ดู: 3033|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คุณหมอบอกไม่ทำสองชั้นให้ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะมีรูปประกอบ

[คัดลอกลิงก์]
ไปปรึกษาหมอภูมาว่าอยากทำตาสองชั้นให้หวานๆ โตๆ แต่ก็ไม่ได้มีแบบไปให้หมอวิเคราะห์ดูหรอก คุณหมอก็นั่งพิจารณาดูแปบนึง พร้อมอธิบายว่าตาแบบเราเป็นแบบเอเซีย พร้อมเปิดรูปซองเฮเคียวให้ดูว่าคล้ายๆแบบนี้ (ในใจคิดว่าไม่นะ ซองเฮเคียวสวยกว่าเยอะเลยยยยยยยยย) มีชั้นตาอยู่แล้วแต่เล็ก ดวงตาข้างในก็เล็ก ทำไปก็ไม่ทำให้ตาโตหรือหวานมากเท่าไหร่ อาจจะเปลี่ยนนิดหน่อยเท่านั้น แล้วก็เปิดรูปแต้วให้ดูว่าลักษณะตาเค้าโต หวาน เราอยากได้แบบนี้เหรอ แต่มันไม่ได้นะ เราก็เลยถามว่าหนังตาเราตกมั้ย หมอบอกก็เป็นธรรมดาของคนตาเล็ก แต่ว่ายังไม่จำเป็นต้องผ่าตัดดึงขึ้นตอนนี้ ประมาณว่ายังเด็กอยู่ (ยี่สิบกว่าๆ) แล้วก็บอกว่าอีก 5 ปี ค่อยมาทำดีกว่า หมอภูเป็นหมอที่น่ารักมาก แล้วก็มีจรรยาบรรณแพทย์สูงมากเลย เพราะเคยไปปรึกษาเรื่องปากกระจับกับทำคางคุณหมอก็ไม่แนะนำให้ทำเลย แต่มาดูรีวิวตาในนี้ที่ทำกับหมอภูก็เห็นคุณหมอทำเนียนสวยดี ก็เลยอยากจะใช้บริการคุณหมอบวกกับเดินทางไปสะดวก จึงอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆในนี้หน่อยคะว่าถ้าคุณหมอไม่แนะนำให้ทำตอนนี้ เราควรจะดื้อที่จะทำมั้ย ลองดูจากรูปแล้วช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยนะคะ อยากตาหวานๆแบ๊ววโดยไม่ต้องใส่บิ๊กอาย

2032.jpg (47.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ตอนทำหน้าเฉยๆ ปกติ

ตอนทำหน้าเฉยๆ ปกติ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 16:53:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในรูปเป็นตาแบบธรรมชาติ ไม่ได้ตกแต่ง ไม่ได้ใส่บิ๊กอาย คิดเห็นว่าอย่างไรบ้าง ควรแก้อย่างไรดีคะ

IMG_2041.JPG (17.72 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ทำตาโตได้เท่านี้

ทำตาโตได้เท่านี้

IMG_2050.JPG (15.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ยิ้มแบบธรรมชาติ

ยิ้มแบบธรรมชาติ

IMG_2042.JPG (18.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ยิ้มแบบแอ๊บแบ๊ว

ยิ้มแบบแอ๊บแบ๊ว

IMG_2036.JPG (24.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ด้านข้างปกติ

ด้านข้างปกติ

IMG_2045.JPG (18.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

มองธรรมดาปกติ

มองธรรมดาปกติ
แทนที่จะเชื่อหมอนะครับ มาถามใครก็ไม่รู้ในอินเตอร์เนท

ตาคุนเป็นแบบพิมนิยมอยุ่แล้วคือหัวปิดหางเปิด เกาหลีฮิตแบบนี้เลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 17:06:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2011-11-28 16:55
แทนที่จะเชื่อหมอนะครับ มาถามใครก็ไม่รู้ในอินเตอร์เ ...

เชื่อหมอคะ เลยยังไม่ได้จองคิวอะไรเลย กลับไปแบบแห้วๆ แต่ก็อดสงสัยไม่ได้ว่าถ้าหัวปิดหางเปิดแล้วก็ไม่สามารถแก้ไขให้ดูหวานขึ้นเลยหรือเปล่าคะ เพราะถ้าสังเกตดูเป็นคนที่ถ้าเวลาทำหน้าเฉยจะดูไม่ค่อยสดชื่นแลดูไม่สวยเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-11-28 18:11

จริง 20กว่า ก็ไม่เด็กแล้วนะ อายุมากกว่าผมอีก จขกท.มีปัญหาคล้ายๆ ผมอยากจะทำจมูกหมอแนะนำให้ผมทำแบบโอเพ่นแต่ไม่ใช่หมอภูนะ หมอศรัณย์เขาก็ยังไม่แนะนำให้ผมทำ เขาบอกอายุน้อยหน้ายังเปลี่ยนอีกผมอายุ 20 หมอบอก 24-25 ค่อยมาทำ บอกถ้าทำไปตอนนี้โครงจมูกมันยังโตไม่เต็มที่ทำไปแล้วเดียวเนื้อที่จมูกมันก็กลับมาอีก ผมก็เลยลองไปค้นรีวิวดู เอ่อ..จริงแหะ มีคนกรณีคล้ายกับผมเลย ไปทำจมูกยิ่งโต โตเปน โน๊ตอุดมเลย ผมก็เชื่อ ก็อยากให้เชื่อหมอไว้บ้างนะครับ หมอเขาเตือนเขาคงเล็งเห็นแล้วว่าผลในอนาคตมันจะดีร้ายประการใด หมอมีจรรยาบรรณดีม๊ากครับ

ดูจากรูป จขกท. คงหมวยๆ ตาเล็กๆหน่อย ผมเห็นคนตาเล็กๆ สวยๆ ก็มีเยอะแยะไปนะ บางทีก็ไม่ต้องไปอยากเป็นเหมือนคนอื่นเขาหมดหรอกครับ เป็นตัวเราดีกว่านะ ถ้าอยากตาโตมากมาเอาของผมไปนี่ 55+

สนุกๆเล่าให้ฟังครับ
พ่อแม่ผมเป็นไทย-จีน ทั้งคู่ แปลกมากที่ผมเกิดมาตอนเด็กๆ หน้าเหมือน ฝรั่ง โตมาตาโตหน้าแบบไม่มีเคล้าโครงความตี๋เลยสักนิด ตอนเด็กๆ ญาติๆชอบล้อครับว่า เก็บมาเลี้ยงจากถังขยะบ้าง หยิบลูกผิดคนที่ รพ.มาบ้าง 55+
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 19:56:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย les เมื่อ 2011-11-28 19:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย les เมื่อ 2011-11-28 19:56

ต้นฉบับโพสต์โดย natchanonn เมื่อ 2011-11-28 18:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-11-28 18:11

จริง 20กว่ ...

ก็ถูกนะคะ บางคนหมวยแต่น่ารักมาก แต่ไม่ใช่เรา หรือเป็นเพราะเราติดรูปตัวเองตอนเด็กกว่านี้ คือช่วงมัธยมค่อนข้างขี้เหร่นะคะ ตาเล็กกว่านี้อีก   แถมชั้นไม่เท่าด้วย โตขึ้นก็เปลี่ยนไปเองเริ่มเท่าเองแล้ว

มาคิดดูใหม่คุณหมอเค้าคงจะถนัดทำในเคสที่ชั้นหลบในมากกว่า ทำออมาแล้วจะสวยมาก แต่เรานี่น่าจะเคสยาก เพราะเป็นหัวปิดหางเปิดอยู่แล้ว แล้วถ้าหัวเปิดหางเปิดหน้าตาจะออกมาเป็นอย่างไรอะเนี่ย จะดูแก่กว่าเดิมหรือเปล่า ไม่ได้อยากเป็นเกาหลีหรือฝรั่ง แต่อยากให้มันดูหวาน ไม่ต้องโตมากก็ได้ ให้เห็นตาดำชัดขึ้น หรือเค้าไม่ได้เรียกว่าการทำตาสองชั้น มีผู้รู้แถวนี้อธิบายให้ฟังได้มั้ยคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 20:00:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หรือเค้าเรียกว่าไขมันเยอะไปหรือเปล่าคะ แก้ไขด้วยการตกแต่งตัดเย็บอะไรประมาณนี้หรือเปล่าคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-29 17:39:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีคนมาตอบเลยอะ เฮ้อ
แนะนำให้ไปโบทอกซ์ยกคิ้วให้โก้งนะครับพอคิ้วยกขึ้นตาก็จะโตขึ้น.....เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะครับยัไงลองศึกษาข้อมูลดูก่อนนะครับ

แสดงความคิดเห็น

les
ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-12-7 01:44
สวยแล้วคะ ถ้าเป็นพี่พี่ไม่คิดทำนะ ตาลาย ส่วนพี่มีชั้นตาเท่ากัน2ข้างแต่หนังตาตก เป็นกรรมพันธุ์ เอาไปให้คุณหมอดู คุณหมอแนะนำให้เอาไขมันออก แล้วบอกให้เอาตาแนวคนเอเซีย แบบเดิม^^ได้คิวเที่ยงวันที่ 10 มกรา 54
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 01:44:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ โอ๋970 ตั้งกระทู้

ขอให้ทำออกมาสวยเลยนะคะ มารีวิวให้ดูด้วยนะคะ

แสดงความคิดเห็น

อยากจะรีวิว แต่ทำไม่เป็น อิอิ  โพสต์ 2011-12-7 20:01
เราก็ว่าสวยแล้วนะตาเราไม่มีชั้นเรายังไม่ทำเลย เกี่ยวกับตาเราว่าคิดนานๆดีกว่านะ
จริงๆถ้ามองแค่ตากับคิ้วที่เอามาลงมันสวยแลวนะ ต้องลงรูปหน้าเต็มครับ ถึงจะรู้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้