ดู: 2595|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เหตุผลของการเอาซิลิโคนออกหลังจากเสริม ..

[คัดลอกลิงก์]

อยากถามเหตุผลอ่าคะ คือเรายังไม่เคยมีประสบการณ์เสริมจมูก หรือศัลยกรรมใดๆทั้งสิ้น แต่วันนี้นั่ง Search หาข้อมูลการทำศัลยกรรมเรื่อยเปื่อย พบว่ามีคนบางกลุ่มที่เสริมจมูกแล้วไม่นานก็ตัดสินใจเอาออก ทั้งนี้ก็มีหลายๆเหตุผล  อาจจะเป็นเพราะว่าอยากใช้ชีวิตที่ปราศจากความกังวลที่จะต้องมาระมัดระวังไม่ให้จมูกถูกแรงกระทบกระเทือน หรือไม่ก็อาจจะเพราะปัญหาในด้านของการแพ้หรืออักเสบที่ร่างกายไม่สามารถปรับตัวเข้ากันได้ เดิมทีเราเป็นคนที่มีชิวตปกติเหมือนคนทั่วไป เราไม่เล่นโลดโผน มีแต่เรียนกับเรียน @____@   แต่อยากให้หน้าตาดูหน้ามองมากกว่านี้อ่าคะ คือจริงๆเราไม่ใช่คนหน้าตาขี้เหร่อะไรมาก ดั้งก็มีโด่งมาก แต่อัปรีย์ที่ยิ้มแล้วจมูกบาน เลยอยากทำให้หน้าตาดูอ่อนหวานขึ้นมาบ้าง มีเหตุผลอะไรนอกจากนี้มั๊ยอ่าคะ ว่าทำไมถึงเอาออกกัน แล้วคนที่เสริมกันอยู่ทุกวัน พอมีซิลิโคนอยู่ในร่างกาย จะเป็นอารมณ์เหมือนคนดัดฟันมั๊ยอ่าคะ ในแบบที่ว่า ตอนแรกตึง เกร็ง ไม่ค่อยชิน แต่พอนานๆเข้าก็รู้สึกไม่ต่างจากตอนที่ยังไม่มีมันอยู่ในจมูก เราอยากรู้อ่าคะ ตอนนี้น้ำท่วมกว่ามหาลัยจะเปิดก็มกราคม อยากสวย แต่อยากฟังหลายๆความคิดเห็นคะ
เราเสริมจมูกตัดปีกด้วยแล้วก็จัดฟัน
เราคิดว่ามันไม่ทรมานเหมือนการจัดฟันเลยชักนิด
จมุกของเราทำสองรอบ เพราะเราเป็นคนไม่มีดั้งเลยแต่ปลายพอมี
พอทำมันก็เป็นธรรมชาติดีอยุ่แต่พอคนทักเลยๆๆว่า นี่ไปทำมาแล้วหรอ
เราก็เลยตัดสินใจไปเอาออกแล้วทำใหม่ แต่อันที่ทำใหม่เริสหน่อยรูปทรงพอใจและโอเคเลยที่เดียว
แต่เราก็ไม่พอใจเลยไปตัดปีกจมูกผลออกมาก็โอ เราคิดว่าการเสริมจมูกสำหรับเราไม่ได้รำคาญรึอย่างใดเลยมันอาจเจ็บแค่ช่วงแรก หลังจากนั้นมันก็โอแล้ว แต่ต้องเลือกหมอหรือสถานที่ทำที่มันโอนะไม่ใช่ไปทำที่หมูๆหมาๆเพราะมันอยู่กับเราไปตั้งหลายปี สู๊ๆๆน่ะ
สำหรับแฟร์แล้วแฟร์คิดว่าแฟร์ทำแล้วมันจะสวยแฟร์ก็ทนได้
เพราะครั้งแรกเรากลัวเว่ออออออออออออออออออออออออออ
แต่ครั้งต่อไปไม่กลัวอะไรเลย ขนาดเราทำน่าอกมาเรากลัวแทบตาย
ที่ไหนได้ตื่นมามีนม เริ่สชะไม่มี จากนั้นมาก็เลยไม่กลัวมีดหมอเลย
อย่าไปกลัวนะค่ะคุงหมอไม่ได้ทำสดๆอย่างน้อยมียาชา5555
คิดแค่นี้ก็พอ **เจ็บแล้วเราจะยอมแรกกับความสวยไหม**นี้แหละมันทำให้แฟร์ไม่กลัวมีดหมอเอิ๊กกกก
ความหวังดีจากกระเทยโคราชจร้าาาาาาา
เราเสริมจมูกมาได้ 2ปีครึ่ง แล้วเอาออกโดยไม่คิดใส่อีก เพราะซิลิโคนทะลุในรูจมูก
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-14 22:46:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ girafza ตั้งกระทู้

ขอโทษนะคะ ที่ทะลุนี่เพราะเดิมเป็นคนจมูกเนื้อน้อยรึเปล่าคะ??
ทำแบบธรรมชาติค่ะ ดูซิลิโคนแล้วไม่สูงนะ แต่เปนแบบมีขา เลยทะลุในรูจมูก เหมือนซิลิโคนเคลื่อนลงมาด้วยมั้ง ฮือๆ ไม่คิดมาก่อนว่ามันจะทะลุ

แสดงความคิดเห็น

หมออะไรคะ  โพสต์ 2011-11-15 21:48
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 21:26:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ fair29 ตั้งกระทู้

คุณแฟร์คะ  วันนี้เราได้ไปปรึกษาคุณหมอศรัณย์มาล่ะ  ตอนแรกพอเข้าไปคุณหมอก็ถามว่าจะมาทำอะไร เราก็ถามกลับไปว่า คุณหมอคิดว่าหนูควรจะทำอะไรกับจมูกรึเปล่าคะ  หมอบอกว่าทำทำไม ดั้งก็มีซะสูงปี๊ด  จมูกก็ไม่ได้บานอะไรเลย คิดมาก  ไอ้เราก็แบบไปทั้งที มันควรจะมีอะไรมากกว่านี้ 555 ก็เลยลองเอารูปแบบที่เตรียมมา บอกหมอไปว่าหนูอยากหน้าคมแบบนี้ หมอบอกว่าก็ทำได้นะ แต่ต้องโด่งไปเลย เราไม่เข้าใจอ่าคะ โด่งกว่านี้คือชี้หน้าเลยรึเปล่า = ="  แต่หมอดูเนือยๆ เหมือนเหนื่อย เลยไม่กล้าซักต่อ สรุปก็ไปขอเป็นคิวแทรกเดือนธันวา แต่กลับมานั่งเหนื่อยใจที่บ้านอีกรอบ ว่าจะทำดีมั๊ย ก็มีแต่คนบอกอ่าคะว่าจมูกมันสวยอยู่แล้ว เห้อ คิดไม่ตกเลยจริงๆ  ก็รู้ว่ามันดีแต่ก็อยากสวยกว่านี้อะ 5555555
ต้นฉบับโพสต์โดย springle เมื่อ 2011-11-15 21:26

คุณแฟร์คะ  วันนี้เราได้ไปปร ...

ก็ลงรูปสิจ้ะ จะได้ช่วยดู

ดูจากรูปโปร์ไฟล์ นึกว่า หญิงงาม อ่านตั้งนาน จบด้วยกระเทยโคราช จบๆ 555

ล้อเล่นนะครับ

แสดงความคิดเห็น

55555  โพสต์ 2011-11-16 12:56
ตอบกระทู้ girafza ตั้งกระทู้

เสริมกับหมอบุญถิ่น แต่เอาออกกับหมอคมกริช
ถ้ามันดียุแล้วก็ไม่ต้องทำหรอกเสียดายตัง
ทำอย่างอื่นดีกว่าาาาาาาาาาาาา55555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้