ดู: 13565|ตอบกลับ: 56
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รบกวนผู้เชียวชาญมาตอบทีนะคะ ไปทำปากบางมาแล้ว มีปัญหานะคะ

[คัดลอกลิงก์]
เราไปทำปากกะหมอมา ตั้งแต่วันที่ 9/12/2011 ตอนนี้ประมาณ 11 วันแล้วนะคะ แต่มันมีเนื้อปูดๆ ออกมา ไม่รู้ว่ามันจะยุบรึเปล่านะคะ รบกวนผู้เชี่ยวชาญมาตอบทีนะคะ

เนื้อมันเกินมาจากรอยเย็บนะคะ

ตรงนี้เห็นชัดมากเลยค่ะ ว่าไม่เท่ากัน

T_T ตอนนี้เริ่มจิตตกแล้วค่ะ กลัวไม่สวย
ไปปรึกษาคุงหมอมายังคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-20 17:54:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ earth321 ตั้งกระทู้

ยังเลยค่ะ หมอนัดอีก 3 อาทิตย์ นะคะ ไม่รู้เราใจร้อนไปเปล่าก็เลย กะจะรอให้ครบกำหนดนัดก่อนน่ะคะ
ไปทำกับหมอไหนมาค่ะ
หมออะไรคับ
เพิ่ง10กว่าวันเองคร้า หลังตัดไหมแรกๆของเราจะนูนๆแข็งๆคะ เค้าเรียกเป็นไตแข็งคนทำปากเป็นกันทุกคนคะ ช่วงนี้นวดปากบ่อยๆคะ อย่าเพิ่งนอย ของเรากว่าจะเข้าที่2เดือนแหนะ
นวดเยอะๆๆซักระยะแผลอาจเข้าที่ ปากเพิ่ง 11 วันเองใจเย็นๆค่ะ  ถ้าไม่สบายใจลองส่งรูปไปให้หมอดูทาง mail ก่อนหรือสะดวกเข้าไปปรึกษาหมอเลย  ตัวเองเป็นโรคคีรอยด์เปล่า<แผลนูนอ่ะ>  เนื้อถึงนูนออกมา  เราเคยอ่านรีวิวคนอื่นที่เค้าเป็นคีรอยด์คุณหมอมียาฉีดแก้แผลนูน  ยังไงปรึกษาหมอชัวร์สุดค่ะ
โอ้ว์....น่าจิตตก..เหมือนกัน
ใจเยงๆนะคะ เปงกำลังใจให้ เด๋วก็สวยค่ะ
มันเปนไตๆจากการผ่าตัดอะคะ เปนกันแทบทุกคน ต้องขยันนวดๆมันอะคะเดวมันก็หายไป ใจเย็นนะคะ เพราะปากใช้เวลาเข้าที่นานค่ะประมาน6เดือนถึงจะอยู่ตัวค่ะ^^
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-21 16:32:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Liarj ตั้งกระทู้

แต่เรารู้สึกเหมือนมันไม่ได้เป็นไตอ่ะ กะลังคิดว่าหมอเอาออกไม่เท่ากัน แต่ก็ภาวนาให้มันเป็นไตเหมือนที่คนอื่นเค้าเป็นกันนะคะ ช่วงนี้จิตตกสุดๆ อยากให้มันม้วนเข้าไปจนไม่เห็นเหมือนของคนอื่นเค้า T_T

แสดงความคิดเห็น

หมอภูค่ะ  โพสต์ 2011-12-21 19:16
ทำกับหมอไหนค่ะอยากรู้  โพสต์ 2011-12-21 17:52
ใจเย็นๆค่ะ เปนกำลังใจให้นะคะ แต่ว่าควรจะพบหมออีกครั้งนะคะ
สู้สู้จร้าใจเย็นๆเดี๋ยวก็สวยค่ะ เป็นกำลังใจนะ
อยากเห็นภาพปากล่าสุดจังอ่ะ เป็นไงมั่งเอ่ย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-28 23:22:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pwplusnn ตั้งกระทู้

ตอนนี้ยังเหมือนเดิมอยู่เลยค่ะ ถ้าเปลี่ยนแปลงจะมาลงให้ดูอีกน่ะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-28 23:42:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ soda_m_r ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค้าาาา
เป็นกำลังใจ ให้นะค่ะ
เปนกำลังใจให้ค่ะ ตอนนี้เป็นยังไงมั่งแล้วคะ
ฟังเรานะ เพราะเราเคยเป็นอย่างนี้เป๊ะเลย คือมันมีเนื้อเกินๆออกมาจากรอยเย็บ
พอมาดูรีวิวเค๊าว่าให้นวดๆ เราก้อนวด รอสองสามเดือนที่อื่นยุบหมด เลยเห็นชัดเลยว่ามันมีเนื้อโผล่ออกมาไม่เท่ากัน
เพราะไอ้ตรงนี้อ่ะเราเห็นตั้งแต่วันแรกที่ทำแล้ว ว่ามันต้องเกิดอะไรขึ้นแน่ๆ แล้วก้อจริงๆ
แล้วเราก้อไปให้หมอทำให้ใหม่อ่ะ เพราะนวดยังไงมันก้อไม่ลงอ่ะ มันเป็นก้อนเนื้อเม็ดๆ ตุ่มๆอ่ะ
สู้ๆนะ  ของคุณอาจเป็นรอยตื้นๆก้อได้ ใจเย็นๆจ้ะ ^^

ของเราก็เป็นจ่ะ ทำกับหมอภู เข้าเดือนที่ 3 แล้ว นวดก็ยังไม่ยุบเลยจ้า  โพสต์ 2012-1-22 22:49
ทำกะหมอไรเหรอ เราทำกะหมอภู ไม่รู้หมอจะแก้ให้เปล่า  โพสต์ 2012-1-22 14:49
เราก็เป็น เราทำมา 2 ปีแล้วพอดีไม่ได้ศึกษารายละเอียดก่อน อยากทำมากไปทำหมอที่ไม่ชำนาญทางนี้ เสียใจมากเลย อยากทำใหม่ แต่คิวนานมาก
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-22 14:45:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ochin เมื่อ 2012-1-18 18:18
ฟังเรานะ เพราะเราเคยเป็นอย่างนี้เป๊ะเลย คือมันมีเนื ...

เราก็รู้สึกว่ามันเป็นแบบนั้นอ่ะ เพราะมันเป็นตั้งแต่แรก แล้วมันก็ไม่ได้มีก้อนเนื้อ ถ้าให้หมอแก้ให้ เค้าจะแก้ให้เราไหมอ่ะ
อาจจะบวมครับ  ของผมปีนึงเข้าที่เป๊ะ

แต่ถ้ามีปัญหาจริงๆเปลี่ยนหมอครับ อย่าไปให้หมอเดิมแก้(สมมุติถ้าปากคุณมีปัญหาจริงๆ ก็แก้ได้สบายเลยครับมีเนื้อปากเยอะและกำลังดูดีแล้ว)  คุยเรื่องริมฝีปากกับผมได้ครับ ผ่านมาเยอะ5555

คนเป็นคีรอยด์ จะมีปัญหาปะคะ  โพสต์ 2012-11-10 17:29
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-22 22:27:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย DirtyNeedle เมื่อ 2012-1-22 18:10
อาจจะบวมครับ  ของผมปีนึงเข้าที่เป๊ะ

แต่ถ้ามีปัญหาจร ...

รู้สึกว่าทำมาไม่ค่อยบางเลย อยากให้บางกว่านี้อีกนิดนึง T_T
ต้นฉบับโพสต์โดย ochin เมื่อ 2012-1-18 18:18
ฟังเรานะ เพราะเราเคยเป็นอย่างนี้เป๊ะเลย คือมันมีเนื ...

เราทำกับหมอภูจ้า ของเรามันทั้งเบี้ยวด้วยไง สองข้างบางไม่เท่ากัน  และมีเนื้อเกินๆออกมาจากการเย็บอ่ะ
ปัญหามาแบบครบเซ็ตเลยจ้า T_T หมอก้อแก้ให้นะ      ปล. พยาบาลตรงเค๊าเตอร์ทำท่าทางไม่พอใจเราด้วยอ่ะพอรู้ว่าเราจะแก้ เหอๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย onelaya เมื่อ 2012-1-22 22:27
รู้สึกว่าทำมาไม่ค่อยบางเลย อยากให้บางกว่านี้อีกนิ ...

ของเราก้อไม่ค่อยบางจ้า เซ็งเป็ดมาก เรารู้สึกว่า มันน่าบางกว่านี้ได้อีกอ่ะ
  สู้ๆนะจ้ะ  ปัญหาเหมือนกัน หมอเดียวกันด้วย T_T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้