ดู: 3561|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากทราบรีวิวของเพื่อนๆที่เคยทำจมูกกับ หมอ ยุทธพงษ์ เรื่องราคาค่า

[คัดลอกลิงก์]
พอดีได้ไปปรึษาคุณหมอมา แต่เราเป็นเคส ที่เคย ฉีด ฟิลเลอร์ มา ปีครึ่งได้แล้ว
คุยกับหมอ หมอบอกว่าฟิลเลอร์มันยังไม่สลาย ยังมีอยู่ ต้องขูดออก
เราก็ถามราคา (ราคาเสริมปกติ 12000 แก้ 15000) หมอบอกราคา 15,000 เราก็โอเคๆๆค่ะไว้ตัดสินใจจะนัดวันอีกที

พอเราไปอีกรอบ เพื่อเอาแบบไปให้หมอดู
ก็รอคุณหมอนานอยู่  พอไปคุย หมอก็จับๆจมูก และบอก ว่า เนี่ย ฟิลเลอร์ที่ฉีดมามันยังไม่หายยังอยู่แถวปายจมูก
เค้าบอกมันจะเป็นน้ำๆ ลองจบดู แต่ส่วนตัวเราก็ไม่รู้จริงๆ จับไปมันก็ไม่ได้มีไรผิกปกติ แต่หมอคงสำนานมาก
และยังบอกอีกว่า ไม่แน่ สาเหตของการเกิดสิวที่จมูกของเรา อาจเกี่ยวกับฟิลเลอร์ ที่ยังไม่สลาย
เราก็โอเคๆๆ คงต้องทำและขูดออก ก็ถามราคาอีกครั้ง ครั้งนี้หมอบอกว่า  เอ่อ เดี๋ยวราคาให้ไปถามพี่เดือน (พี่ที่เคาเตอร์)
เราก็งง ทำไมหมอตัดสินใจเองไม่ได้หรอ เห็นตอนแรกยังบอก 15000  ลงไปพี่คนนั้นก็ไม่อยู่

เลยโทรไปถาม สักพัก  เค้าบอก ราคา 18,000

*ไม่เข้าใจจริงๆค่ะ ส่วนตัวคิดว่ามันแพงขี้นมามากๆ แบบ จาก ทำ12000 แก้15000
แล้วเราก็ไม่เคยทำจมูก นะ  ราคามันดูอัพ มาเยอะมาก ค่าขูด ออกมัน 6000เลยหรอ ?
แล้วทำไม ราคาเปลี่ยนไป ละ ตอนแรกมันออกจากปากคุณ หมอเองเลยนะ

อยากทราบประสบการณ์ เพื่อนๆในนี้ค่ะ ว่าใคร มีเคส แบบเราบ้างมั้ยค่ะ
แล้วเพื่อนคนไหนเจอราคา อัพๆแบบนี้บ้างมั้ยเอ่ย?
กำลังอยากจะไปทำค่ะแต่ราคาอัพสูงมากเลย  
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-30 18:28:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ เรื่องราคาแพง เราก็ไม่ติดอะไรนะ
แต่อยากรู้สาเหตุ ของความแพง ว่ามัน เป็นเคสที่ยาก หรอ
หรือมันขูด ออกยาก มากเลยหรอค่ะ

มะก่อนแก้ 15000 แต่ขึ้นราคาแก้เป็น 18000 ซักพักแล้วนิคะ พี่ก็ไปแก้มาเคยทำกะหมอคมกริช ไปแก้โดยหมอยุทธพงษ์ ก็18000 ค่ะ
ของเพื่อนเรา เคยฉีดฟิลเลอร์มาเหมือนกัน ทั้งขูด ทั้งตัดปีกและเสริม 19000 ค่ะ แต่เราอยากรู้ว่าหมอยุทธ เค้าทำโด่งไหมคะ เราไม่อยากได้ธรรมชาติมากอ่ะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-30 18:45:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ทราบว่าเพื่อนทำที่ไหนค่ะ ราคาโอเค เลย ตัดปีกด้วย
ส่วนเรื่องข้อมูลคุณหมอ เราไม่ค่อยทราบรายละเอียดเลยค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-30 18:46:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ muil ตั้งกระทู้

อ่าวหรอค่ะ เหมือนถามเค้า ก็บอกราคาถามนี้นะคะ
เราขูดมา 8000 นะกับหมอจุฑาบวกเสริมใหม่ก็ 20000
เราก็เจอมาค่ะ  เราทำจมูกมาทั้งหมด 2 ครั้ง   และจะมาแก้กะคุณหม ไปตกลงคุยราคาเรียบร้อยที่ 20,000
เราก็เจอมาเหมือนกัน  คือเราทำจมูกมา 2 ครั้ง และมาปรึกษาคุณหมอกับพี่เดือน สรุปว่าถ้ามาแก้ หมอจะคิดราคาที่ 20,000 เพราะถือว่าเป็นการทำครั้งที่ 3   เราก็ตอบโอเค เพราะเห็นว่าทำสวยและมีหยดน้ำ      แต่พอถึงวันนัด เราไปคลีนิคแต่เช้า  เจอผู้หญิงอายุมาก ผมหยิกสั้น ใส่แว่นตาดำ ซึ่งเราไม่ทราบว่าเขาเป็นใคร และเขาก็มาทำประวัติเรา และถามเราว่าทำจมูกมาแล้วกี่ครั้ง เราก็บอกว่า 2 ครั้ง  จะมาแก้ที่หมอยุทธพงษ์ เขาก็คิดราคา 25,000   เราเลยบอกว่ามาคุยกับพี่เดือนแล้ว คุยไว้ว่า 20,000   เขาก็พูดเสียงดังใส่เรา ว่าถือเป็นการทำครั้งที่ 4 จะคิด 25,000  เราก็บอกว่า จะเป็นครั้งที่ 4 ได้ไง  ในเมื่อเราทำมาแล้ว 2 ครั้ง  ก็ถือว่าครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3    และเรายืนยันว่าจะคุยกับหมอ  พอเราเข้าไปคุยกับหมอ หมอก็ไม่สามารถตอบคำถามเราได้ และบอกว่าจะลดราคาให้เรา 2,000  แต่เราไม่ทำ เราเดินออกมาด้วยการที่เสียความรู้สึกกับผู้หญิงผมสั้นหยิกคนนั้น    และวันต่อมาเราได้โทรมาหาพี่เดือน ว่าทำไมตกลงราคาว่า 20,000 แล้วพอเราไปทำถึงได้บอกว่า 25,000  พี่เดือนก็บอกว่าเป็นเพราะเราทำมา 3 ครั้ง  เราก็อธิบายไปว่า เราทำมาแล้ว 2 ครั้ง   จะมาแก้ที่ยุทธพงษ์ ดังนั้น ถือว่าเป็นครั้งที่ 3  พี่เดือนก็บอกว่า ถ้าครั้งที่ 3 คิดราคา 20,000   แล้วก็บอกว่าพี่คนนั้นคงเข้าใจว่าเป็นการทำครั้งที่ 4 จึงพูดไปแบบนั้น    แต่เราไม่เคยลืมว่าวันที่เราอยู่ในคลีนิค ทุกคนยืนยันว่่า 25,000
และเราได้ถามผู้หญิงผมหยิกสั้นคนนนั้นอีกว่า ถ้าสมมุติว่าเราทำครั้งนี้ 25,000 แล้วเราไม่พอใจแล้วจะมาแก้ หมอจะคิดราคาเท่าไหร่  ชีคงจะโมโห เพราะชีบอกว่าจะบวกไปครั้งละ 5,000 ก็คือครั้งต่อไปจะคิด 30,000 เราก็ถามว่า  ทำไมคิด 30,000 ในเมื่อมาทำกับหมอ  ไม่ได้ลดราคาให้เหรอ   เราคิดว่าชีคงจะตอบมาแบบนี้เพราะหมั่นไส้เรามากกว่านะ  แต่เราจะบอกว่าเราไม่ได้โง่  ถึงหมอจะทำเก่งและสวยแค่ไหน  แต่ถ้ายังมีพนักงานผมหยิกสั้นแก่คนนั้น  เราคิดว่าคงทำให้เสียลูกค้าไปเยอะ  เช่นเรา 1 คน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้