ดู: 18258|ตอบกลับ: 41
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากบางล่างบนกับหมอภูจ๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีปีใหม่ 2555 ทุกคนในเวปดั้งโ่ด่งน่ะค่ะ ขอให้ใครที่คิดจะทำอะไรบนใบหน้า ออกมาสวยดั่งใจนึกจ้า

รีวิวครั้งนี้ถือเป็นการรีวิวครั้งแรก ถ้ามีผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยน่ะจ๊ะ

ข้อมูลการทำปากก็หาจากเวปดั่งโด่งนี่แหละ เยอะสุดเลย

วันที่ 8  ธ.ค. 54  ไปพบคุณหมอก่อน อยากทำปากทั้งล่างและบน คุณหมอบอก ok ทำได้ครับ (เพื่อนไปด้วยทำไม่ได้อ่ะ พี่สาวก็ทำไม่ได้ บาง
                         เกิน) ขอนัดทำเลย โชคดีสุดๆ มีคนโทรมายกเลิกนัดวันที่ 13  ธ.ค. หนึ่งราย ขอเสียบเลยจ้า ตกลงจ่ายเงินมัดจำเลย
                         2,000 บาท ค่าทำปากบนล่าง ก็ 20,000 บาท คิวที่ 2 ของวัน

วันที่ 13  ธ.ค. 54    คิวแรกมาแล้วทำไม่ได้  เห็นน้องพนักงานบอกรูปปากคว่ำ (คิวแรกนัดแบบโอนเงินจองเลย ยังไม่เคยพบหมอ เลยไม่ได้ทำ
                            แต่ทางคลีนิคเห็นบอกคืนเงินให้น่ะค่ะ) เพราะงั้นควรจะนัดพบคุยหมอก่อนน่ะจ๊ะเด็กๆ พี่เลยได้คิวแรกเลย ตื่่นเต้าจิงๆ

ลงรูปเลยล่ะกัน

อยากถามว่าหมอภูทำคนเดียวหรือเปล่าครับไม่มีหมออืนทำให้ช่ายป่ะครับ
ปากสวยมากค่ะ อยากทำบ้าง
สวยมากคะ จะไปทำพรุ่งนี้แร้ว ตื่นเต้นจัง
ปากสวยมากเลยค๊ะ แต่ยังไม่แนใจราคา ราคาที่ทำมาเท่าไหร่น๊ะค๊ะ ขอ อีกครั้ง อยากทำข้างบนอย่างเดียวเพราะ หนากว่า เจ้าของกระทู้ นิดหน่อยแต่ทรงเดียวกันเลย (เจ้าของกระทู้แจงได้ระเอียดมากชอบๆ) แล้ว ระหว่าง ทรงปีกนก กับ ทรงกระจับ ดุแล้ว คนส่วนมากนิยม ทรงกระจับ เพราะอะไรเหรอค๊ะ
ข้อมูลแน่นจริงๆ คับ กระทู้นี้ ชอบๆๆ ผมหาข้อมูลมาจะ 2 ปีล่ะ ไม่ได้ไปทำซักที
ไปแล้ว ปรากดว่าไม่ได้ทำ หมอบอกปากบางแล้ว ฮือเสียใจมาก แต่ก็จัดโบท็อกไป 100 ยูไม่ให้เสียเที่ยว

แสดงความคิดเห็น

ริวิวรูปให้ดูบ่อยๆ น่ะจ๊ะ  โพสต์ 2012-1-12 10:14
ตอนผมทำซื้อหลอดมาเยอะเลยปรากฏว่าคาบหลอดไม่ได้เลยครับ อิอิ อันนี้จะเป็นเหมือนกันป่าว หมอเดียวกันจ้า

ความรู้สึกเดียวกันเลย เม้มปากมากก็เจ็บแผล แต่ผลพลอยได้น้ำหนักหาย เย้  โพสต์ 2012-1-10 18:19
  เราได้คิววันนี้ตอนบ่าย2แหละตื่นเต้นจัง

ขอให้ได้รูปปากตามที่คิดไว้น่ะค้า  โพสต์ 2012-1-10 18:20
ปากยุบเร็วจัง ของเราทำมาสองเดือนกว่าๆ แล้ว เหมือนไม่ค่อยบางเท่าไหร่เลย มุมปากก็ดูยังไม่ยกขึ้น พอทราบไม่ค่ะว่านานแค่ไหนมุมปากถึงยกขึ้น
ปล. กระจับสวยมากๆ เลยค่ะ ของเรากระจับตรงกลางใหญ่มากตอนช่วงเดือนแรก ตอนนี้สองเดือนกว่าๆ บางลงมาจากเดือนแรกนิดเดียวเอง

หมอบอก 3 เดือน สวย อาการจะดีขึ้น ปากจะบางขึ้นจ้า  โพสต์ 2012-1-10 18:21
เมื่อวานพึ่งไปตรวจครบเดือน ปากก็ยังเจ็บและชาอยู่เลย ใจเย็นๆ น่ะจ๊ะ  โพสต์ 2012-1-10 18:21
ต้นฉบับโพสต์โดย ratanathorn เมื่อ 2012-1-3 14:33
รูปก่อนทำ และ รูปปัจจุบันประมาณ 3 อาทิตย์ ความรู้สึกท ...

สวยค่ะ ^^
ปากสวยมากคับ ปล หน้าใสโครตๆ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-7 20:29:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปหายไปเกือบหมดเลย ขอลงรูปใหม่ล่ะกัน จะแก้ไขก็ไม่ได้ด้วย

ขอบคุณมากๆครับ

ไม่แน่ใจน้อง ti-tle ได้ดูรูปรึเปล่า เพราะรูปหายหมดไปช่วงนึง ต้องลงใหม่จ๊ะ  โพสต์ 2012-1-7 20:31
พี่คะ ถ้าตัดปากเสด แล้วได้ดัดฟันได้ไหม อ่าคะ ปากจะใหญ่เหมือนเดิมไหม

ปากไม่ใหญ่หรอกค่ะ แต่พี่คิดว่าน่าจะดัดฟันให้เรียบร้อยก่อนน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-1-7 20:30
ติดต่อ คลินิค ทางโทรศัพท์ยากมากๆ
ขอบคุณนะคะสำหรับรีวิวกำลังรวบรวมข้อมูลให้เพื่อนอยู่ ทำออกมาแล้วปากสวยมาก
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-5 10:05:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษค่ะลงซ้ำ
ขอบคุณนะค่ะ  ได้ความรู้มากมายเลยมีประโยชน์ NOเบื่อน่ะค่ะ ,Thanks again
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-5 10:05:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาต่อเรื่องการดูแลปากช่วง 7 วันแรกน่ะค่ะ  เบื่อกันรึเปล่าน้า กลัวรำคาญกัน ถ้าไม่ชอบก็โพสต์บอกกันน่ะ
จะได้ไม่รีวิวต่อ  ข้อมูลที่นำมาลงพี่คิดว่าน่าจะมีประโยชน์สำหรับน้องๆ ที่คิดจะทำ หรือทำแล้ว คิดอะไรได้ใน
แต่ละวันก็จะค่อยนำมาบอกกันจ๊ะ  (ที่ไม่ได้ลงทีเดียว เพราะลืมเรื่องรายละเอียดเหมือนกัน)

ถ้าชอบก็ขอเสียงตอบรับบ้างน่ะจ๊ะ

รูปซ้าย คือ ขี้ผึ้งทาปาก ที่คุณหมอให้มา  ทาในช่วง 7 วัน ที่ยังไม่ได้ตัดไหม  ทาเคลือบทั้งปาก พี่จะทาชุ่มๆ เอาไว้ เวลาถ่ายรูป
บางรูปปากก็ดูเยิ้มๆ  (ช่วงปากเจ่อ เวลาทาเยิ้ม ดูปากใหญ่เลยทีเดียว)

รูปขวา คือ จะเรียกว่าอะไรดี  น่าจะคล้ายกลอสทาปาก  แต่เนื้อเหนียวกว่า  ขอบอกใช้ดีมาก (พี่เอาไว้ทาหัวนม ตอนช่วงให้นมลูก หัวนมแตกสุดๆ ได้ตัวนี้แหละ ทาเคลือบไว้ เด็กดูดนมได้โดยไม่ต้องล้างออก ก็คือ ถึงกินเข้าไปก็ไม่เป็นอันตรายสำหรับทารก) ข้อดีคือหลังจากเลิกนมลูกแล้ว ก็
ใช้ทาปากก่อนนอนทุกวัน  ปากไม่แตกเลย พกแทนกลอสก็ได้  สรรพคุณคือ ทาปากได้ ทาผิวส่วนที่แห้งได้ ใช้สำหรับคุณแม่ให้นมบุตรด้วยค่ะ

นอกเรื่องไปเยอะ  หลังจากตัดไหมคุณหมอบอกไม่ต้องใช้ขี้ผึ้งของคุณหมอแล้ว  (ขี้ผึ้งมันเป็นยา ทาที่ปาก ทุกวันกินลงไปคงไม่ดี ตัวพี่กินแล้ว
ขมด้วยน่ะ ขอบอก)   หลังตัดไหมก็ใช้ Purelan ต่อเลย ปากแห้งเมื่อไหร่ ทาเมื่อนั้น เคลือบบางๆ ก็พอ เหมือนทากลอสนั่นแหละ

ลงรูปที่ทาปากด้วย Purelan ให้ดู  ไม่ได้ใช้ลิปสีน่ะ สีปากของจริง

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-5 09:16:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาต่อเรื่องการดูแลปากช่วง 7 วันแรกน่ะค่ะ  เบื่อกันรึเปล่าน้า กลัวรำคาญกัน ถ้าไม่ชอบก็โพสต์บอกกันน่ะ
จะได้ไม่รีวิวต่อ  ข้อมูลที่นำมาลงพี่คิดว่าน่าจะมีประโยชน์สำหรับน้องๆ ที่คิดจะทำ หรือทำแล้ว คิดอะไรได้ใน
แต่ละวันก็จะค่อยนำมาบอกกันจ๊ะ  (ที่ไม่ได้ลงทีเดียว เพราะลืมเรื่องรายละเอียดเหมือนกัน)

ถ้าชอบก็ขอเสียงตอบรับบ้างน่ะจ๊ะ

รูปซ้าย คือ ขี้ผึ้งทาปาก ที่คุณหมอให้มา  ทาในช่วง 7 วัน ที่ยังไม่ได้ตัดไหม  ทาเคลือบทั้งปาก พี่จะทาชุ่มๆ เอาไว้ เวลาถ่ายรูป
บางรูปปากก็ดูเยิ้มๆ  (ช่วงปากเจ่อ เวลาทาเยิ้ม ดูปากใหญ่เลยทีเดียว)

รูปขวา คือ จะเรียกว่าอะไรดี  น่าจะคล้ายกลอสทาปาก  แต่เนื้อเหนียวกว่า  ขอบอกใช้ดีมาก (พี่เอาไว้ทาหัวนม ตอนช่วงให้นมลูก หัวนมแตกสุดๆ ได้ตัวนี้แหละ ทาเคลือบไว้ เด็กดูดนมได้โดยไม่ต้องล้างออก ก็คือ ถึงกินเข้าไปก็ไม่เป็นอันตรายสำหรับทารก) ข้อดีคือหลังจากเลิกนมลูกแล้ว ก็
ใช้ทาปากก่อนนอนทุกวัน  ปากไม่แตกเลย พกแทนกลอสก็ได้  สรรพคุณคือ ทาปากได้ ทาผิวส่วนที่แห้งได้ ใช้สำหรับคุณแม่ให้นมบุตรด้วยค่ะ

นอกเรื่องไปเยอะ  หลังจากตัดไหมคุณหมอบอกไม่ต้องใช้ขี้ผึ้งของคุณหมอแล้ว  (ขี้ผึ้งมันเป็นยา ทาที่ปาก ทุกวันกินลงไปคงไม่ดี ตัวพี่กินแล้ว
ขมด้วยน่ะ ขอบอก)   หลังตัดไหมก็ใช้ Purelan ต่อเลย ปากแห้งเมื่อไหร่ ทาเมื่อนั้น เคลือบบางๆ ก็พอ เหมือนทากลอสนั่นแหละ

ลงรูปที่ทาปากด้วย Purelan ให้ดู  ไม่ได้ใช้ลิปสีน่ะ สีปากของจริง รูปล่าสุดจ้า

จขกท ได้นัดหมอก่อนไหมค่ะ หรือไปพบแล้วจัดไปเลย
ปากสวยมว๊ากกกกกก อย่าลืมอัพรูปอีกรูปนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้