ดู: 2861|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนๆเคยทานยาลดน้ำหนักกันไม๊คะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ว่าใครเคยทานของอะไร นานแค่ไหน ผลเป็นยังไงบ้างอ่ะค่ะ
คืออยากทานเพื่อเป็นตัวช่วยซักหน่อยค่ะ
อยากน้ำหนักลงซักหน่อยในช่วง2อาทิตย์นี้น่ะค่ะ
เคยเป็นบางครั้งอ่ะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 20:13:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kawaiiladyboy เมื่อ 2011-12-7 20:06
เคยเป็นบางครั้งอ่ะค่ะ

ทานของไรอ่ะคะ
แล้วได้ผลไม๊
เคยทานของคลีนิค อ่ะจ้า แต่แพงอ่ะ
เห็น"ลิโซ่" มาแรงในตอนนี้ และแรวงงมากกก เคยอ่านเจอนะ(ไม่เคยกิน)
ลิโซ่ สีเขียวคะ  เราทานอยู่นะคะ เราทานมา10 วันแล้วคะ น้ำหนักลดลงมา ประมาณ 4 โล แล้วคะ

ส่วนผลข้างเคียง แล้วแต่บุคคลนะคะ มีบางคนที่ ปวดหัว หิวน้ำ เป็นลม หน้ามืด นอนไม่หลับ ในช่วงแรกๆ

ส่วนเรา ไม่มีผลกระทบอะไรเลยคะ จะมีก็แค่ดืมน้ำมาก มันคือสิ่งจำเป็นในการไปเผาผลานไขมันคะ ^^

เอาไว้เป็น ตัวประกอบ ตัดสินใจนะคะ ขอให้ผอมไวไว

แสดงความคิดเห็น

อาการเดียวกันไม่มีผลข้างเคียง โชคดีคะ  โพสต์ 2011-12-16 10:39
ถ้าต้องการเป็นตัวช่วย แนะนำทานแอลคานิทีนก่อนออกกำลังกายครึ่งชั่วโมงค่ะ น้ำหนักลดและไม่โยโย่ แถมได้สุขภาพด้วยเพราะเราต้องทานควบคู่การออกกำลังกาย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-10 20:58:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เรลดา เมื่อ 2011-12-7 20:46
เคยทานของคลีนิค อ่ะจ้า แต่แพงอ่ะ

ทานของคลีนิคที่ไหนอ่ะคะ แล้วได้ผลไม๊
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-10 21:02:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนนะคะ :)
ตอนนี้สั่งรีดิวซ์มา !! เพราะตอนสั่งไม่ได้เปิดมาดูกระทู้ T_T

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-10 21:10:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้สั่งรีดิวซ์มา !! เพราะตอนสั่งไม่ได้เปิดมาดูกระทู้ T_T

ต้นฉบับโพสต์โดย Minni3Mins เมื่อ 2011-12-10 20:58
ทานของคลีนิคที่ไหนอ่ะคะ แล้วได้ผลไม๊ ...

ทานของเดิร์มแคร์ อ่ะจ้า สำหรับเราได้ผลนะ

อาจจะแพงหน่อย แต่คุยกับหมอได้ว่าจะเน้นอะไร

แบบใกล้ออกงานก็จะบอกหมอ หรือช่วงนี้ปาร์ตี้เยอะ หมอก็จะจัดยาให้ตามความเหมาะสม

บางทีน้ำหนักแอบขึ้น หมอก้อจะบังคับให้พยายามลดๆเอง ใช้ยาน้อยลง ไม่งั้นจะกินยาตลอดไป เปลือง

แต่ถ้าคุมไหวไม่มีไร ก้อเน้นกระชับ แต่ประหยัดๆหน่อย
ลิโซ่โยโย่มาก. เราหยุดยาฟุ้งพรวดเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย Minni3Mins เมื่อ 2011-12-10 21:10
ตอนนี้สั่งรีดิวซ์มา !! เพราะตอนสั่ง ...

ถ้ากินรีดิวซ์แล้วลดก้อโอเคนะ ดีกว่ากินยาหมอประหยัดกว่า
ยาลดความอ้วนมีหลายประเภทค่ะ ขึ้นอยู่กับว่าเราต้องการให้ยาออกฤทธิ์ควบคุมที่ส่วนไหน เช่นยาบางตัวออกฤทธิ์ที่ประสาท คือทำให้ไม่อยากอาหาร ผลเสียคือ หากหยุดยาอาจมีอาการโยโย่ ต้องใช้ยาหยุด ซึ่งยาหยุดหรือยาแทนอาจจะเป็นบุก ซึ่งทำให้อยู่ท้อง แต่ไม่มีอันตรายนะคะ แต่ถ้าไม่เปลี่ยนนิสัยกินจุกจิก ก็จะอ้วนเท่าเดิมค่ะ ยาบางตัวออกฤทธิ์คือทำให้ร่างกายไม่ดูดซึมไขมัน ข้อเสียของมันคืออาจทำให้ถ่ายออกมาเป็นมูกเลือดนะคะ ยาบังตัวทำการเบิร์นไขมันเก่าและใหม่ออกไปพร้อมๆกัน ข้อเสียคือยาตัวนี้จะเห็นผลช้า และไม่เหมาะกับคนที่มีไขมันสะสมมากๆค่ะ เพราะจะต้องรับยาจำนวนมาก  การเลือกยาขึ้นอยู่กับนิสัยและร่างกายเราค่ะ  ถ้าเป็นคนกินจุกจิก แนะนำยาตัวแรก หาได้ตามคลินิกนะคะ ถ้าเป็นคนทานน้อยแต่ก็ยังอ้วน อดอาหารแต่น้ำหนักก็ยังไม่ลง แนะนำตัวที่สองค่ะ หาได้ตามคลินิกเหมือนกันนะคะ ส่วนใหญ่มันจะมาคู่กับตัวแรก ทำให้เห็นผลเร็ว แต่พอหยุดก็ หืมมมม!! เป็นอันเข้าใจ ตัวที่สามก็เหมาะกับคนที่ไม่ห่วงเรื่องเวลา ค่อยเป็นค่อยไปอย่างปลอดภัย ก็พวกแอลคาร์เนทีนเลยค่ะ เจอได้ที่วัตสัน หรือไม่ก็เนเจอร์กิฟโลดค่ะ

แต่อย่าลืมทำความเข้าใจกับตัวเองก่อนนะคะว่าที่อยากลด คืออยากลดอะไร??
อยากลดน้ำหนัก เพราะมันเกินเกณฑ์ไป อยากลดสัดส่วนเพราะมันดูบวมไป แล้วคนบวมก็มีหลายประเภทอีกแหละค่ะ อย่างบางคนบวมจากการกินจริงๆ ไขมันเยอะจริงๆ แต่บ่งคนบวมน้ำค่ะ ผู้หญิงจะพบการบวมน้ำเยอะในคนที่ทานยาคุมประเภทฮอร์โมนสูง พวกไดแอน พรีม เทือกๆนี้อ่ะค่ะ คนทานยาคุมแล้วอ้วน ไม่ใช่เพราะไขมันนะคะ แต่เป็นเพราะน้ำ บางคนอยากลดแค่หน้าท้อง แต่ดูด้วยนะคะว่าหน้าท้องคุณมันเยอะที่อะไร ไขมัน กากของเสีย พบในคนที่ท้องผูกบ่อยๆ หรือว่าข้างในเป็นแก๊ส ลองลดน้ำอัดลม แล้วทานยาขับลมก็ช่วยได้ค่ะ

ส่วนตัวเราเอง ถูกกับสมุนไพรค่ะ ยาลดน้ำหนัก เราสั่งจากแพทย์แผนไทย เปิดขวดออกมากลิ่นพริกไทยเตะจมูกเลย เวลาถ่ายจะแอบร้อนๆเวลาล้างก้นจะเป็นเมือกๆไขมันโอเคดีนะคะเราว่า ราคาไม่แพง 30 แคปซูน 150 บาท แต่มันไม่ผอมทันตานะคะ มันจะค่อยๆยุบลง แล้วเราก็ขอแนะนำอีกอย่างคือลองทานยาต้มขิงจีนนะคะ ซท้อได้ที่เยาวราช รสชาติจะเผ็ดนิดๆ เราจำสูตรไม่ได้แต่จะไปค้นมาให้ แล้วลองหาซท้อตามร้านขายยาจีน ให้เขาห่อใส่ผ้าขาวบาง แล้วเราเอามาต้มดื่ม สองแก้วรู้เรื่องค่ะ ทั้งเหงื่อ ทั้งถ่าย เหมือนคนไม่ได้ถ่ายสักสามเดือน ยานี้บำรุงลำไส้ค่ะ เหงื่อนี่ออกอย่างกะทำซาวน่า อันนี้สำหรับคนบวมน้ำนะคะ แพทย์ที่หัวเฉียวแนะนำมา เราไปฝังเข็มแก้ปวดหลังค่ะ แล้วคุณหมอแนะนำ พวกนี้ไม่อันตราย

ยังไงลองศึกษาดูดีๆแล้วลองมองความต้องการของเราก่อนนะคะ ว่าต้องการลดอะไร
ของแบบนี้อยู่ที่ใจจ้า พอเรามีวินัยกับตัวเอง ทำได้วันนึง วันต่อๆไปก้อทำได้แล้วคะ

ในความคิดเราเรื่องยา เหมือนจิตวิทยาอย่างนึงนะ

เหมือนเราเคยขอหมอเอาแต่ยาก่อนนอนไปกิน วันละเม็ด สองเม็ด น้ำหนักก้อยังลงนะ

จนมารู้ทีหลังว่าที่หมอให้กินน่ะไม่ใช่ยา แต่เป็นวิตามิน ไม่ให้โทรม

เราก้ออ้าววว
แต่ตอนนี้ก้ออยากลดลงอีกนะ รู้สึกเหมือนเสื้อผ้าค้าทำไซส์เล็กลงเรื่อยๆป่าว  หรือเราอ้วนขึ้นเอง (มีการโทดเสื้อผ้าอีกเรา)
ต้นฉบับโพสต์โดย korrapat เมื่อ 2011-12-10 22:13
ลิโซ่โยโย่มาก. เราหยุดยาฟุ้งพรวดเลย ...

ก้อจิงนะ เราเห็นเพื่อนกินลิโซ่ ตอน มัน น น. 58  ก้อเหลือมาประมาน54 แล้วก้อ 52  50 ซึ่งมันก้อพอใจและหยุดยา ตอนนี้ผ่านมาเดือนนึง  62และ  ยังไงก้อดูดีๆแล้วกัน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 11:30:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำตอบเลยน๊าค๊ะ ^^
กำลังทานรีดิวอยู่ค่ะ แต่เหมือนว่ายาอะไรก้จะใช้กับเราไม่ได้ผลเลยสักอย่าง 555+ แต่ต้องดูไปเรื่อย ๆ ก่อน เราทานรีดิว ตอนเช้าก่อนอาหารเม็ดเดียวอะค่ะ หรือว่าใครมีสูตรทานรีดิวรบกวนช่วยบอกหน่อยได้ไม๊ เราจะพยายามคุมอาหาร 555 <กลัวใจตัวเองมากมาย> จขกท. มีเคล๊ดลับยังไงบอกเค้าด้วยนะเพราะเรากินตัวเดียวกัน ตอนนี้หนัก 68
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้