ดู: 10170|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว/บอกเล่า ประสบการณ์ การฉีดจมูก ที่ คลีนิค หมอสมชาย ก่อนใครหลายคนคิดจะฉีดจมู

[คัดลอกลิงก์]
เป็นประสบการณ์จริง เมื่อ เดือนประมาณ เมษา ปีที่แล้ว ได้เข้าไปฉีดจมูกที่ คลีนิด หมอสมชายมาค่ะ
ฉีดไป หนึ่ง ซีซี ครึ่ง ราคา 13,500 (เนื่องจากได้ลดราคานิดหน่อยค่ะ)

คุณหมอบอกว่า มันจะอยู่ได้ 1 ปี - ปีครึ่ง ถ้ามีการดูแลรักษาที่ดี จะได้ถึง 1 ปีครึ่ง
สำหรับคนที่คิดว่า จะฉีดจมูกและ ราคาที่แพงก็อยากให้อยู่ได้นานหน่อย

มันเป็นตัวเลือกที่ไม่ค่อยเวิคเลยค่ะ เพราะเอาเข้าจริง อยู่ได้ แบบโด่งเหมือนตอนที่ทำออกมาใหม่ๆ
ประมาณ 2-3 เดือนเท่านั้นค่ะ !! แล้วมันก็เริ่ม ยุบๆๆไป เร็วมากค่ะ ไม่ถึง 6 เดือนแน่ๆก็หายหมดแล้วค่ะ

ตอนนี้คิดอยากจะทำจมูก ก็พยามยามหาที่ แต่เนื่องจากเคยฉีดจมูกมานั้น
มันเป็นปัญหามากเลยค่ะ เพราะจะต้อง ขูด หรือ กรีด ออก (ส่วนตัวคิดว่ามันจะสลายไปไม่ใช่หรอ?)
ปรากดว่า ถ้าจะทำจมูก ต้องเอาออกค่ะ เพราะมันยังคงหลงเหลืออยู่ ตามคำบอกของ คุณหมอ world charming
ต้องคิดทั้งราคาแก้ จมูก + ราคา เอาเจ้าฟิลเลอร์ ออก อีก

สำหรับคนที่คิดว่า อยากลองฉีดจมูกดู คิดก่อนดีๆนะค่ะ เพราะ ไหนจะค่าฉีดที่แสนจะแพง
ค่าเอาออก (หมอสมชาย คิด 5,000) บวกค่าแก้จมูกอีก

อยากฟังประสบการณ์พื่อนๆที่เคนฉีดแล้ว แล้วไป ทำจมูก ว่าทำที่ไหน หรือต้องทำอย่างไรบ้าง
ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ  :)
มันน่ากัวขนาดนั้นเลยหรอ
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์นี่นะค่ะ ตอนแรกคิดว่าจะไปฉีดอยู่เหมือนกัน ถ้างั้นคงเสริมเลยน่าจะเวิร์คกว่าค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-20 21:48:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่น่ากลัว นะค่ะ แต่แค่รู้สึกว่า มันอาจจะไม่คุ้ม กับเงินที่เสียไป
และยังต้อง ขูดมันออก อีก
ฟิลเลอร์นี่ มันสลายไปจริงค่ะ  แต่มันก็จะหลงเหลือบางส่วนทิ้งไว้
แถมยังมีผังผืดขึ้นด้วยนะคะ  

อะไรก็ตามที่ฉีดเข้าร่างกายเพื่อเสริมเติมนั้น  ล้วนไม่น่าลองทั้งนั้นล่ะค่ะ
เพราะนอกจากได้ผลไม่น่าพอใจเท่าที่ควรแล้ว  ยังไม่ถาวรอีกด้วย
ต้องสวยผ่อนส่งดีดีนั่นเอง เสียเงินแล้วเสียเงินอีก

ขอบคุณ  จขกท  ที่มาแชร์เรื่องราวดีดีนะคะ  เพื่อนๆ ไปทำคลีนิคนี้เยอะเลย
แต่ส่วนใหย่เค้าไม่ได้ฉีด  เลยรอดตัวกันไปค่ะ
ตอลงว่าฉีดฟิลลเอร์ไม่ดีใช่มั้ยครับ..ต้องเสริมสิริโคนเลยใช่มั้ยครับ?
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-21 21:12:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดว่าถ้าย้อนกลับไปก็ จะไม่ทำนะค่ะ ถึงฉีดออกมาแล้วจะดูดี ธรรมดาชาติมาก
แต่ พออยากจะเสริมแล้วเป็นเรื่องวุ่นเลยค่ะ บางทีก็ไม่รับทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้