ดู: 2673|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพิ่งทำจมูกมาได้ไม่นาน แต่จะได้ต่างประเทศ เจออากาศหนาวๆจะมีผลกระทบมั้ย?

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำจมูก มาได้ไม่นานค่ะ
แต่วันที่จะไป ต่างประเทศ ครบเวลาที่ทำมา 1 เดือนพอดี

มันจะมีผลกระทบกับจมูกเรา มากน้อยแค่ไหนค่ะ
เพราะต้องเปลี่ยนจาก อากาศกรุงเทพ ร้อนไปเย็น
เคยได้ยินว่า มันจะ เจ็บๆปวดๆ แดงๆ
อยากทราบว่า ถ้าเจออากาศสัก 10 องศา จะโอเคกับจมูกที่เพิ่งทำมามั้ย
ถ้ามัน ไม่ค่อยโอเคเผื่อจะได้ไม่ไปดีกว่าค่ะ :)

อยากทราบ เพื่อนๆที่เรามีประสบการณ์ค่ะ  
ว่ารู้สึกยังไง เอ่ย
อ่ะนะ ฟังแล้วหนาวแทน
เราก็ทำจมูกมา เดือนกว่า ตอนที่ กรุงเทพหนาวๆนะ เราเจ็บแผลจมูก กับ ที่ กรีดตา
เจ็บแบบ ตึงๆๆ งงเหมือนกัน กะว่าจะไปหาหมอแล้ว แต่ 2-3 วันก็หาย

เราก็ไม่เข้าใจเนอะ ทำไมมันเจ็บเพราะหนาวหรอหรืออะไร
แต่ตอนเรา ผ่าตัดใหม่ๆๆ เราก็ประคบเย็นไม่ใช่หรอ

ลองท่านอื่นมาตอบเนอะ
มารอปูเสื่อฟังเหมือนกันค่ะ ... เพราะยุตา ก็จะบินกลับ อังกฤษ เร็วๆนี้เหมือนกัน เคยอ่านบางกระทู้ เค้าว่า จะเจ็บๆ ตึงๆ นะค่ะ แต่ยังไง รอท่านที่มี ประสบการณ์ มาตอบอีกทีนะค่ะ
ปูเสื่อรอฟังเหมือนกัน  กำลังตัดสินใจทำเดือนกุมภา  เราอยู่ญี่ปุ่น อากาศหนาวมากกก ติดลบ บางวันหิมะตก หนาวมาก5-6 เดือน กลัวเหมือนกันว่าจะมีปัญหารึป่าว  แต่มีเพื่อนที่ทำเหมือนกัน เขาก้อไม่เห็นเป็นไร แต่เพื่อนทำมานาน4-5ปี แล้ว ...
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-30 16:47:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่มี ผู้ใด มา ตอบข้อสงสัยนี้เลยค่ะ ยังไงรบกวน คนที่ เคยเจอเรื่องแบบนี้ ตอบหน่อยนะค่ะ กลัวๆๆ อยู่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้