ดู: 14921|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใช้ Cetaphil ปาดสำลีเช็ดหน้ารู้สึกว่าหน้าใส ขึ้นนะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนที่ทำจมูกปลายปีที่แล้วก้ใช้ cetaphil นี่ล่ะถู ๆ วนและเช็ดย้อนขึ้นศีรษะ
มีแต่คนทักว่าหน้าใสมาก

พอตอนนี้ไปแก้จมูกก็ใช้ cetaphil ตามเคย
รู้สึกว่าหน้าใสกว่าตอนใช้โฟมล้างหน้าทั่วไปอีกนะ

ว่าไหมครับ
ตอนนี้ใช้ล้างหน้าแทนโฟมเลยครับ

ดีมากๆล้างทีละ2รอบโอเคเลย

ดีมากๆครับ
หาซื้อได้ที่ไหนหรอคับ  อยากซื้อมาใช้ม่าง
เพิ่งซื้อมาใช้มะวาน[ขวดเล็ก]....บอกได้เลยว่าเริ่ด!!!!!

ถ้าหมดเจอกันขวดใหญ่ รู้เรื่อง..
อิอิ ตั้งแต่ทำจมูก ก้อใช้มาตลอดเรยอ่ะ ไม่เปลี่ยนอีกเรย
มันคืออารายหรอ
ดีค่ะ ใช้มาตั้งแต่หมอผิวหนังบำรุงราษฎ์ให้มา ตั้งแต่นั้นมาก็ห้าปีละ
ว่าแล้ว !!!!!!!!!!!!
หน้าตาใสขึ้น แต่หาสาเหตุไม่ได้เลย
ซื้อ มาใช้ตั้งนานแล้ว ก่อนทำจมูกอีก
ตอนนี้ใช้ได้เกือบสองเดือน
ใสขึ้นค่ะ รู้แล้วๆๆๆๆ อิอิ
เป็นสบู่เหลว ใช่ไหมคัรบ หรือว่าโทนเนอร์อะ -{:13_924:}
เป็นสบู่เหลว ที่ไม่จำเป็นต้องล้างหน้าออกจ้า ใช้สำลีเช็ดออกได้เลย
ช่วงที่จมูกห้ามโดนน้ำ ก้เอาถูกๆ แล้วเช็ดออก แต่พิโดนน้ำได้ ก็ถูๆ
แล้วเอาน้ำลูบออก ใช้ดีนักแล ... เพราะฟองน้อย ลเงความมันออกเกลี้ยง
แต่หน้าไม่แห้งอ่ะครับ...
น่าสนใจครับ ^^
cetaphil หาซื้อได้ตาม ร้าน Boot หรือ watson  ครับ

ค่อนข้างอ่อนโยนมากกกก เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่ายมากๆครับ

cetaphil.jpg (9.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 20:27:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ครับ อ่อนโยนมาก
ดีมาก ๆ ดีกว่า cleanser ที่ใช้อยู่้ทุกยี่ห้อ
อะไรที่มันเบสิค ผมว่ามันก็ดีไปอย่างนะ

ปล. Cetaphil สูตรผิวมันแพงมากกกกกก
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
กิเลสขึ้นอีกแร่ะ...บอกพ่อซื้อให้มะกี้[จะได้ไม่ต้องจ่ายตังค์เอง แอบงก หุหุ]

ก้อ450ขวดใหญ่ แร้วในแพ็คเกตก้อแถมกระดาษเช็ดมืออันนึง59บาท

ราคาก้อประมาณนี้แหล่ะ แร้วแต่แหล่ง ไม่แน่ใจว่าบูสท์กะวัตสันต์ราคานี้เป่า หุหุ..
บอบ ใช้มาสามปีแล้วครับ

อิ อิ
แบบนี้ต้องไปซื้อมาใช้บ้างล่ะ  ไปซื้อที่ร้านไหนดีล่ะทีนี้  5555  ชอบทั้งสองร้านเลย  5555
เดี๊ยวจะลองใช้บ้าง
เห็นกระทู้นี้ วันนี้เลยไปซื้อมาลองซะเลย อิอิ

...................
เหนที่วสันต์
เล็ก195ใหญ่510บาทครับ
ลองดูครับเผื่อที่บูทอาจจะถูกก่า
แก้ไขล่าสุด kungza เมื่อ 2009-11-5 21:49

ใน ซุปเปอร์มาร์เกต มีขายไหมคะ

แล้วอ่าน เป็น ภาษาไทยว่าอะไรอะคะ ยี่ห้อนี้
อับเดทราคาขวดใหญ่ ที่เซฟดรัก 420 บาท มีสาขาทั่วไป อาทิเช่น คาร์ฟูรัชดา คาร์ฟู พระรามสี่

ที่ร้านยาที่ ชั้น1 จามจุรี สแควร์ 390 บาทครับ

ถูกว่าบูธ และวัตสัน เกือบร้อยครับ

อิ อิ
ใน ซุปเปอร์มาร์เกต มีขายไหมคะ

แล้วอ่าน เป็น ภาษาไทยว่าอะไรอะคะ ยี่ห้อนี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย kungza เมื่อ 2009-11-5 21:45

เซตาฟิล ครับ
ตอนนี้ มีตัวใหม่ ที่มีสารช่วยกระชับรูขุมขนมาแล้วน่ะครับ

แต่ยังไม่ได้ลองใช้

แต่ราแพงกว่าเดิมเยอะเลย ขวดเล็กกว่าด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้