ดู: 32949|ตอบกลับ: 124
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว: หน้าเปลี่ยนไหม? ทำจมูก คุณหมอกิติชัย ณ ยันฮี (ติชมกันด้วยนะครับ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bekkii เมื่อ 2011-11-28 00:13

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bekkii เมื่อ 2011-11-27 23:56

สวัสดีครับ ผมชื่อเบค นะครับ ติดตามดั้งโด่ง ศึกษาและหาความรู้ กับพี่ๆ ในเว็ปนี้เกี่ยวกับการทำจมูก
กระทั่ง ผมตัดสินใจ ทำจมูกกับทาง โรงพยาบาลยันฮี โดยเลือก คุณหมอกิติชัย เป็นคนออกแบบและทำให้ครับ

วันที่  20  พฤศจิกายน
- ผมไปถึงโรงพยาลบาล แต่เช้า ประมาณ 8 โมง ก็ขึ้นไปชั้น 4 แผนก ศัลยกรรม แจ้งชื่อกับทางโรงพยาบาล
  แต่ดี หน่อยที่ผมเคยใช้บริการ ของยันฮีแล้ว จึงไม่ต้องเสียเวลาทำประวัติใหม่
  คุณพยาบาลบอกว่า คุณหมอ กิติชัย จะเข้า เวลา ประมาณ 10 โมงครึ่ง ให้ไปหาอะไรทานก่อน

- ผมนั่งรอๆๆ จนถึง โดยประมาณ 11 โมง พี่พยาบาลก็เรียกชื่อ ให้ผม เข้า พบคุณหมอ
  พี่หมอใจดี มากครับ จับๆๆ จมูกผมแล้วบอกว่า ทำไงดีล่ะจมูกน้องทำเป็นหยดน้ำไม่ได้นะเนื้อจมูกไม่พอ ถ้าจะทำต้องใช้
  กระดูกอ่อนหลังใบดู "ผมแอบอึ้ง" แล้วบอกพี่หมอไปว่า พี่หมอครับผมไม่ได้จะเอาเป๊ะ ขนาดนั้นครับ คือขอแค่ให้จมูก
  แลดูเป็น สัน และ แลดู ไม่แหนบ ก็เป็นพอครับ ( ณ จุดนั้นผมบอกตรงๆว่าก็ไม่ได้หวังอะไร มากมาย
  ขอแค่มีดั้งและไม่ผิดพลาด ไม่เบี้ยว ไม่เป็นอะไรไปพอแล้ว ) พอคุยตกลงเสร็จ พี่พยาบาลคนสวยก็ ขอถ่ายรูป ทุกมุมของผม

- จากนั้นผมก็ไปเซ็นสัญญา ของทาง โรงพยาบาล เป็นสัญญาการยินยอมการผ่าตัด , สัญญาการวางยาสลบ
  สัญญาในการ แก้ไข เปลี่ยนแปลง ฟรี ในระยะเวลา 6 เดือน หลังจากที่เซ็นเสร็จ เค้าก็ให้ผมไปจ่ายเงิน

- หลังจากที่ผม ชำระเงิน ผมก็ นั่งรอ  อยู่ที่หน้าห้อง เตรียมตัวการผ่าตัดหรือจุดที่ 6 ณ ตอนนั้นเป็นเวลา เที่ยง กว่าๆ
  พี่พยาบาล มาถามผมว่า ต้องการเตีรยมตัว ในห้องเตรียมตัวเลยไหม คิวของผมได้เป็น คิวที่ 3 นะ คาดการเวลาว่า
  อาจจะได้ ทำการผ่า ตอน บ่าย 3 โดยประมาณ เพราะคุณหมอจะใช้เวลา ผ่า ประมาณ 1 ชั่วโมง ต่อคน
  น้องจะเข้าไปรอข้างในก่อนไหม ,, ผมก็ ครับพี่โอเคครับ ..ผมเข้าไปรอเลยล่ะกัน

- พอเข้ามาด้านใน แอร์เย็น มากครับ พี่พยาบาลใส่ชุดคลุมให้ผม ให้หมวกผมใส่ และให้ผมไปล้างหน้าให้สะอาดเพื่อรอ ต่อไป
  หลังจากที่ทำอะไรเสร็จผมก็ไปนั่งที่โซฟา และเผลอหลับไป มีพี่พยาบาลมาเรียก น้องค่ะเข้าไปนอนรอก่อนไหม นอนรอได้นะ
  ผมก็ โอเคครับ,,  พอนอนๆๆไป ซักพักเวลา บ่าย 2 มีพี่มาเรียกว่า ถึงคิวแล้วนะคะ เข้าห้องผ่าตัดได้เลย

- เช่นเคยครับ ห้องผ่าตัดแอร์ เย็นมากม๊ากกก ครับ หนาวมาก นอนรอๆๆๆ ก็มีพี่ชุดเขียวๆ มาทำความสะอาดจมูกและหน้าให้
  เอาสำลีคว้านจมูก ลึก มากครับ ฮึๆ >< จากนั้นไม่นาน ก็มีพี่พยาบาลมาบอกว่า ขอฉีดยาสลบนะคะ ผมก็ โอเค ครับ^^
   (พี่เค้าหาเส้นเลือดไม่เจอมั่งครับ ดีดๆๆๆ หลังมือผม ถูๆๆ อยู่ ซักพัก แล้วก็ จิ้มเข็ดลงไป "โอ้ววว ไม่เจ็บครับ แฮะๆ")
   ผมพยายามทำ ตาโต๊โต ให้มากที่สุด!! แต่สู้ไม่ไหว นับในใจ 1""2""3""4 แล้ว ไม่รู้เรื่องเลย ครับ
  ระหว่างที่ผมหลับ มันเหมือนว่าผมฝัน ว่าผมกำลังลอย แบบตะลุยอวกาศ อยู่ใน ฉากสีๆๆ เป็นเกมส์ๆ แล้วพอตื่นมาอีกที
  (ไม่กล้าลืมตานะ) ผมก็ได้ยินเสียง ครึกๆๆๆ ดึงๆๆหน้าผม ซักพักก็บอกว่า เสร็จแล้วจ่ะ ลืมตาขึ้นพี่พยาบาลก็ พาไปนอนพักฟื้น

ปล ,,
** เป็น รีวิว ประสบการณ์ชีวิต ครั้งแรกที่น่าตื่นเต้นมากๆ ของผมครับ ยังไงผมขอขอบคุณ เว็ปดั้งโด่ง และพี่ๆทุกๆคนที่เคยมารีวิว
   นะครับ เพราะ ทุกครั้ง ที่พี่ๆ รีวิว มันเป็นประโยชน์ กับคนที่ คิดจะไปทำ อย่างผมและ อีกหลายๆคนมาก ผมได้มีโอกาสไม่ทำ
   จึงอยาก รีวิว เผื่อจะเป็นประโชน์ ไม่มากก็น้อย ครับ

รูปก่อนทำครับ ^^

วันที่ 3 หลังจากทำครับ

วันที่ 4 หลังจากทำครับ

วันที่ 6 หลังจากทำครับ

ณ ปัจจุบัน ครับ

แสดงความคิดเห็น

ว้าว หล่อขึ้นเยอะค่ะ  โพสต์ 2011-12-7 18:34
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-27 23:26:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไง ช่วยกันติชม เบคด้วยนะครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

ทำหมอเดียวกันเลยค่ะ ขั้นตอนทุกอย่างเปะเหมือนกันเลย^^  โพสต์ 2011-11-28 11:17
โห คนละคนเลยอะ ดูดีขึ้นเยอะมาก ทำมาเท่าไรหรอค่ะ
โหยน่ารักขึ้นเยอะเลยคะๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-27 23:57:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นูส้ม เมื่อ 2011-11-27 23:38
โห คนละคนเลยอะ ดูดีขึ้นเยอะมาก ทำมาเท่าไรหรอค่ะ{:16_1120 ...

ขอบคุณครับพี่ส้ม ^^  เบค ทำมา 12000 บาทครับ จากราคา 15000 บาท ครับ เบคไปทำ อยู่ในช่วงโปรโมชั่น น้ำท่วมลดราคา 20% พอดีครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-27 23:58:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nookzana12345 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับผม
หน้าเปลียนเลย ดูดีขึ้นมากเลย

ดูดีมากๆๆค่ะ  แล้วอันที่ว่า เสริมจมูกทรงรูปหยดน้ำ ต้องใช้กระดูกอ่อนข้างหู  มันต้อง ทำยังไงคะ พอรู้มั้ย ราคาด้วยค่ะ คิดจะทำอยู่เหมือนกัน
ทำจมูกทรงหยดน้ำต้องใช้ กระดูกอ่อนข้างหู หมอบอกว่าทำหมื่นสอง เพื่มอีกแปดพัน ก้อจะได้ทรงหยดน้ำเพราะว่าเนื้อจมูกเรามันน้อยเกินที่จะทำเป็นทรงหยดน้ำได้
รูปวันที่6 โด่งและปลายสวยมากกกก เอารูปมาลงเยอะๆนะครับ
ว๊าวววววว ว๊าวววววววววววน่ารักอ๊
ดีใจด้วยครับ หล่อขึ้นมากๆๆครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 13:01:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bekkii เมื่อ 2011-11-28 13:02

ขอบคุณ ครับผม ^^
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 13:02:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ AFJ ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับพี่ ^^
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 13:02:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ civic28 ตั้งกระทู้

จะพยายามเอาลงเรื่อยๆครับพี่
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 16:05:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไป,,เบคอยากฉีดโบทอก และ กลูต้าครับ อยากให้พี่ๆแนะนําว่าจะ ฉีดตัวไหนก่อนดี

อยากฉีดกลูต้า เหมือนกันถ้าได้ข้อมูลบอกด้วยนะจ๊า  โพสต์ 2011-12-3 16:50
ดูดีมากเลยค่ะ ฟ้าก็ไปทำกับหมอกิตติชัยมาเมื่อวันที่ 26 พ.ย. ตอนนี้ยังบวมอยู่เลยค่ะน่ากลัวมาก

บวมอยู่เลยค่ะ  โพสต์ 2011-11-29 22:34
คุณฟ้าไปทำวันเดียวกันเลยครับ หายบวมยังครับ...  โพสต์ 2011-11-29 19:51
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 19:03:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rutchada เมื่อ 2011-11-28 18:50
ดูดีมากเลยค่ะ ฟ้าก็ไปทำกับหมอกิตติชัยมาเมื่อวันที่  ...

สู้ ๆ ครับ เบคบวม มากๆๆ สุด ช่วง วันที่ 2-4 เอง ครับ จากนั้นก็เริ่มดี ขึ้นๆ ครับ ยังไง สู้ๆนะครับ
ลดน้ำหนักอีกนิดเดียวไปประกวดได้เลยอะ~
ตอบกระทู้ bekkii ตั้งกระทู้

ค่ะขอบคุณค่ะ
ดูดีขึ้นมากเรยค่ะ อิอิ
ใช้ๆขั้นตอนเหมือนกันเลย อิอิ มึนๆ ในโลกสีสันสนุกดีเนอะ ห้าาา

ของเรา ห้า วันละแต่ยังบวม จะสวยเหมือนเจ้าของกระทู้ไหมน้า

เครียด
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 21:51:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gipgap เมื่อ 2011-11-28 19:15
ลดน้ำหนักอีกนิดเดียวไปประกวดได้เลยอะ~ ...

ไอย๊า!!! ไม่ถึง ขนาดนั้นหรอกครับ ผม ขอบคุณมากๆ ครับ ^^
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 21:53:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Yamzom เมื่อ 2011-11-28 21:24
ดูดีขึ้นมากเรยค่ะ อิอิ

ขอบคุณมากนะครับ คุณส้มแหนม     
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้