ดู: 1133|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากถามความรู้สึกว่าทำดั้งมันเจ็บมากมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามความรู้สึกว่าทำดั้งมันเจ็บมากมั้ยค่ะ  เจ็บขนาดไหนกัน  ส่วนตัวอยากทำดั้งค่ะ  แต่กลัวเจ็บมาก  
แล้วที่บ้านเราและแฟนเราก็แนะนำไม่ให้ทำ  คือดั้งเราหันหน้าเหมือนไม่มีค่ะ หันข้างเห็นนิดเดียว  ไม่โด่งมากมาย

เลยอยากจะถามความรู้สึกของทุกๆท่านที่ไปทำดั้งมาค่ะ
ช่วยอธิบายทีนะคะ  :)
ผมทำแบบฉีดยาชาเอานะ ก่อนทำหมอจะฉีดยาชาที่ปีก จิ้มข้างละ2ที และที่สันจมูกอีก2ที
ตอนแทงเข็ม เฮ้อ~ สุดจะบรรยา เจ็บมากๆๆๆๆๆๆๆๆ น้ำตาก็ไหล อยากจะจามด้วย
จิ้มไป6ที น้ำตาไหลพรากเลย แต่จิ้มตรงสันจมูกไม่เจ็บเท่าจิ้มที่ปีกจมูก
แต่หลังจากนั้นแล้ว จะไม่รู้สึกอะไรเลย ชิลๆ ไม่เจ็บ แต่จะเห็นทุกอย่างว่าหมอทำอะไรกับจมูกของเรา

แสดงความคิดเห็น

หมอที่ผมทำด้วยไม่มีคับ ;)  โพสต์ 2011-12-1 00:24
มียาสลบไหมคะ แบบ 2 ช้อยส์อะไรอย่างงี้  โพสต์ 2011-11-30 21:36
ใช่ๆๆ ที่ปีกจมูกเจ็บมากกกกกกกกก น้ำตาไหลพรากเลย แต่ไม่ถึง 2 นาที ชาซะละ หมอก็จัดการกรีด ครืดๆๆๆๆ ได้ยินหมดว่าหมอทำไรบ้าง คิคิ แต่ไม่ต้องกังวลจ้า แป๊บเดียวเอง
สั้นๆ ง่ายๆ อยากสวยอยากหล่อก็ต้องอดทน อิอิ

แสดงความคิดเห็น

จริงครับ  โพสต์ 2011-11-30 23:22
เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ^^เจ็บมว๊ากกกกแต่คิดไว้ค่ะ5เข็ม1นาทีเดวฉันจะสวยหล่อละ55555ส่วนตอนทำเส็ดแล้วก็ไม่มีไรละคะแค่เปนการดูแลให้ดีอย่ากะทบกะแทกอะไร..ส่วนถ้าไม่อยากเจ็บมว๊ากกกจากเข็มยาชา ไปยันฮีเลยค่ะคุนหมอฉีดยานอนหลับแบบไม่รู้สึกไรเลยหลังจากนั้นเราก้อจะล่องลอยยยยยเหมือนอยู่ในฝันไม่รู้สึกอะไรละคะความรู้สึกเหมือนกะลังเล่นไอแมกซ์3D ล่องลอยเลย ตื่นมาอีกทีเส็ดละ อิอิ
ใช่ๆ เจ็บตอนฉีดยาอย่างเดียว จากนั้นสบายมาก ไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ 7 วันแรกต้องดูแลให้ดีๆ หน่อยๆ อย่างเคร่งครัดจ้า
เจ็บนิดๆ ตอนฉีดยาชาครับ ส่วนตัว ตรงสันจมูกไม่เจ็บ แต่ปีก เสียวๆ นิดๆ ครับ
พอชาแล้ว ก็ไม่เจ็บ เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้