ดู: 13925|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียด และกังวล เกี่ยวกับ น้ำเหลือง หลังเสริมจมูก และการผ่าและเย็บซ้ำ

[คัดลอกลิงก์]
คือ หลังจากผมเสริมได้ครึ่งเดือน ผมกินข้าวมันไก่ แล้วไม่ได้สังเกตุเรื่องน้ำจิ้ม ของข้าวมันไก่ ว่ามีเต้าเจี้ยว พอ รุ่งขึ้น มันเริ่มบวม แบบผิดไปจากเดิมเลยครับ เลยไปหาหมอ  หมอบอกว่าดีที่ีรีบมา หมอหมอว่า มันบวม ทำให้แผลมันฉีก จึงได้ผ่าและเย็บใหม่ ฉีดยา ห้าเข็ม และ กินยาแก้อักเสบเม็ดใหญ่ ๆ หลังจากนนั้น มันก้อยุบดี ผมก้อระวังเรื่องอาหารมาเรื่อยๆ  แต่หลังจากนั้นอีก สองอาทิดกว่า มันก้อ มีน้ำเหลืองไหล และ มีน้ำมูก เหมือนเปนหวัด  และวุนรุ่งขึ้น มันก็มีน้ำเหลืองไหลมากขึ้น และเลือด และบวมด้วยครับ เลยไปหาหมออีก  หมอ เลยตรวจดูว่ามีรูอะไรไหม  ก้อไม่มี เพราะหมอหาไม่เจอ  เพราะมันอยู่ปลายๆ ตรงร่องปลายจมูก ที่มันจะหลบ ๆ ทำให้มองเหนยาก   หมอบอกจะยังไงดี  คือผมไม่อยากเย็บใหม่  เลยฉีดยา และเอายามากินนน  มันก้อยุบดีขึ้น และเลื่อดน้ำเหลืองไม่ไหลแล้ว

แต่หลังจากนั้น วันนี้ มีน้ำเหลืองซึม ๆ  ผมเลยลองบีบ เหมือนที่หมอบีบมีน้ำเหลืองไหลออกมาจริงๆ  ผมกังวลมากเลยอะ คือไม่อยากผ่าอีก

แต่เดี๋ยวจะไปพบแพทละคับ  ผมเหน่ือยใจมากเลย ไม่เหนเป็นเหมือนคนอื่น

ซึ่งปกติด ผมค่อนข้างนอนน้อย ด้วย  แล้วเวลามีน้ำเหลืองไหล  จะสังเกตุ มีน้ำมูก ใสๆ ด้วยตลอดเลยย

มีใครเปนแบบผมมั่งรึเปล่าคับ  คือไม่อยากเอาออก และก้อไม่อยากผ่าอีกด้วยย T.T
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-19 02:29:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หรือว่าเกิดจาก น้ำมูก จะเปนหวัด รึเปล่าครับ   เป็นเหมือนครั้งที่แล้วด้วย
ถ้าหมอเดิม ดูแลไม่ดีแนะนำ ปรึกษาหมอท่านอีนเลยครับ ปล่อยไว้ ไม่ได้เนอะ ^^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-20 01:01:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ หมอแนะนำดีครับ แต่ผมก้อไม่อยากเอาออก  แต่วันนี้ไปหาหมอมา หมอบอกว่า เอาออกดีกว่า เพราะแผลปริ คนละข้างกับที่เสริม และ มันติดเชื้อ  ด้วย เอาออกแล้วพักให้หาย อีกหกเดือน ค่อยมาเสริมใหม่ครับ

แต่ กลัวว่าเอาออกมันจะ เปนยังไง บุ๋มไหม แต่ผมตัดปีกด้วยนะ ไม่รู้จะเหมือนเดิมรึเปล่า เห้อออ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-21 20:03:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปเอาออกมาละครับ เห้ออออออ  ผมว่ามันมีปัญหาเพราะว่าซิลิโคนตรงหยดน้ำ ที่มันคงตึงจนเกินไป
ทำที่ไหนอ่ะค่ะ แล้วที่ทำหยดน้ำนี่ใช้กระดูกหลังหูป่าว เพราะว่าจะไปทำแบบนี้อยู่เหมือนกันค่ะ :))
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-23 17:16:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมทำที่ เชียงใหม่ครับ หมอวิมล เป็น ซิลิโคนทรงหยดน้ำเลยครับ ไม่ใช้กระดูกครับ
ขอถามเจ้าของกระทู้หน่อยนะคะ ว่าจารู้ได้งัยว่าเป็นน้ำเหลืองหรือน้ำมูก
มันจามีกลิ่นหรือสีที่แตกต่างกัลยังงัยคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-25 03:55:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pikbongza ตั้งกระทู้

น้ำเหลือง จะมีลักษณะ เป็นน้ำเหลวๆ เหมือนน้ำเปล่า แต่สีเหลือง ไม่มีความเหนียวข้นครับบ
คือมันจาไหลออกมาเองจากจมูกเลยใช่มั๊ยคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-25 20:42:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pikbongza ตั้งกระทู้

ไช่ครับ แบบอยู่ๆก้อไหลเอง เพราะว่า แผลอาจจะมีรูเล็กๆ แผลไม่สนิท ถ้าช่วงหลังผ่าแรกๆ ไม่น่ามีผลมาก มันจะรักษาตัวเองไป แต่ถ้าหลังผ่าตัดนาน แล้วมี แสดงว่าเป็นสัญญานของการอักเสบ ให้รีบพบหมอด่วนเลยครับบ
ขอบคุณมากเลยค่ะ ตอนนี้สะเก็ดกับไหมละลายมันยังไม่หลุดอ่ะค่ะ ได้ประมาณเดือนครึ่งแล้ว
จาได้เลิกจิตตกไปเองซักที
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-25 23:51:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ครับๆ ไม่เปนไร  แต่ถ้ามันไหลเยอะ หรือมีเลือดปนๆ ควรรีบไปหาคุณหมอเลยนะครับ
เป็นเพราะว่าทานเต้าเจี้ยวหรอค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้