไม่มีเรื่องเขียวช้ำเลย. แต่กว่าจมูกจะเข้าที่จริงๆก็3เดือน-1ปีไปจ้า.  ส่วนปลายหยดน้ำจะเริ่มมีให้เห็น1เดือนขึ้นไป.  ช่วงแรกๆอาจจะจิตตกได้. เนื่องจากจมูกจะดูเหมือนเบี้ยวเพราะว่ากระดูกปลายกว่าจะเซ็ตตัวใช้เวลาค่ะ. ข้อสำคัญคือเสียกระดูกหลังหูไป. แต่สำหรับเราทำแล้วพอใจมากๆ. ถ้าอยากทำเราแนะนำว่าทำแบบกระดูกหลังหูดีกว่า. เพราะเคยเสริมแบบใช้ซีลี่โคนแล้วไม่สวยเลย. ขอให้ประสบความสำเร็จในการเสริมจมูกนะค่ะ.  (ปล.เรื่องราคาโทรถามพี่อุ๋ยเลขาหมอเลยจ้า. 089-226-3456  เพราะตอนเราทำ60,000 เป็นเครสแก้จ้า. ตอนนี้ขึ้นแล้วไม่แน่ใจเรื่องราคาโทรถามก่อนน่ะค่ะ.)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

พึ่งทำมาเหมือนกันคะ แต่ใช้กระดูกหลังหูในหยดน้ำตรงปลายจมูกคะ
เพื่อป้องกันซิลิโคนไม่ให้ทะลุในอนาคตและจะได้ออกมาสวยๆตามที่ใจอยากได้เลยต้องเอากระดูกหลังหูใส่ด้วย
ตอนนี้ยังบวมอยู่เลยคะ ทำมาได้ 6 วันแล้วคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-7 21:23:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านคะ  แต่ ไม่ทรามีรูป มาโชว์กันหน่อยได้ไหมคะ
หนูก็เปนอีกคนที่ใช้กระดูกหลังใบหูทำค่ะ แต่จะไปเอาออกเพราะทำมาได้2ปีแล้วยังรู้สึกเจ็บๆ อยู่ปลายจมูกอะค่ะ ไม่รู้เหมือนกานถ้าเอาออกแล้วจมูกจะเหมือนเดิมรึปล่าว
เราก็ทำมาค่ะ เพราะเป็นคนจมูกสั้น หมอบอกช่วยได้ต่ะ
เราก็เป็นอีกคนที่ต้องตัดสินใจแก้จมูกเพราะมันแดงใกล้ทะลุ หมอบอกให้ลดความยาวของซิลิโคนกับให้กระดูกหลังหู คิดหนักกกกก....คิดทุกวัน..เพราะว่าเคยอ่านเจอแล้วเค้าบอกว่าแบบใช้กระดูกหลังหูต่อเป็นหยดน้ำนานๆไปจะเห็นรอยต่อหรือบางทีกระดูกหลังหูก็ฟ่อไปเลย อีกอย่างเราสงสัยว่าหูเราหลังจากเอากระดูกออกจะเป็นยังไง จะผิดรูปรึป่าว
หนูก็ทำ 2ปีกว่าตอนนี้ กระดูกอ่อนที่เสริมปลายจะมูกมันฟ่อลง ทำให้เห็นรอยต่อระหว่างศิลิโคน+กระดูกหลังใบหู อะค่ะ ตอนนี้อยากเอาออกมาก มีหมอไหนรับเอาออกไหมค่ะ แล้วเอาออกจะมีผลเสียอะไรไหมค่ะจมูกจะเป็นทรางเดิมรึปล่า
เราก็กำลังจะไปแก้เหมือนกันค่ะ หมอบอกว่า แก้รอบ3 จมูกมันเริ่มบางแล้ว ต้องใช้กระดูกหลังใบหู มาช่วย เรากลัวมาก ใจไม่อยากใช้กระดูกอ่อนเลย กลัวผลอนาคต แต่นัดหมอไว้แล้ว
เราก็ทำมาค่ะได้เกือบ 2 เดือนแล้วแต่ตอนนี้มีปัญหา คือกระดูกอ่อนที่หมอวางไว้มันเลื่่อนอ่ะค่ะ ทำให้จมูกเสียทรงเลย ถ้าจะทำก็ลองดูคลินิคที่หมอเชี่ยวชาญมากๆน่ะค่ะ จะได้ไม่ต้องมาเครียดเหมือนเรา
กำลังหาข้อมูลค่ะ  ทำกับหมอไหนดีคะ ที่สวยเเละปลอดภัย รับผิดชอบเราค่ะ
เราทำจมูกแบบใช้กระดูกหลังหูต่อปลายค่ะ แต่ของเราเป็นเคสแก้นะคะ เพราะรอบแรกทำมาใช้สิริโคนหมดเลยปรากฎว่าจมูกทะลุจ้าาา ครั้งแรกทำเพราะเห็นโปรถูกเลยทำ ถ้าย้อนเวลาได้คงไม่ทำดีกว่า อย่าเห็นแก่ของถูก พอทะลุมาเราก็เข็ดกับการเสริมจมูกเลยลองหาคลินิกดีๆที่คิดว่าเชี่ยวชาญจนมาเจอเอเจนซี่นึงชื่อstm เราไปปรึกษาก่อนเลย จนตัดสินใจทำ พอทำมาก็พอใจนะ นี่จะปีนึงละจมูกยังทรงสวยอยู่เลย ไม่มีแววว่าจะทะลุด้วย ลืมบอกนะคะถ้าเจ้าของกระทู้อยากได้จมูกโด่งๆเราไม่แนะนำที่นี่อ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้