ดู: 3690|ตอบกลับ: 21

ช่วยแนะนำ การทำจมูกด้วยจ้า

[คัดลอกลิงก์]
จมูกแบบนี้ เลือกทำที่ไหนดีน๊า
เพื่อนช่วยดู ช่วยแนะนำ หน่อยจิ
ที่คิดๆไว้ว่าจะทำที่หมอบุญถิ่น ดีไหมอ่าจ่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-31 17:21:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วยแนะนำทีนะค่ะ
โพสต์ 2011-12-31 18:12:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้างบเยอะลองดูหมออื่นๆก็ดีนะครับ แต่ถ้างบน้อยก็หมอบุญก็โอครับ ดูรีวิวมาหลายท่านก็ทำออกมาโอ ครับ

แต่ไม่ทราบว่า บริการหลังการทำจะเป็นยังไง
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-31 18:16:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่อค่ะ แล้วนอกจากหมอบุญถิ่นแล้ว
มีหมอไหนอีกอะค่ะ
โพสต์ 2011-12-31 18:27:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองดูกระทู้นี้นะคะ เป็นอีก 1 ตัวเลือก

http://dungdong.com/forum.php?mo ... page%3D3&page=1

แสดงความคิดเห็น

เค้าทำที่สุราษเลยอ่า  โพสต์ 2011-12-31 18:33
โพสต์ 2011-12-31 19:48:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลอง ดู หลาย ๆ ที่ หลายๆ วิว นะคะ ของตัวเอง ก็ไม่น่าจะยาก นะ ปีกไม่กว้าง แค่ สัน โด่งนี่ก้ กิน ขาดเลยนะ

อ่อค่ะ ที่ทำเยอะแยะไปหมด ไม่รู้ที่ไหนจะโอ  โพสต์ 2011-12-31 20:07
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-1 12:58:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังไม่รู้จะไปทำที่ไหนดี
หมอบุญถิ่น
หมอพรเทพ
หรือที่ไหนอ่าค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-1 22:52:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สับสนๆ จะทำที่ไหนน๊า
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 00:47:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าอยากได้ประมาณ นี้จะได้ไหมอ่า
ช่วยพิจาณาทีนะค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-2 20:13:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ทำที่หมอไหนดี
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 01:21:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยังคงตัดสินใจไม่ได้ พรุ่งนี้จะเข้าไปหาหมอบุญถิ่น
โพสต์ 2012-1-3 09:10:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ความคิดเรานะ เราก้ใช้เวลาตัดสินใจนานเหมือนกัน เช่น
1.จมูกเดิมดีอยุ่แ้ล้ว (ย้ำว่าดี) เนื้อไม่น้อยเกินไป แบบไหนก็ได้ตามใจคุณหมอ มีงบน้อย ---> คุณหมอบุญถิ่น ท่านฝืมือดี ประสบการณ์เยอะ เพราะว่า ราคาไม่แพง คนทำเยอะอยุ่แล้ว
2.อยากได้แบบโด่งธรรมชาติ เข้ากับหน้า ---> คุณหมอสำรวย ท่านมีประสบการณ์ รับทำแค่จมูกอย่างเดียวไม่ทำอย่างอื่น แล้วยังมีเทคนิคช่วยให้ตาโตขึ้นด้วย ราคาทั่วๆไป
3.อยากได้แบบตามใจตัวเอง เกาหลี ธรรมชาติ ---> คุณหมอศรัณย์ ใจดีด้วย
    แต่ถ้าอยากได้แบบโด่งขึ้นมาหน่อย ก็ ----> คุณหมอพรเทพ ซึ่งเป็นลูกศิษย์คุณหมอศรัณย์ค่ะ
4.อยากได้แบบโด่งขึ้นมาหน่อย โด่งสวย เรียวๆๆ ---> คุณหมออรรถพร ค่ะ โด่งสวย
โพสต์ 2012-1-3 09:12:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ยกตัวอย่างแค่คราวๆๆเท่านั้น ถ้าเจ้าของกระทู้ จะเลือกหมอท่านไหน ก็ถามความคิดเห็นเราได้นะ เผื่อจะเป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจค่ะ
(เราเป็นคนเรื่องมาก เลือกเยอะ ดูจากรีวิว แล้วหาเหตุผล ให้ตัวเองว่า ควรเลือกคุณหมอท่านไหนดี)
โพสต์ 2012-1-3 09:18:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
1.ที่เราไม่เลือกคุณหมอบุญถิ่น เพราะ เราอยากได้ตามแบบที่เราต้องการค่ะ (คุณหมอจะทำตามความเหมาะสมของคุณหมอ)
2.ที่เราไม่เลือกคุณหมอศิริพรชัย (แต่แบบที่ท่่านทำสวยๆทั้งนั้นเลยนะ) เพราะเห็นมีรีวิวปัญหาหลังการทำ
3.ที่เราไม่เลือกคุณหมอสำรวย ทั้งๆที่แบบสวย ถูกใจเรา เพราะเราอยากได้ทำชาติ อยากให้ตาโตๆๆด้วย
แต่ก็เพราะเห็นว่า หลายๆคนบอกว่า คุณหมอทำแล้วจะเอียงซ้ายนิดๆๆ นิดเดียวนะคะ
4.ที่เราไม่เลือกคุณหมออรรถพร ก็เพราะคุณหมอจะทำโด่ง หน้าเราไม่เรียว ไม่เหมาะกับจมูกโ่ด่งๆๆ
5.ส่วนคุณหมอท่านอื่นๆๆ คิวยาว มาก บางท่านก็แพงเกินงบที่เรามี 555++

ปัดสนใจหมอพรเทพอยู่  โพสต์ 2012-1-3 13:54
เราตัดสินใจเลือกคุณหมอศรัณย์ค่ะ โทรจองแล้ว แต่ยังไม่ได้เข้าไปพบคุณหม  โพสต์ 2012-1-3 09:19
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 13:35:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้ข้อมูลเยอะทีเดียว ขอบคุณมากๆนะค่ะ
ปัดจะลองเกบไว้พิจารณานะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 19:59:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ 3/1/55 ปัดได้ไปสอบถามหมอบุญถิ่นแล้วจ้า

คลีนิคดูๆก็โอเคอยู่แต่เล็ก บรรยากาศเรียกได้ว่าคนรอเยอะเหมือนกัน  
ปัดก็ได้เข้าไปสอบถามว่าจะทำจมูก
เค้าก็ให้เอาบัตรประชาชนให้เค้าไป แล้วหมอผญ ก็เรียก ยื่นหน้าเค้าเตอร์เลยจ้า
เค้าก็ดึงๆจมูกปัด แล้วก็เอา ปากกาเมจิก มาเขียน แล้วให้ส่องกระจก
ปัดเหนได้ว่าพอขีดแล้ว เส้นมันเอียงๆ ไปทางด้านซ้าย ช่วงปลายจมูก หมอผญก็บอกว่า "ถ้าหนูทำไม่ทำก็จะตามเส้นเลยจ่ะ ส่วนเรื่องความโด่งก็ดึงได้ตามใจชอบเลย "
ซึ่งเค้าก็ไม่ได้พูดออกมาว่าจะเบี้ยว แต่ปัดเลยพูดไปว่า "ดูเส้นแล้วช่วงปลายมันเบี้ยวไปทางซ้ายนะค่ะ"
หมอผญ เค้าก็บอกว่า "ถ้ารับได้ก็ทำได้เลย เพราะสังเกตุแล้ว เนื้อจมูกทั้ง2ข้างไม่เท่ากัน จมูกก็จะออกมาอาจจะเอียง"

เค้าก็ถามว่าจะจองคิวไว้ไหม ปัดก็ยังลังเล ในใจตอนนั้นคิดว่า ที่เค้าขีด เค้าตั้งใจให้มันเบี้ยวหรือว่ายังไง
เพราะปัดคิดว่า จิงๆถ้าจะขีด ขีดยังไงก็ได้
แต่ก็ไม่รู้ยังไงเหมือนกัน แล้วปัดก็คิดว่าทำไมเค้าจะต้องขีดให้เบี้ยวละ ถ้าจมูกปัดไม่เบี้ยวจิง
เฮ้อ อยากรู้เค้าดูกันยังไง ว่าจมูกเราเบี้ยวอ่า  แล้วถ้าไปทำที่อื่นๆก็กลัวจะเบี้ยวจัง

คือสังเกตุจากของเพื่อนที่ทำมา ของเพื่อนก็เบี้ยวค่ะ แต่เพื่อนเค้ารู้ดีและบอกปัดว่า "จมูกคนเรามีเบี้ยวทุกคน" ปัดก็คิดๆเป็นไปได้ไหม ที่พื้นจมูกเค้าทุกคนจะเบี้ยว

ส่วนเรื่องบริการ ปัดก็ ไม่ได้ใส่ใจอะไรมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-3 20:12:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ เปนแบบปัด จะทำยังไงดี ทำที่บุญถิ่น
หรือลองหาที่อื่น
แต่พรุ่งนี้ปัดก็ว่าจะเข้าไปปรึกษา หมอพรเทพ ที่ P10 อยู่ค่ะ
ถ้าเปนยังไงก็มาบอก แชร์ทุกคนนะค่ะ

ยังไงก็ รบกวน   ช่วยปัดพิจารณาด้วยน๊า
โพสต์ 2012-1-3 22:00:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งี้แระ เราถึงไม่กล้าไปพบคุณหมอบุญ เพราะว่า เราคงไม่กล้าถามไร คุณหมอมาก 555
คงไ้ด้แต่ฟัง ฟังๆๆ ค่ะๆๆๆ

พรุ่งนี้ มาเล่าให้ฟังอีกนะ
คุณหมอที่คุณผักบุ้งทำก้น่าสนใจนะ

หมอแต่ละท่าน ทำออกมาสวยๆทั้งนั้น แต่ว่าเลือกหมอที่ทำสวยถูกใจเราดีก่า   โพสต์ 2012-1-3 22:17
ช่ายๆ ลองเข้าสอบถาม หลายๆที่เนาะ ว่าแต่ถ้าทำกะหมอพรเทพจะจองคิวนานค่ะ  โพสต์ 2012-1-3 22:06
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 00:24:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอพรเทพ จองคิวนานไหมอะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-4 22:07:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ 4/1/55 ปัดได้เข้าไปสอบถาม P10  เมเจอร์รัชโยธิน ชั้น3
ตอนเข้าไป คลีนิกก็ดูหรูหรา ในระดับหนึ่ง
แล้วก็มีพนักงาน ที่เค้าเตอร์ ให้ปัดกรอกรายละเอียด เหมือนเปนประวัติและแบบสอบถาม
เค้าก็ให้ปัดรอคุณหมอมา

จนคุณหมอมา ปัดก็ได้เค้าไป ปรึกษาคุณหมอ

คุณหมอถามว่า "เรียนอะไร" ปัดก้บอกว่า "เรียน นิเทศ อยากทำเกี่ยวกับสื่อมวลชน อยากเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเอง"
หมอก็ให้ปัดหันซ้าย ขวา แล้วก็บอกว่า "ถ้าได้ออกทีวีก็ต้องทำให้สวยๆเลย "
แล้วหมอก็ถามอีกว่า " อยากได้แบบไหน ในที่นี่มี2แบบคือจะโด่งตรงเปนสันเลย หรือว่าจะเอาโด่งธรรมชาติ"
ซึ่งปัดก็บอกเค้าว่า "ไม่อยากได้แบบหลอกๆนะค่ะ เอาเปนธรรมชาติเลย"
ปัดเอารูป แบบจมูกที่ปัดอยากได้  ให้หมอดู แล้ว
หมอก็บอกประมาณว่า "ทำได้ตามแบบ แต่ก็จะไม่สูงเท่าเค้าเพราะว่า ถ้าทำสูง ตาปัดจะ ชิดเกินไป"
ปัดก้ถามหมอว่า "จมูกปัดเบี้ยวไหม หมอเค้าบอกว่าไม่ได้เบี้ยวนะ ถ้าเบี้ยวหมอก็ทำให้ไม่เบี้ยวได้ เพราะหมอมีวิธี คือการใส่เฝือก หลังจากทำเสดสัก2-3วัน"

ปัดรู้สึกว่า ที่นี่มีการบริการก็อยู่ระดับที่ดีค่ะ
คุณหมอเค้า คุยและรับฟังทุกอย่างที่ปัดบอกเค้า ถามเค้า เค้าก็ตอบ และให้ความมั่นใจกะคนไข้ดีเลย
ถ้าจำไม่ผิดก็คุยกันประมาณนี้ 555
หลังจากที่ได้คุยกะหมอแล้ว ปัดก็ได้จองคิวไว้เลย
ตกลงปัดก็จะทำกะคุณหมอพรเทพ อาจเป็น วันที่ 13/1/55
แล้วยังไงจะมา แชร์ บอกทุกคนอีกนะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-8 17:50:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปที่ปัดเอาให้ หมอพรเทพ ดู
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-11 23:14:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้ 12 มกราคม ไปทำสวยกะคุณหมอพรเทพแล้วจ้า
หวั่นๆจังเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้