ดู: 16496|ตอบกลับ: 22

[เสริมคาง] ทำงั้ยดี ทำคางแล้วไม่สวย แถวปากยังเบี้ยวอีก

[คัดลอกลิงก์]
คับ อย่างที่บอกไว้ ผึ่งไปทำมาวันจันทร์ แต่ กรณี ผม ต้องขุดฟิลเลอรืออก มาเมื่อเช้า เกาะเผือกออกเอง หมอ ใส่ คางอะไรไม่รู้ กลมๆ ปลายคาง รรม ชาติ จริงๆ ต้อง เรียว และ งอนไปข้างหน้า ปากก้เบี้ยวนิด ๆ ยิ้ม ก้ไม่ได้ เต็มที่ แต่เบี้ยว อีก ทำงั้ยดีคับ
วันนี้ ว่า จะกลับไปหาหมอ จริงๆ อยากดทรไปหาก่อน แต่นี้ เวลา 8.15 เอง
ทุกคนเป็นเหมือนกันรึเปล่าวคับว่า ก่อนจะทำศัยกรรม คุณ หมอจะมีใบให้สัญ ว่าไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ไม่รับผิดชอบ
โฮ้ย อยากร้องไห้ เสีย ดายเงิน และ ยังหยุดงาน แถม เพือน ถ้าเห้น คงเม๊า แตก
โพสต์ 2011-11-18 08:39:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอไหนคับบ พอดีผมกำลังจะไปทำพอดีเลย ไงรบกวนพี่อัพภาพได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ
โพสต์ 2011-11-18 09:04:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่บอกว่าปากเบี้ยว คงเป็นเพราะว่าแผลมันยังรั้งอยู่ อาทิดแรกเราทํามาพูดไม่ชัดเลย ตลกตัวเองมาก ตอนนี้ทํมาได้ 13วัน แล้ว คางดูสวยดี ธรรมชาติ แต่มีปัญหานิดหน่อย คือมันไม่ สมูทไปกะกราม เลยคิดว่าจะโบท็อคอ่ะ แล้วอีกอย่าง ของเราตอนแรกเหมือนจะเบี้ยวแหละ แต่พอมันหายบวม ก็โอเค นะ หน้าดูยาวเรียว ขึ้นมาก คงแนะนําให้รอหายบวมก่อนเนาะ ;))
โพสต์ 2011-11-18 13:46:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอไหนมำคางสวยบ้างอะค่ะ

กำลังว่าจะไปทำแต่ไม่รู้จะทำหมอไหนดี
โพสต์ 2011-11-19 10:25:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องพิมพ์ภาษาไทยชัีดๆได้มั้ยครับ
โพสต์ 2011-11-19 10:55:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดมาแล้วก็ให้คณุหมอขุดฟิลเลอร์ออกแล้วใส่ศิริโคนมาเท่าไรคะแล้วหมอชือไรคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-19 20:13:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดทษนะคับ ที่พิมพ์ ไม่ค่อยรู้ เรื่อง เพราะกลุ่มใจมากมาย  ก็กลับไปหา หมอ แล้ว เลือดมัน คลั่ง( วันแรกที่ทำเสร็จ เมา ยา นอนหลับ คางไป โดน โต๊ะ คับ ) หมอ ก็กรีดใหม่ ( เจ็บ ตัวอีกแล้ว ) เอา เลือดคลั่งออก และ หนอง ( หมอ ยังรู้เลยว่า คางไปโดน อะไรรึเปล่าว ) ตอนนี้ ก้ดีขึ้น ตอนไม่ยิ้ม ก้ไม่ เบี้ยว แต่ ยิ้ม เห็นฟันไม่ได้ ยิ้ม แล้ว แยะ ๆ แต่ คางยังเป้น กลมๆ ไม่เข้า รูป รอ ว่า เหมือน ไหนน่า จะดีขึ้น เบื่อกินยา กิน ตั้ง6 เม็ด ต่อ ครั้ง ตอนนี้ เห็น ยา แล้ว จะอวก ให้ได้ เหนื่อยใจ กลัว เพือนด่า ว่า ไปทำทำไหม
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-19 20:21:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีหลาย หมอนะคับ ที่ทำได้ แต่กรณีผม ทำยาก หมอ บางคนไม่รับทำ เพราะปม ฟิลเลอรืมันไหลมาอยู่ตรงกะพุงแก้ม  ซึ่งขุดไม่ได้ เด้จขาด เพราะ เส้นประสาท เยาะ อาจทำให้ ปากเบี้ยว พักพืด พุดง่ายๆ เลยว่า ถ้าไม่มีปัญหา อะไร เก็บไว้ ( หมอ ดังๆ บอกผมไว้) แต่ หมอคนนี้ มีประสบการณ์ หมอ ใช่ เข็ม เจาะออก คับ สำหรับ ตรงกระพุงแก้ม ส่วม ตรงคางขูดเอา
ผมไปพบมา 4 หมอ ดังนี้

1 หมอ นพรัตน์ ทำ 27000 บาท ค่า ขูดฟิลเลออร์ 27000-30000

2 หมอ คมกริช 20000 รวมค่าขูดฟิลเลอร์

3 หมอ เฉลิม หมอ บอกว่า ให้ มาดู ก่อน แต่ ตอนนี้ น้ำท่อม รอก่อน ยังประเมินราคาไม่ได้

4 la บางกอก คำ 16000 บาท ค่า ขูดฟิลเลอรื แล้ว แต่ ความยากง่าย 25000-30000 บาท
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-19 20:24:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดทษนะคับ พิมพืผิด หมอ นพรัตน์ รวมค่า ขูดฟิลเลอร์ ด้วย ราคาประมาณ 27000-33000 บาท คับ
โพสต์ 2011-11-19 20:25:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นนะครับ  ทำหมอเดียวกับโอมใช่มั้ยครับ  ที่ยิ้มได้ไม่สะดวกเพราะซิลิโคนมั้นรั้งอยู่ครับ  ต้องรอให้ร่างกายปรับตัวก่อนครับ  นานกว่าจมูกอีกครับคางอ่า  แล้วที่ยิ้มปากเบี้ยวโอมว่าน่าจะมาจากทุกอย่างยังไม่เข้าที่อ่าครับ  ดูแลตัวเองดีดีครับ  อย่าให้กระทบกระเทือนครับ  เพราะมันจะหายช้ามาก  ยิ่งผ่าตัดด้านในยิ่งแย่ครับ รอดูไป 14วันอ่าครับ  จิงๆนะครับเด๋วทุกอย่างมันจะเซตตัวมันเองครับ  อีกอย่างนายฉีดฟิลเลอร์มาด้วย  อย่ารีบร้อนโวยวายไปนะครับ  เพราะเสริมซิลิโคนไม่ใช่วันเดียวหล่อเลย ไม่เหมือนฉีดฟิลเลอครับ  ออกมาปุ๊บหล่อเลย  ใจเย็นๆๆๆๆสู้ๆๆๆนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-19 20:30:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคับ dear
โพสต์ 2011-11-19 20:35:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ek_narin89 เมื่อ 2011-11-19 20:30
ขอบคุณคับ dear

dear นี่ใช่โอมป่าว  แล้วสรุปทำหมอไหนอ่าครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-19 20:52:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บังเอิญไม่ใช่ หมอ คนเดี่ยวกับโอมสิคับ หมอ ไม่รับทำกับผม คับ เพราะฟิลเลอร์ มันอยู่ ตรง กระพุงแก้ม ตรงนั้น เส้น ประสาท มากสาย หมอกลัว ว่า ทำแล้ว ปากเบี้ยวกับ หมอ บอกผม ว่า ให้ ฟิลเลอรื ละลาย ก่อน ค่อยมาทำ แต่ ผม ทำกับ หมอ และ อีกที่เขา เจาะ และ ดูด ฟิลเลอร์ ตัวนี้ ออกไปคับ ส่วน ฟิวอลรื ตรงคางขุด เอา ตอนนี้ ยังปวม อยู่ ดุไม่ดี เลย
โพสต์ 2011-11-19 21:06:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆๆนะครับ  ก้อแล้วฟิลเลอมันรอไม่ได้เลยหรอครับที่จะให้มันสลายไปอ่ะ
โพสต์ 2011-11-19 21:45:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆๆๆๆนะค่ะคางนะไม่หายเร็วเหมือนจมูกหรอกค่ะตอนยังไม่หายอาจจะดูหน้าแปลกๆๆเดี๋ยวพอเข้าที่ก็ดีขึ้นค่ะ
โพสต์ 2011-11-19 21:55:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เเล้วสรุป ไปทำกับหมออะไรครับ ใจเย็นๆนะครับ กำลังหาที่จะไปทำคางเช่นกันครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-20 13:56:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าทำสวยจะบอกคับ ว่า หมอชื่ออะไร เข้าใจว่า ทุกคนเสียเงิน เสียเวลารักษาแผล ไหนจะ หยุดงาน กินข้าวไม่อร่อย
น่า เบื่อที่สุด ผม มีอาการ จะอ้วก ตลอกเวลาเลย กินข้าวต้มก้ไม่อร่อย เสียเวลา เสียเงิน ก้อยากทำออกมาสวย อย่างที่เสียไป . ถ้า ออกมาไม่สวย ผมก้จะบอกว่า หมออะไร เพื่อนๆ จะได้ เก้บข้อมุลไว้ ว่า ควร ทำกับ หมอ ท่านไดดี
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-20 14:05:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นอกเรื่องได้ไหมคับ ปรกติผมจะไปฟินเนส อาทิตยืละ 4 วัน นี้ หยุดมา 6 วันแล้ว กล้าม หายหมด เมื่อไหรจะออกกำลังกายได้คับ แต่ เท่าที่แอบดุข้างในปาก ยังเห้นไหมอยู่เลย
โพสต์ 2011-11-20 14:25:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณก็ตอบมาซิครับว่าหมออะไร เพราะเค้าจะได้มาตอบรีวิวถูก
ว่ากรณีหมอคนนี้มีเพื่อนๆเคยไปทำมาหรือเปล่า แล้วผลข้างเคียงเหมือนกันไหม
แล้วอีกอย่างคุณต้องทำใจนะครับ เพราะการขูดสารอะไรทั้งหลายแหล่บนหน้า
มันจะออกไม่หมด 100% อยู่แล้วครับ เพราะฉะนั้นการขูดออกแล้วเสริมใหม่จะไม่ได้ผล 100%
เค้าถึงบอกกันไงว่าถ้าจะทำให้อะไรบนหน้าอยากให้เสริมซิลิโคนไปเลยดีกว่าฉีด เพราะการฉีด
จะมีผลหลายๆอย่าง เช่นคุณบอกเล่นฟิตเนสก็เป็นไปได้ไหมที่เข้าห้องอบซาวน่า อาจทำให้ฟิลเลอร์ไหลย้อย
สารพวกฉีดทั้งหลายต้องระวังความร้อน เป็นอย่างยิ่ง

ยังไงก็แล้วแต่ขอให้คุณหายดีแต่คุณก็ต้องทำใจนะครับว่ามันไม่มีทาง 100%แน่นอนเพราะงานแก้จากการฉีดมันยากกว่าแก้ด้วยซิลิโคน ด้วยกัน
โพสต์ 2011-11-20 14:37:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฟิวเลอร์นั้น หลายๆกระแสอ้างว่าปลอดภัย สลายเองตามธรรมชาติ แต่ลองหาข้อมูลดูดีๆคะ ฟิวเลอร์เป็นสารตกค้างนะคะ จะอ้างว่าฟิวเลอร์แท้ยังไง มี อย ยังไงก้อเถอะ อย่างเมื่อครั้งฉีดไบโอที่ฮิตๆหมอคลีนิคก้อเปนคนฉีดให้กันสมัยก่อนก้อ หน้าเละ จมูกเบี้ยว ไม่ต่างไรจากซิลิโคนเหลวเรย ฝากข้อคิดไว้ให้เพื่อนๆทุกคนนะคะ ก่อนจะฉีดไรเข้าหน้า  สิ่งที่ฉีดเข้าหน้าแร้วปลอดภัยที่สุด คือ botox เท่านั้นคะตอนนี้ แต่โบทอกมันเปนการลดขนาดกล้ามเนื้อให้ลีบลง ถ้าเปนการเสริมคางกะจมูก ซิลิโคนแท่งน่าจะเซพกว่านะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 20:24:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คับ ไปหาหมอมาแล้วคับ สรุปว่า วันนั้น เป็นวันที่14 พย. วันที่ผม ทำคาง หลัง ผม กลับมา คือ ผม เมา ทั้งยา นอนหลับ กับ ยาสลบ คับ เลย เอาคางไปชนกับ เสาหัวบรรนได บ้าน
หมอ ได้ทำการ ดูด เลือดคลั่งออก แล้ว หนอง ออก แล้ว และวันนี้ ก็ ครบ 2 อาทิตย์ พอดี
ไปทำงาน วันก่อน เพื่อนก้ชมว่า สวยๆ แต่ก้บอกว่า อย่าไปจองกะจกมาก เพราะมันยังปวม อยู่คับ
ยิ้ม เห้นฟัน ยังไม่ได้ ดี เท่าที่ควร
เรื่องปัญหา ของฟิลเอลรื หมอ ทุกท่าน ที่ผม ได้ เจอ ตัวเป็นๆ ได้ บอกแล้วคับ
แต่ หมอคนนี้ ใช่วิธี เจาะ หรือ ที่เรียอกว่า ดุดเอาฟิลเลอรื ด้วย เข็ม  นะคับ
ก็ok นะคับ ผมก้รู้ และจับ ได้ถึง ฟิลเลอรื แต่ เข้าใจว่า เจาะ หรือ ขูด มันไม่ได้ ออก 100 เปอร์เซ็น
สำหรับ ก้มันก้ok นะ สำหรับ2 อาทิตย์
โพสต์ 2013-3-30 15:11:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tiney เมื่อ 2011-11-18 09:04
ที่บอกว่าปากเบี้ยว คงเป็นเพราะว่าแผลมันยังรั้งอยู่  ...

ทำที่ไหนมาคร้า เพราะกำลังจาทำพอดี ขอบคุณมากคร้า
โพสต์ 2014-9-2 12:33:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตกลงทำหมอไหน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้