ดู: 20318|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉีดคอมพลีทเข้าเส้นแล้วเป็นไข้

[คัดลอกลิงก์]
คือซื้อคอมพลีทมากคะ แล้วฉีดเข้าสะโพกไป 2 เข็ม ห้อไม่มีอาการอะไร ปกติ
แต่พอเข็มที่ 3 ลองฉีดเข้าเส้นดู ตอนที๋ฉีดก็ไม่เป็นอะไร
แต่พอกลับบ้้านมา รู้สึกหนาว ๆ ตัวร้อนมาก ปวดหัวดู มันจะเป็นอะไรหรือเปล่า
ผู้รู้ช่วยตอบที่นะคะ สงสัยมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย pimkaka เมื่อ 2011-12-2 10:48
คือซื้อคอมพลีทมากคะ แล้วฉีดเข้าสะโพกไป 2 เข็ม ห้อไม่ ...

เป็นกันแทบทุกคน พบมากเกือบ 90%

โดยคอมพรีสตัวเก่า 1000mg มีกรดทรานซามินผสมอยู่ จึงทำให้เวลาฉีดจะปวดหัว และร่างกายรับไม่ไหว

อาการนี้จะหายไป 1-2 วัน

คอมพรีสยอมรับเลยว่าฉีดแล้วขาวใส กระจ่างมาก แต่เกิดปัญหาตรงเวลาฉีด

แนะนำให้เปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นดีกว่าค่ะ ถ้ายังมีอาการปวดหัวอยู่
ขอถามหน่อยนะคะ  แล้วฉีดกีเข็ม คะ  ถึงกระจ่างใส  ...พอดีว่าจะไปฉีดพอดีค่ะ
เปลี่ยนเป็นเอสเซนเชี่ยลก็ได้นะค่ะ พอๆกัน ฉีดแล้วไม่ค่อยมีอาการไรเท่าไหร่
สนใจกลูต้าของแท้ขาวชัวร์แอดมาได้นะค่ะ yakuza_o-por@hotmail.com มีที่ฉีดให้ค่ะ  ไว้ใจได้ ราคากันเอง
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 15:47:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pimkaka เมื่อ 2011-12-2 15:47

งั้นทิ้งไปเลยหรอคะ เสียดายอ่าคะ ๆ
แต่ฉีดเข้ากล้ามเนื้อมันไม่เป็นอะไรอ่คะ
เป็นเหมือนกันค่ะ ฉีดเส็จกลับมาบ้านเป็นไข้เลย

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2011-12-7 21:59
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 19:58:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันจะมีผลอะไรปะคะๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-2 20:15
ต้นฉบับโพสต์โดย pimkaka เมื่อ 2011-12-2 15:47
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pimkaka เมื่อ 2011-12-2 15:47

งั้นทิ้งไป ...

ไม่ต้องทิ้งค่ะ แนะนำให้เอาไปผสมน้ำกลั่นซัก 5ml และดื่มน้ำ ชม ละ 1 แก้ว ไปเรื่อยๆ

มันจะไม่เป็นอะไรมากค่ะ

ปกติเริ่มเอาตัวแรงอย่างคอมพรีสมักไข้ขึ้นทุกคน ถ้ามันหมดเปลี่ยนมาเป็น  Complette 1200mg ไม่ก็ Essentialle จะลดปัญหาพวกนี้ได้ค่ะ

ส่วนที่บอกว่ากลูต้า ปลอมกลูต้าแท้ นั้น บอกได้เลยว่าอย่าไปหลงคารมแม่ค้าพ่อค้าที่ขายมาก

เพราะราคาที่รับมา กับ ราคาที่เอามาขาย ห่างกันกล่องละเป็นพัน

อยากให้เขาเอากำไรกล่องละพันโดยอ้างว่าเป็นกลูต้าแท้ ก็เชื่อเขาไปได้เลยค่ะ เพราะคอมพรีสก็มีอาการแบบนี้เหมือนกันหมด ถ้าฉีดแล้วไม่เป็นแสดงว่าเอาน้ำกลั่นมาให้ฉีดเฉยๆ แล้ว

เบื่อกับพวกที่ขายของแพง แล้วมาดิสเครดิตคนขายเอากำไรน้อยๆ ว่าเป็นของปลอม ทั้งๆ ที่ฉีดให้ก็ฉีดให้ฟรี (ไม่ต้องเอาเมมผีซิบมานะอีกนะ รำคาญ)

ป.ล. ฟ้าว่าแม่ค้าร้านนึงนะคะ รำคาญมากกับการแอด Face มาด่า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 20:20:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-2 20:14
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-2 20:15

ขอบคุนมากเลยค่า ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย pimkaka เมื่อ 2011-12-2 20:20
ขอบคุนมากเลยค่า ๆ

ค่ะ ยังไงก็ระวังๆ การโดนหลอกขายของนะคะ ฟ้าบอกเลยว่าไม่มียาตัวไหนฉีดแล้วขาวทันทีแน่นอน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-2 23:18
ต้นฉบับโพสต์โดย kulindy เมื่อ 2011-12-2 23:12
เหมือนกัลคร๊ ปวดหัวเป้นไข้ทุกที ตัวเก่า น๊คร๊ ตอนนี้ ...

มะกี้เพิ่งไปฉีด GSH ผสม TAD + LUMISTOR

อุสาทำใจก่อนฉีดแล้วนะว่า GSH มันแรงและปวด ผสมน้ำกลั่นไป 5ml

ผลคือ ไม่ต่างจากเดิมปวดแขนมั๊กๆๆๆๆๆๆ

ฉีดแล้วไม่รู้สึกปวดก็ดีแล้วอ่ะคะ แสดงว่าหลอดเลือดใหญ่  โพสต์ 2011-12-3 19:18
Gsh ผมฉีดไปแล้วเก้าเข็มไม่รู้สึกเจ็บปวดอะไรเลยครับ ผิดปกติหรือเปล่าคับ  โพสต์ 2011-12-3 15:23
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 20:23:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขเข็มต่อไปควรจะฉีดเข้าไหนดีคะ ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย pimkaka เมื่อ 2011-12-3 20:23
ขเข็มต่อไปควรจะฉีดเข้าไหนดีคะ ๆ

ที่เดิมแระค่ะ แต่ผสมน้ำกลั่นลงไปซัก 5ml นะคะ เวลาเดินยา ควรช้าๆ มากๆ ห้ามเดินยาไวค่ะ เดี๋ยวหน้ามืด
พี่ฟ้าคะ แต่ถ้าเป็น คอมพลีท ตัวใหม่ มันจะไม่มีอากาคปวดหัวเป็นไข้เหรอคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย momo1604 เมื่อ 2011-12-3 23:50
พี่ฟ้าคะ แต่ถ้าเป็น คอมพลีท ตัวใหม่ มันจะไม่มีอากาคป ...

เขาบอกว่าไม่มี แต่พี่ว่ายังไงก็มี เพราะปริมาณกลูต้าถึง 1200Mg มากกว่าอัตราปกติอีกนะเนี่ย

พี่ว่าถ้าเอาปลอดภัย ใช้ TAD 2 โดสไปเลย ได้กลูต้า 1200mg เท่ากัน แถมของแท้ฉีดแล้วไม่ปวดด้วย
ขอบคุณ สำหรับข้อมูลนะคะ พี่ฟ้า

ค่ะ  โพสต์ 2011-12-4 20:37
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 22:51:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-3 23:10
ที่เดิมแระค่ะ แต่ผสมน้ำกลั่นลงไปซัก 5ml นะคะ เวลาเดิ ...

ถ้าผสมน้ำ้เกลือไปแทนได้มั้ยคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pimkaka เมื่อ 2011-12-4 22:51
ถ้าผสมน้ำ้เกลือไปแทนได้มั้ยคะ

น้ำเกลือก็ได้นะ แต่อาจแสบนิดหน่อย

ป.ล. ฟ้าไม่เคยผสมน้ำเกลือฉีดนะ เห็นเขาว่ากันว่าแสบเล็กน้อย

มีกลูต้าตัวไหนแนะนำสำหรับคนที่ฉีดมานานประมาน5-6เดือนแล้วมั๊งคะ  โพสต์ 2011-12-4 23:55
กลูต้ามากๆมีโอกาส  ไตวายไหมอะ  เพราะเด็กที่ ม เรา ตายไปแล้วเพราะกลูต้านิละ

ควรเริ่มต้นด้วยอะไรก่อนดีอะคะพี่ กลัวตายแบบเพื่อน  
มีตัวไหนที่ฉีดแล้วไม่ต้องผสมน้ำกลั่นมัยคะ เอาแบบแค่ผสมวิตามินซีอ่ะคะ เพราะจะไปจ้างหมอผู้ชายฉีดกลัวแกไม่รู้เรื่องพวกนี้อีก T^T
ต้นฉบับโพสต์โดย U5410716 เมื่อ 2011-12-4 23:57
กลูต้ามากๆมีโอกาส  ไตวายไหมอะ  เพราะเด็กที่ ม เรา ตาย ...

ฉีดกลูต้าแล้วไตวาย ไม่จำเป็นต้องกลูต้าค่ะ แค่ฉีดวิตซีก็ไตวายได้ค่ะ เขาถึงไม่ให้ฉีดเกิน 1 ครั้ง 600mg ไง

และไม่ควรฉีดติดต่อกันนานๆ เพราะร่างกายมันรับยาพวกนี้ไปนานๆ แล้วตับกับไตทำงานหนักเกินไป

จนในที่สุดตับทำงานได้น้อยลง เพราะพักผ่อนน้อย (ตับมันขาดคนดูแล)

ส่วนไตในการกำจัดของเสียส่วนเกินออกมา ทำงานทุกเมื่อชั่ววันนานเป็นเดือนๆ มันก็วายเป็นธรรมดาค่ะ

ฟ้าเคยย้ำแล้วว่า ฉีดกลูต้าแล้วพักผ่อนร่างกาย 1 เดือน และไปตรวจสุขภาพภายในกันด้วย

ไม่มช่ว่าจะฉีด จะเอาขาว เสร็วแล้วขาวรึยัง ยังไม่รู้ รู้แต่ว่าไปนอนหยอดน้ำเกลือที่โรงบาลแทนค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-5 02:25
ต้นฉบับโพสต์โดย pinnopee เมื่อ 2011-12-5 00:39
มีตัวไหนที่ฉีดแล้วไม่ต้องผสมน้ำกลั่นมัยคะ เอาแบบแค ...

ฟ้าบอกได้เลยว่า ต่อให้ฉีดกลูต้ารุ่นเทพเจ้าจากไหนก็ตาม ก็ไม่ทำให้ขาวขึ้นใน 1 ถึง 2 วัน

บางคนมาถึงจะเอาของเทพขาวใน 1 สัปดาห์ ฟ้าขอบายเลยแบบนี้ เพราะพูดไปก็ไม่รู้เรื่อง เสียตังก็แล้วไง ไม่ได้ผลแน่นอน เพราะไม่ได้อยากได้เงินจากคนที่ไม่เข้าใจ แต่อยากให้เข้าใจมากกว่าก่อนฉีด

กลูต้าที่ไม่ต้องผสมน้ำกลั่นเพิ่ม คือ กลูต้าน้ำทั้งหลาย เช่น พวก
-- Complett
-- GSH DETOX FORTE
-- ESSENTIALLE
-- GLUTANOVA
แต่ตัวที่ปลอดภัย และเห็นผลจริงๆ คือ GLUTANOVA และ GSH DETOX FORTE เอาไปให้หมอฉีดได้เลย ยิ่ง 2 ตัวนี้ ไม่ต้องผสมวิตามินซีเพิ่มแต่อย่างใด
ในกล่องมีฉลากยา และวิธีการใช้เป็นภาษาอังกฤษอยู่ หมอคงอ่านได้เอาไปให้หมออ่านแล้วให้หมอฉีดให้นะคะ

แต่เอาเข้าจริงๆ กลูต้าไธโอนแบบผง ที่โอเครที่สุด และเป็นที่ยอมรับในคลีนิก คือ
-- GSH Derma Forte
-- TAD Glutathione
-- Teofarma Glutathione
ทั้ง 3 ตัวนี้ในเซ็ทของกล่องจะมีน้ำกลั่นมาให้อยู่แล้ว เอาไปให้หมอฉีดได้เลย และในกล่องมีคู่มือการใช้อยู่ค่ะ
และทั้ง 3 ตัวนี้ปลอดภัย และเห็นผลมากกว่าแบบแรกค่ะ ยิ่งตัว Teofarma มีการผลิตมาอย่างต่อเนื่องตั้งแต่ปี 2009 จนทุกวันนี้ จึงเชื่อได้ว่าปลอดภัยแน่นอนค่ะ เพราะฉีดแล้วไม่ปวด

ส่วนกลูต้าที่ฉีดแล้วเห็นผลสุดโต่งๆ แต่ไม่ค่อยจะปลอดภัยเท่าไหร่เนื่องจากมีกระแสจากเกจิหลายสำนักไปตรวจสอบมา พบว่า ไม่มีโรงงานผู้ผลิตจริงๆ ตามที่ระบุอ้างในกล่อง
-- Glutax 3G
-- Mixing
แต่อย่างไรก็ดีทั้ง 2 ตัวนี้ยอมรับเป็นเสียงเดียวกันว่า ขาวไว ขาวจริง แต่เวลาฉีดแล้วปวดมาก จึงต้องผสมน้ำกลั่นเพิ่มลงไป 5-10ml

ส่วนตัวสุดท้ายที่ไม่แนะนำให้ฉีดเลย คือ ตระกูล GC ทั้งหลาย รวมทั้งเดอม่าไวท์ เพราะผลิตภัณฑ์พวกนี้มีสารปนเปื้อน และผลิตจากโรงงานในเมืองไทย นั่งกรอกเองว่างั้น

อีกพวกคือพวกจากมาเลเซียเถื่อนๆ ที่อ้างว่ากรดอัลฟ่าไลโปอิกทำให้ขาวได้จริง เมื่อผสมกับกลูต้าไธโอน รวมทั้งอ้างถึงบริษัทอื่น ก็ไม่แนะนำให้ฉีด แม้มีหลายคนบอกว่าขาวจริง แต่ก็มีหลายคนบอกว่าไม่เห็นจะขาวเลย คือ
-- Biome
-- Biotad
-- ตระกูล คอมพรีสปลอม ดูล๊อตการผลิตจะเป็นปี 2011 ใครมีก็ดูที่ใต้กล่องนะ
-- NC24 กล่องขาว
-- P-3000 กล่องโฟมแข็ง
-- P-9000
-- Bayer
-- S-White
พวกนี้บางตัวผสมสารทรานสมินลงไปโดยไม่บอกว่าผสมไปเท่าไหร่ และบางตัวมีสารปนเปื้อนปริมาณสูงเสียด้วย บางตัวเอามารีแพ็กเก็ตโดยเอาของหมดอายุของยี่ห้อดั่งๆ มาทำใหม่เอง ติดฉลากเอง

ส่วนอีกพวกที่ขาวใสจริงๆ แต่มีปัญหาคือ มาจากโรงงานที่ได้มาตฐานของมาเลเซียผลิตเช่นกัน แต่ถ้าเป็นไปได้ก็ไม่แนะนำให้นำมาฉีด
-- P-3000 กล่องโฟมอ่อน
-- NC24 กล่องมุก

ส่วนใครจะเชื่อไม่เชื่อ ด้วยสาเหตุโดนบังตาจากสภาวะใดๆ ก็ตาม ก็โปรดใช้สติ และการไตร่ตรอง ตามเหตุ ตามผลนะคะ ดูดีๆ ศึกษาดีๆ แล้วจะพบความจริงที่เรามองข้ามไปจากความอยากขาว

เพราะขาวจริงๆ นั้นก็คือกลูต้าแท้ๆ แต่ขาวไม่นานคือทรานซามิน และขาวถาวร ไม่ใช่กลูต้า

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

หนูรักพี่ฟ้า จังเลยอะ ชอบๆ ความรุ้แน่น
GSH Derma Forte โอเค ฉีดตัวนี้ละ พี่ฟ้าบอกดี ดีตาม เย้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้