ดู: 2772|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เครียดมากค่ะ เคสเคยฉีด filler แล้วจะเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
เนื่องจากเคยฉีด ฟิลเลอร์มา ที่คลีนิค หมอสมชาย
มาได้ ปีครึ่ง แล้วค่ะ  แล้วส่วนตัวคิดว่ามัน สลายไปหมดแล้ว
แต่พบคุณหมอ บอก มันยังไม่สลายยังมีเหลือยู่ ถ้าจะทำคุณ หมอจะต้องขูดออกให้
แล้วก็กังวลเรื่อง ของ พังพืด ด้วย  อยากทำกับคุณ หมอยุทธพงษ์ อยู่

แต่จาการศึกษาในเนทเนี่ยละค่ะ มีคนพูดว่า
การไปขูดจะยิ่งทำให้ผิวข้างในมันบางขึ้น  
และถ้าจะขูดออก เนื้อเยื่อดีๆในจมูกเราก็จะติดไปด้วย  
บางท่าน บอกให้รอ มันสลายไปเอง แต่คุณหมอบอกมันไม่สลายไปเองหมดหรอกค่ะ

เครียดมากค่ะ  ควรทำยังไงดีค่ะ คิดไม่ตกจริงๆ
ถ้าจะเสริมซิลิโคน ก็ต้องขูดออกด้วยแหละค่ะ เหมือนที่เค้าเรียกกันว่า แก้จมูกไบโอ มั้งคะ
เพราะพวกสารที่ฉีดเข้าไปนั้น คุณหมอศัลยกรรมหลายท่านก็บอกว่า มันจะไม่สลายไปหมดหรอกค่ะ
ฉะนั้น ขูดออกแล้วเสริมเลยค่ะ คุณหมอคงมีวิธีขูดและแก้ไขให้เราแหละ ^__^ สู้ๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้