ดู: 2521|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถอดซิลิโคนจมูกหลังทำได้4วัน

[คัดลอกลิงก์]
ดิฉันเพิ่งไปเสริมมาค่ะ 4วันแล้ว รู้สึกว่าเสียใจมากเลยค่ะ อยากจะเอาออกแล้ว ถ้าเพิ่งเสริมจะเอาออกทันทีมันจะดีกว่าไหมค่ะ พี่สาวบอกว่าแบบเดิมก้อน่ารักอยู่แล้วไปเสริมทำไม เสียใจมากเลยค่ะ ต่อไปนี้จะไ่ยุ่งกับศัลยกรรมอีกเลย ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
มันมีปัญหาอะไรอะไรอะค่ะถึงอยากเอาออก  แต่สี่วันมันยังบวมอยู่เลยนะค่ะ ใจเย็นๆ ยุบลงมาสวยกว่าอันเดิม  โชคดียิ่งกว่าถูกหวยอีกนะค่ะ  
ใช่แล้วๆ มีปัญหาอะไร ทำมาแล้วไม่สวยเหรอ หรืออย่างไรค่ะ...ถ้าไงรอชมอยู่น่ะ
ผมก็ทำมาวันนี้วันที่สี่ ปกติก็มีอยู่แล้ว  
แต่ตอนนี้เริ่มหายบวมแล้วแต่ยังซ้ำอยู่
ถ้าทำมาแล้วผมคิดว่ามั่นใจในตัวเองดีกว่าว่ามันต้องดีกว่าเดิม
ช่วงนี้คุณต้องงดขอแสดงความคิดเห็นของคนรอบข้างสักช่วง เมื่อหายดีเข้าที่แล้วถ้าไม่ชอบค่อยว่ากันอีกที
สู้ๆนะคับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-13 22:26:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ แต่รู้สึกว่าตอนนี้มันไม่เห็นเหมือนหน้าเราเลย เหมือนอวตาลยังไงก้อไม่รู้ เราทำกับหมอศิริพรชัยอะเมื่อไหร่จะหายช้ำพรุ่งนี้จะไปปรึกษาคุณหมอว่าถ้าจะเอาออกจะบวมกว่าเดิมไหม ไม่รู้สิเริ่มคิดถึงจมูกตัวเองแล้วอะ

แสดงความคิดเห็น

ใจเย็นก่อนนะคะ  โพสต์ 2011-12-14 10:18
พอหายบวมก็สวยกว่าเดิมค่ะ
สี่วันเป็นอวตารทุกคนแหละค่ะ ใจเย็นๆนะคะ สักสองอาทิตย์ลองอัพรูปมาให้ช่วยกันดูดีไหมคะ
เอาทั้งแบบก่อนและหลังทำเลยนะคะ
ใจเย็น ๆ ค่ะ อย่างเพิ่งเอาออกเลย เพราะตอนแรกของเราไปทำก็เหมือนอวตานเลยเรายังจิตตกเลยค่ะ รอดูสักพักก่อนอาจจะสวยกว่าเดิมก็ได้ และอีกอย่างหมอที่ตัวเองไปทำมาฝีมือเขาดีนะ ไม่ธรรมดามีแต่คนเขาไปทำกัน ใจเย็น ๆ ค่ะ
จะมาบอกว่า ใจเย็นๆๆนะคะ จริงๆๆไม่ได้พูดเล่น
เราทำมา 1 อาทิตย์มีอารมณ์แบบ จขกท เลยคะ เราหน้าเหมือน โชว์เล่ยเลย จมูกโตใหญ่มาก ทำตามาอีก
ไม่สวยเลยคะ ใจอยากจะเอาออก บ่นกับแฟนตลอดเลยว่า ไม่ชอบ อยากศัลย์ก็อยากให้มันสวยกว่าเดิมไม่ใช่อย่างนี้

พออาทิตย์ที่ 2 จมูกและตาเริ่มยุบแล้ว ความสวยเกิดแหละ
พออาทิตย์ที่ 3 มันยุบลงอีก พอใจมากคะ แต่จมูกเรา น้อยลงอีก ไม่รู้จะยุบอีกไหมไม่อยากให้ยุบแล้วคะ

ตอนนี้รู้สึกว่า ดีแล้วที่ไปทำมาคะ

ใจเย็นๆๆเลยนะคะ
ทำจมูกเป็นอวตารกันทุกคนค่ะเป็นเหมือนกัน ตอนนี้ 12 วันรู้สึกยุบเป็นสันแล้วค่ะ ใจเย็น ๆ รอก่อนค่ะ
ใจเย็นนะค่ะเดียวก็สวยนะค่ะ
ก่อนทำไม่ได้ศึกษาผลข้างเคียงก่อนหรือยังไงครับ ถึงนอยขนาดนี้
แค่ 4 วันใครๆ ก็บวม ขนาด 1 อาทิตย์ก็ยังบวมเลยบริเวณหว่างตา กับรอบช้ำใต้ตา
น่าจะ 2 อาทิตย์ขึ้นไปครับ ถึงจะเห็นทรงจมูก และยุบบวมหมดจริงๆ ต้อง 1-2 เดือนขึ้นไปครับ

ถ้าสมมติไม่สวย แล้วอยากจะเอาออกจริงๆ อย่างน้อยต้อง 3 เดือนขึ้นไปครับ
  4 วันก็บวมทุกคนหละจ้า บางคนเขียวม่วงทั้งหน้า แล้วดูตอนนี้หละเปนไงไม่เหนเปนไรแล้ว ดีกว่าเดิมด้วย
  เราก็ทำยังไม่ถึง3เดือนเลย อวตารป่ะละ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้