ดู: 1285|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนช่วยด้วยครับ รอยแผลเป็นที่เกิดจาก หม้อสุกี้ ที่โดนผมT_T

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับเพื่อน  

คือผม เมื่อประมาน เดือน สองเดือนก่อนไป กินสุกี้มา แล้ว บังเอิญแขนผมไปโดนขอบหม้อสุกี้ ทำให้เกิดอาการพอง  ผมก็พยายามรักษาจนหาย แต่ที่เหลือติดมาคือ "รอยแผลเป็นดำๆไหม้ๆ ที่เรียบเนียนไปกับผิว ครับ"  ตอนนี้ผมลองใช้บัวหิมะกระปุกขาวฝาสีฟ้าทา แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยหายวัยดั่งใจเท่าไหร่เลย  เลยอยากถามเพื่อๆว่ามีวิธีไหนบ้าง อย่างเช่น เลเซอร์ ครีมอะไรดีๆ ที่ใช้ทาแล้วหาไวๆ

T_T รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ   มีรูปประกอบ

16112011669.jpg (179.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

กำ ถ้าแผลมันแห้งแล้วแบบนี้ค่อนข้างยากแระละ เหอๆ

ลองดูเลเซอร์ดีกว่าค่ะ เพราะครีม หรือยาฉีดผิวยังไงก็แก้ไม่หายค่ะ
เข้าใจเลยเราก็เป็น เต็มตัวเลยด้วย ซุ่มซ่าม( พยายามแล้วหลายวิธี เลเซอร์ก็ไม่ช่วยเท่าไหร่นะ (เพื่อนทำมา) หมอก็ชอบบอกให้ทาครีมและรอเวลาเดี๋ยวมันจะจางเอง แต่เราไม่อยากรอT T ไม่อยากเห็นรอย มันดูสกปรกไงไม่รุ เราคิดว่ากลูต้าน่าจะช่วยได้นะ เพราะเพื่อนอีกคนแนะนำมา เราว่าจะไปฉีดอยู่ให้ผิวมันปรับสภาพให้สมำ่เสมอ แต่ถ้าใครมีวิธีอะไรเด็ดๆมาแนะนำก็จะขอบคุนมากๆเลยค่า ^___^
ที่บ้านใช้ครีมบัวหิมะ กระปุกสีขาฝาม่วง(หอบมาจากจีน)

หรือรอให้ผลัดเซลล์ผิว แต่แบบนี้หายแน่ค่ะ
เรารอยท่อรถเลยแหละ เซงมาก เพื่อนชอบ แซวว่าเป็นสก๊อย เครียดมากเลย พยายามหา ยามาทาแล้วคะ ก็ไม่หาย  
เรากำลังใช้ Scaless cream  อะคะ  ราคาไม่แพง หาซื้อตามร้านขายยาทั่วไปคะ  เราเพิ่งซื่อมาใช้อะคะเลยมาแนะนำ เพื่อนเราใช้อยู่  แล้วแผลก็จางลง  บ้างคะ  ลองดูนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้