ดู: 1585|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตอนเพื่อนๆๆพักรักษาตัว ทานอะไรกันคะ (เป็นกังวลมาก)

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปเสริมจมูกมาคะ ได้ 3 วันแล้ว

ก็กินจืดๆๆ โจ๊กบ้าง

แต่เราควบคุมอาหารไม่ได้เลย ใบโปโชว์หมอแนบมา บอกว่าห้ามกินเผ็ด มัน เค็ม

เราส่งอาหารตามสั่ง มีแต่เค็มๆๆทั้งนั้นเลย บอกไม่เค็มๆๆใส่ถุงกลับบ้าน เค็ม
บอกเอาไม่เผ็ด ไม่ต้องใส่มาเลย ไม่สบาย กลับบ้านเผ็ด
อยากจะเอาไปโยนใส่ร้านเลยคะ
เครียดมากเลย

เราจะกินอะไรดีในวันต่อๆๆไป

เค็มนี่มันเค็มขนาดไหนหรอคะ

เพื่อนๆๆกินอะไรกันคะ
ข้าวต้ม หมูหยอง หมุแผ่นค่ะ ทานสัก 7 วัน ทำง่ายไม่ยากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำไมคิดไม่ได้ ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-11-21 18:46
นั่นซิ ง่ายดี  โพสต์ 2011-11-21 18:39
หายเร๊วๆๆนะค่ะ  รอชมค่ะ

คะ สู้ๆๆ อิอิ  โพสต์ 2011-11-21 18:40
ตอนที่ไปเสริมจมูกครั้งแรก กลับมาก็กินโจ๊ก 3 วันเพราะไม่ต้องการเคี้ยวอาหารมันจะกระทบกระเทือนได้ แต่หลังจากนั้นก็ทานได้ปกติค่ะ  อาหารที่ควรงดคือของหมักดอง  อาหารทะเลค่ะ อาหารที่เผ็ด  มัน เค็ม หมอไม่ได้สั่งให้งดค่ะ เพราะอาหารที่งดนั้นเหมาะสำหรับผู้ป่วยความดันโลหิตสูงค่ะ

ขอบคุณคะ โจ๊กเอาเราไม่อยู่ท้องคะ อิอิ  โพสต์ 2011-11-21 19:16
ทานอาหารอ่อนๆๆก็พอค่ะ  หายไวๆๆนะค่ะ

ขอบคุณคะ  โพสต์ 2011-11-22 12:46
ช่วง 3 วันแรกทานโจ๊กค่ะ  หลังจากนั้นก็อาหารอ่อนๆๆ  3 - 4 วัน หลังจากนั้น ก็ทานอาหารธรรมดาปกติค่ะ  เน้นเนื้อ นม ไข่ อาหารที่มีวิตามินซีและอีสูงๆๆ  หรือจะซื้อยามาทานเพิ่มก็ได้ค่ะ เพื่อช่วยสร้างคอลลาเจนทำให้แผลหายไวขึ้น  แผลที่เสริมจมูกส่วนมากจะเป็นแผลเย็บค่ะ  1 อาทิตย์ตัดไหมได้ค่ะ  แล้วก็ดูแลแผลต่ออีกสัก 1 อาทิตย์ก็เป็นปกติค่ะ   หายไวๆนะค่ะ

ขอบคุณคะ  โพสต์ 2011-11-22 12:46
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้