ดู: 13116|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กอร์เท็กซ์ กับหมอคัมภีร์

[คัดลอกลิงก์]
    หลายท่านคงอยากทำจมูกแล้วออกมาดูดีกันใช่หรือเปล่าหากใช่ได้โปรดเสียเวลาอ่านบทความนิดนึง

เริ่มทำจมูกตั้งแต่อายุประมาณ 20 ด้วยซิลิโคน รพ.ย่านพระราม 7 ราคาก็ 9000 บาท แรกๆก็สวยดีแต่ซิลิโคนพอนานวันเข้ามันดูเป็นแท่ง เบี้ยวปลายแดงเหมือนจะทะลุ นี่แหละคือข้อเสียของซิลิโคน คนที่สนิทกัน 10 คน 7 คนทักว่าทำจมูกมาหรือ แม้แต่ตาสีตาสายังรู้เลย จากนั้นก็เริ่มเครียดจึงคิดอยากแก้แต่ก็กลัวมากเหลือเกินเรื่องมีดหมอ จนกระทั่งมีเพื่อนแนะนำคุณหมอท่านหนึ่งอยู่ย่านรัชดา ในเว็บมักเรียกกัน่วาหมอคัม.... หากทุกคนที่เข้าไปเชื่อไม่ต่ำกว่า 80% ต้องหลงคารมหมอ หมอจะคุยออกแนวเป็นกันเอง คุยนาน และจะชอบกล่าวว่าที่สุดในโลก คุณจะต้องสวย หล่อ มากมายคำพูดที่คุณหมอจะพูด แต่เรื่องค่าทำต้องไปคุยกับเมียหมอ หากงานแก้ ไม่ต่ำกว่า 120,000 ครับ
    ด้วยความที่อยากออกมาดูดี จึงตกลงราคาขนาดนี้คิดว่ายังไงก็ต้องดูดี แต่ต้องมีข้อแม้ต้องทำการผ่าตัดสองรอบ รอบแรกแก้เอาจมูกซิลิโคนออกแล้วแต่งปลายด้วยกรดูกอ่อนที่หู รอบสองเว้นสามเดือนแล้วใส่กอร์เท็กซ์ การผ่าจะทำการ Open จมูก กลับมาทำใจอยู่นาน แต่ก็ได้ภาวนาว่าตัวเองจะออกมาดูดี เชื่อใจหมอ

ขออีกนิดนึงเวลาเราเข้าไปในร้านสังเกตุเห็นรูปหมอติดอยู่หน้าร้านถ้าฉุดใจคิดตั้งแต่ตอนนั้นคงไม่ทำไปแล้วหมออะไรใส่สูทขาวมายืนถ่ายรูปเอามาแปะหน้าร้าน หมอต้องใส่ชุดหมอดิ ส่วนเรื่องระบบจัดการ มือจดลงสมุดอย่างเดียวแฟ้มประวัติคนไข้หมอเองยังอ่านไม่รู้เรื่องเลย ไม่มีระบบ IT ไว้คอยทำการจัดการ ลูกก็วิ่งไปมากลัวมีดจะโดนมาก ท่านไหนอยากสัมผัสเชิญเข้าไปได้

ลืมบอกไปเรื่องแบบ อย่าเอาไปเลยไม่เหมือนเลยสักนิดเดียว

มาเริ่มกันเลยดีกว่า ถึงวันนัด 11 โมงทำการชำระร่างกายขึ้นเขียง สลบไปไม่รู้เรื่องจถึง 2 ทุ่มเสร็จ จมูกอย่างเดียว 8ชม.จะบ้าตายทำอะไรนักหนา นี่เอากะดูกอ่อนที่หูออกมาแล้วแต่งปลาย ยังไม่ใส่สันนะดั้งหักไปอีกสามเดือน ส่วนลอย Open เห็นชัดมากลอยกรีดจมูก Openทุกวันนี้ผ่านไปแล้วเกือบปียังเห็นชัดอยู่เลย เครียดมาก ส่วนหน้าบวมมากหมอบอกว่าทุบกระทูกด้วยเซ็บตั้มจมูกเบี้ยวจากซิลิโคนอันเก่า เออแปลกดี ส่งรูปให้เพื่อนดูเพื่อนตกใจคิดว่าเราทำทั้งหน้า

สามเดือนผ่านไปขึ้นเขียงอีกรอบ ครั้งนี้ดีหน่อย 2 ชั่วโมงกว่า ใส่กรอเท็กซ์อย่างเดียวด้วยการที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลให้ดีเสียก่อน เสียใจจนถึงตอนนี้หมอบอกกอร์เม็กซ์ดีที่สุด เกาหลีเขาไม่ใช้กันเลย

หากท่านไหนสนใจทำหรือต้องการข้อมูลเพิ่มมากว่านี้จากประสบการณ์เมลมาได้ ohgoddd@hotmail.com ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน

หากจะให้สวยแนะนำแต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนที่หูแล้วใส่สันด้วยซิลิโคน รับรองสวย ถ้าใส่กอร์เท็กซ์ หาที่แก้ยากราคาแพง เจ็บตัว เหมือนเราตอนนี้ วันหลังมาใหม่นะจ๊ะ

**** แนะนำหากทำที่เดียวกับเราจะเสียใจไปตลอด หมอไม่เคยผิด จมูกเหมือนหมู เราบอกว่าเป็นอย่างโน้นอย่างนี้หมอบอกเราเรื่องมาก จะไม่ให้เราคอมเม้นเลยหรือทุกวันนี้ไม่อยากถ่ายรูปเลย เซ็งที่สุด เงินเสียเป็นแสน เจ็บตัวอยู่เป็น สิบวัน

****   อย่าใส่กอร์เท็กซ์เด็ดขาด ข้อดีดูเป็นธรรมชาติ นานวันจมูกยุบลงไปเรื่อยๆ แก้ยาก จมูกไม่เรียว เชื่อเราแล้วจะไม่เสียใจ

โชคดี ขอให้สวยหล่อกันทุกคนจ๊ะ

อยากดูรูปอะครับ
อยากเห็นรูปค่ะ  เราเคยเข้าไปคุยกะคุณหมอ  คุณหมอก้แนะนำกอเท็กเหมือนกัน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 02:25:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังไมค์ครับ
หมอคัมภีร์ อยุ่ไหนใครจะได้เตือน คน
กอเท็กมันมีรูๆๆๆ เนื้อเยื้อเข้าไป มันเลยแก้ยากใช่มั้ยคะ
อยากเห็นรูปจ้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-9 23:50:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mail ผิดนะ oh-goddd@hotmail.com
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-9 23:51:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทุกวันนี้คีรอยที่ เสริมแบบ Open จมูกยังไม่หายเลยนะเครียดเลย
ทำจมูกจากกอร์เท็กซ์เนี่ยไม่เคยได้ยินเลยอ่ะค่ะ  มันเป็นซิริโคนหรืออะไรอ่ะคะ พอจะมีรูปให้ดูไหมเอ่ย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-18 18:15:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ยังเศร้าใจไม่หาย ส่วนเรื่องรูปผมไม่สะดวกจริงๆ ครับ หากถามผมว่าธรรมชาติมั้ย ??? ขอตอบว่าใช่ แต่เงิน เกือบแสนได้แค่นี้ แถมยังทิ้งแผลเป็นไว้ให้ดูต่างหน้า อะไรๆ หมอก็ไม่ผิดทุกอย่างคนไข้ผิดหมด ก็แค่มาบ่นนะ สำหรับใครที่ไม่อยากเสียเงิน เสียเวลาก็ไปหาหมออื่นดีกว่านัครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย komoto เมื่อ 2013-2-18 18:15
ตอนนี้ยังเศร้าใจไม่หาย ส่วนเรื่องรูปผมไม่สะดวกจริง ...

รอให้เวลาผ่านไปสักระยะ จมูกอาจจะดีขึ้นก็ได้นะครับ สู้ๆๆ
ทำจมูกกอเท็กกับหมอคัมภีเหมือนกันค่ะไม่มีผิดหวังเลย แล้วดูธรรมชาติมากใครก็ดูไม่ออกค่ะ
เป้นกำลังใจให้น่ะค่ะ
ข้อดีของกอร์เท็กซ์คือ นิ่ม สวยเป็นธรรมชาติ
ข้อเสียคือ เนื่องจากมันมีรูพรุนๆ นานๆไปเนื้อเยื่อจะยึดติดสมานเป็นเนื้อเดียวกัน และเนื่องจากมันอ่อน พังผืดจะรัดจะทำให้เบี้ยวเอีงและผิดรูปได้ เอาออกยาก แก้ไขยาก ดีที่สุดคือซิลิโคน แล้วรองปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูค่ะ ถ้าเบี้ยว เอียง หรือเวลาผ่านไปสิบปี เอาออกจมูกยังคืนรูปเดิมได้ ถ้าไม่ได้ปล่อยทิ้งจนอักเสบนะคะ
ขอรูปหน่อยค่ะในข้อความก้อได้ค่ะ
ผมทำมาจะสามปี  หมอเดียวกัน เทคนิคเดียวกัน ไม่มีปัญหาอะไร พอใจมาก  ยังไงใจเย็นๆนะคับ ลองเข้าไปคุยใหม่  เพราะเพื่อนก็ไม่พอใจกับการทำครั้งแรก  กลับไปแก้แล้วสวยเลย
เข้าใจคนที่หลงไปทำกับหมอคัมภีร์ เพราะเราก็โดนเหตุการเหมือนๆกัน  สุดท้ายก็ไม่รับผิดชอบเหมือนกัน.บอกได้คำเดียวว่าซวยที่หลงเหยียบเข้าไปคลีนิกนั้น ซวยทั้งชีวิต เพราะแก้ไม่ได้  อยู่กับหน้าไปตลอดชีวิตตตตต
คุณkomotoชื่อจริงชื่อว่าอะไรหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้