ดู: 9379|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] พัฒนาการ 5 เดือนกับดั้งใหม่ที่เบี้ยวได้ใจ

[คัดลอกลิงก์]
เราก้อเป็นอีกคนที่ขึ้นเขียงอัพดั้งใหม่กับคุณหมอศิริ ตอนแรกก้อศึกษาดูรีวิวหลายเว็ป ในใจก้อคิดเราคงไม่โชคร้ายต้องไปแก้ ก้อตัดสินใจไปทำ ด้วยความรีบเร่งกลับมาถึงเมืองไทยได้สองวันก้อทำเลย หมอบอกเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อยถึงน้อยมากและปลายเชิดอีก ถ้าทำก้อทำได้น้อยมาก เราก้อเออตัดสินใจแล้ว ทำก้อทำ จะน้อยจะมากก้อขอให้มันขึ้นบ้างก้อยังดี อิอิ ช่วงแรกๆเราก้อดูแลดั้งเราเป็นอย่างดี ทั้งเรื่องอาหารการกิน ข้อห้ามต่างๆและประคบร้อนประคบเย็น จนเวลาล่วงเลยไป ความบวมก้อลดลงตามลำดับดังในรูปและความเบี้ยวก้อเข้ามาแทนที่ ดั้งใหม่ของเราจะออกแนวเบี้ยวเป็นรูปตัว C คือช่วงโคนลงมาไม่เอียงแต่จะมาคดตรงปลายจมูก เวลาเราแต่งหน้าแบบไฮไลท์สันหรือทาครีมรองพื้นเวลาโดนแสง จะเห็นได้ว่าเบี้ยวคดมาแต่ไกล ตอนนี้ก้อได้แต่ทำใจเพราะคงดัดไรมะได้แล้ว เราเวลากลับไทยอีกรอบและไปแก้ใหม่ เพื่อนๆใครรูจักหมอที่แก้เคทเบี้ยวเก่งๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

Before

วันแรก

วันที่7

เดือนที่ 2-3

ปัจจุบัน

IMG_3052.jpg (123.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 22)

IMG_2862.jpg (102 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แสดงความคิดเห็น

ไปแก้จมูกกับหมอศิริเหมือนกัน ได้เบี้ยวเป็นรูปตัว C แบบเดียวกันเด๊ะค่ะ  โพสต์ 2012-1-8 00:51
ราคาแก้ก็ไม่แพงคะ 15,000 บาท เดี๋ยวเดือนเมษาจะไปทำกับหมออยู่อะคะ  โพสต์ 2011-12-21 15:07
ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอสำรวยดูคะ 0818689066,0800698668 หมอแก้จมูกที่มาจากหลายๆหมอ  โพสต์ 2011-12-21 15:07
เราว่าจะไปแก้ที่ วี-พลาส บางแสน ลองศึกษาข้อมูลดูนะ เป็นกำลังใจให้นะ  โพสต์ 2011-12-18 20:34
ของเราก้อเบี้ยวนะ แต่ไม่เท่านี้ เข้าใจความรู้สึกมากมายยยย  โพสต์ 2011-12-18 20:33
หมอเฉลิม หมอศรัญย์จ้า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-16 16:56:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครา
หมอพีระก็เป็นธรรมชาติดีนะค่ะ  คุณหมอคำนึงถึงความปลอดภัยระยะยาวดี  เราอยากได้โด่ง  คุณหมอไม่ทำให้เลย   อ๊ากกกก!!!!
ช่วงนี้ลองแต่งหน้าโดยไม่ไฮไลท์จมูกดีไหมคะ. เพราะยังไงก็โด่งอยู่แล้ว

(ไฮไลท์เน้นดั้ง น่าจะสำหรับพวกที่ไม่มีดั้งเนอะ ^ ^)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 20:10:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@kratai034 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เด๋วคงต้องศึกษาอีกหลายๆหมอดู เพื่อจะเจอคนที่ใช่
@richysuphiy ก้อคงต้องเป็นงั้นคะ ช่วงนี้เลยงดไฮไลท์ไปเลย แต่เซ็งเวลาถ่ายรูปตรงจะเห็นชัด ต้องแอบเอียงนิดๆตลอด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 20:43:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@mayamaya ขอบคุณคะสำหรับคำแนะนำ ก้อไม่คิดจะเบี้ยวเยอะขนาดนี้ เศร้ามากอ่ะ
เอาจิงๆๆนะครับบบ แบบบ ทำเหมือนไม่ได้ทามเรยย แล้วก็ แกนมันสั้นมากกกกกกกกก ไม่มีปลายยหรืออะไรเรย ซิลิโคนสั้นมากกกก ไม่สวยเรยครับบบ เป็นกำลังใจให้ครับ ว่าแต่ทำหมออะไรหว่าาาาา เสียดายเงินจัง
หมอศรัน เรยนะพี่ ๆๆ ^^ เป็นกำลังใจให้ๆๆ
แก้เถอะค่ะ  คุณสวยได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  กว่านี้
จมูกคุณค่อนข้างสั้น เนื้อน้อย  ถ้างบถึง  ทำแบบ โอเพ่นใช้กระดูกอ่อนต่อปลายเลยค่ะ
สวยเด๊ะ แน่นอน
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-20 20:19:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกะหมอศิริพรชัยนะคะ ก้อคงต้องไปแก้แต่รอกลับไทยก่อน คงต้องศึกษาหมออื่นๆดูอีกเยอะๆเลย กัวต้องทำๆและต้องมาแก้ใหม่ ตอนนี้รู้สึกตอนไม่ทำยังดีกว่าทำอีก เพราะทำมาก้อไม่เหมือนทำแถวเบี้ยวอีก
ให้กำลังใจนะคะ  จมูกไม่ได้อักเสบ เนื้อเยื่อไม่ได้สูญเสีย ทำใหม่ได้สบายๆค่ะ
กลับมาไทยแล้วค่อยหาหมออื่นแก้นะคะ +ตัดปีกอีกนิด เอาให้สวยเลย^^
มีน้อยค่ะที่เสริมจมูกแล้วออกมาตรง ทรงสวย
ส่วนมากก็ช้ำใจเพราะเอียงบ้าง ทรงไม่สวยบ้างกันทั้งนั้น --
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เลือกหมอดีๆๆมีเยอะแยะ ค่อยกลับมาทำใหม่เนอะ สู้ๆๆ
โครงหน้าเธอดูดีมากถ้าแก้ใหม่กับหมอเก่งๆซักคน ตัดปีก เสริมปลาย รับรองสวยเด้ง เกาหลียังอายๆ
เบี้ยวจริงๆ ด้วยคะ่...ว่าแต่ธรรมชาิติมากเกินไปไหมอ่ะ...
เราว่าเราธรรมชาิติแล้วน่ะ...
แต่อาจจะเป็นข้อจำกัดของคุณ Kittypangza ด้วยรึป่าวน่ะ...
แนะนำหมอ สำรวย อยู่ซอยจรัญ 53 คะ ถ้าชอบแบบไม่โด่งมากมาย แบบธรรมชาตินะ ลองไปปรึกษาดู หมอใจดีคะ  ราคาไม่แพงเวอร์ เป็นอีก หนึ่งทางเลือกคะ
รู้สึกว่าปลายจมูกมันเต่ง ๆ ปะ สมควรแก้อะ จมูกเชิด มะสวย
มาเป็นกำลังใจให้ด้วยคนค่ะ โครงหน้าสวยอยู่แล้ว ไว้ค่อยแก้ใหม่นะคะ สู้ๆค่ะ ยังสวยได้อีก
หมอสำรวยดูพวกเคสแก้เก่งมาก คือเค้าลองไปปรึกษาเรื่องทำจมูกมานี่แหละ แล้วคุณหมอก็ให้ดูรูปผลงานที่คุณหมอเคยทำอะ แล้วเราก็ปรึกษาว่าเราทำจะดีมั๊ย สรุปคุณหมอบอกไม่ต้องทำซะงั้น แต่เราอยากให้โด่งกว่านี้งะแต่คุณหมอพูดตรงไปตรงมามาก ไม่มีหลอกกินตังค์คะ ถ้าทำปีนี้10000 ปีหน้า 12000 อะ แต่ไม่รู้ว่าแก้นี่เท่าไหร่นะ
สู้ๆนะคะ  เด๋วเเก้ใหม่ก็สวยครา
จริงๆแล้ว หมอศิริพรชัย ทำออกมาก็สวยนะคะ

อาจจะปลายจมูกคุณมันบางหรือเปล่าคะ หมอเลยทำได้แค่นั้นนะคะ

หมอกมลสิ.....แค่แนะนำนะ เพราะเราก้อทำมาที่นั่น โออ้ะ พอใจมากเลย
เข้าใจความรู้สึกค่ะ สู้ๆนะค่ะ เดี๋ยวกลับมาแก้ใหม่ต้องสวยแน่นอน
เป็นกำลังใจให้ครับ ผมแก้มา 1 รอบแล้วกับหมอเดิม ตอนนี้ก็จะแก้เป็นรอบที่ 2 แล้วครับ ช้ำใจๆ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-25 15:16:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำแนะนำและทุกกำลังใจค่ะ ตอนนี้สนใจหมอศรัณย์อยู่ ว่าแต่มีใครรู้ราคาแก้หมอศรัณย์บ้างคะ อีก 5 เดือนกลับไทยแระ เก็บตังๆไปแก้จะได้สวยๆกะเค้าบ้างสะที อยากได้โด่งไม่เวอร์ และมีไม่เชิดนะคะ  ภาวนาขอให้แก้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายทีเถอะ โอมเพี้ยง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้