ดู: 1415|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] เรื่องฟัน ฟัน แต่ไม่ FUN FUN

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้อยากถามเรื่องฟันค่ะว่าถ้าเป็นลักษณะแบบนี้จะทำการรักษาโดยวิธีใดบ้าง คือว่า พ่อเค้าฟันโยกหลายซี่มากทั้งฟันกรามบนล่าง และมีอยู่ซี่นึงมันจะหลุดแหล่ ไม่หลุดแหล่ง่ะ(พ่อพูดให้ฟัง) เวลาเคี้ยวอะไรแล้วฟันเกิดกระทบแรงๆๆมันจะปวดมากๆๆ(ฟังแล้วสงสารพ่อค่ะ)ก็เลยอยากจะหาวิธีรักษาฟันพวกที่โยกและโยกมากๆๆ โดยไม่ถอนออก อยากจะก็บฟันไว้อ่ะค่ะ คืออยากทำไม่ให้ฟันมันโยก พอมีวิธีการรักษาแบบไหนมาให้คำปรึกษาหรือให้คำแนะนำได้มั้ยค่ะ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยค่ะ สงสารลูกคนนึงอยากทำอะไรเพื่อพ่อเถอะนะค่ะ.....ขอให้คนเข้ามาตอบ สวยๆๆหล่อๆๆเจริญๆๆๆทุกๆๆคนค่ะ......
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 09:18:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาธุ.......มีคนมาตอบทีเถอะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-8 00:18:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ shine555 ตั้งกระทู้

ต้องขอขอบคุณ คุณshine555 เป็นอย่างมาก และไม่ทราบว่าที่โรงพยาบาลไหนบ้างค่ะ
เพราะพ่ออยู่ต่างจังหวัดหนองบัวลำภูค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-9 06:23:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ ก็จริง แต่ว่าก่อนอื่นต้องหาข้อมูลเพื่อนำทางก่อนอ่ะค่ะเพราะไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย อาจมีคนเคยทำหรือเคยเห็นคนอื่นทำแล้วเข้ามาแนะนำอะไรได้บ้าง
ขอบคุณนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้