ดู: 2684|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพิ่งทำจมูกมาได้ไม่นาน แต่จะได้ต่างประเทศ เจออากาศหนาวๆจะมีผลกระทบมั้ย?

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำจมูก มาได้ไม่นานค่ะ
แต่วันที่จะไป ต่างประเทศ ครบเวลาที่ทำมา 1 เดือนพอดี

มันจะมีผลกระทบกับจมูกเรา มากน้อยแค่ไหนค่ะ
เพราะต้องเปลี่ยนจาก อากาศกรุงเทพ ร้อนไปเย็น
เคยได้ยินว่า มันจะ เจ็บๆปวดๆ แดงๆ
อยากทราบว่า ถ้าเจออากาศสัก 10 องศา จะโอเคกับจมูกที่เพิ่งทำมามั้ย
ถ้ามัน ไม่ค่อยโอเคเผื่อจะได้ไม่ไปดีกว่าค่ะ :)

อยากทราบ เพื่อนๆที่เรามีประสบการณ์ค่ะ  
ว่ารู้สึกยังไง เอ่ย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-30 16:47:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่มี ผู้ใด มา ตอบข้อสงสัยนี้เลยค่ะ ยังไงรบกวน คนที่ เคยเจอเรื่องแบบนี้ ตอบหน่อยนะค่ะ กลัวๆๆ อยู่
ปูเสื่อรอฟังเหมือนกัน  กำลังตัดสินใจทำเดือนกุมภา  เราอยู่ญี่ปุ่น อากาศหนาวมากกก ติดลบ บางวันหิมะตก หนาวมาก5-6 เดือน กลัวเหมือนกันว่าจะมีปัญหารึป่าว  แต่มีเพื่อนที่ทำเหมือนกัน เขาก้อไม่เห็นเป็นไร แต่เพื่อนทำมานาน4-5ปี แล้ว ...
มารอปูเสื่อฟังเหมือนกันค่ะ ... เพราะยุตา ก็จะบินกลับ อังกฤษ เร็วๆนี้เหมือนกัน เคยอ่านบางกระทู้ เค้าว่า จะเจ็บๆ ตึงๆ นะค่ะ แต่ยังไง รอท่านที่มี ประสบการณ์ มาตอบอีกทีนะค่ะ
อ่ะนะ ฟังแล้วหนาวแทน
เราก็ทำจมูกมา เดือนกว่า ตอนที่ กรุงเทพหนาวๆนะ เราเจ็บแผลจมูก กับ ที่ กรีดตา
เจ็บแบบ ตึงๆๆ งงเหมือนกัน กะว่าจะไปหาหมอแล้ว แต่ 2-3 วันก็หาย

เราก็ไม่เข้าใจเนอะ ทำไมมันเจ็บเพราะหนาวหรอหรืออะไร
แต่ตอนเรา ผ่าตัดใหม่ๆๆ เราก็ประคบเย็นไม่ใช่หรอ

ลองท่านอื่นมาตอบเนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้