ดู: 28376|ตอบกลับ: 87
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวสักคิ้ว 3 มิติ ขอบตา และปากชมพู ชอบมากกก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junenee เมื่อ 2011-11-12 00:41

ตอนแรกเซ็งมากอ่ะ คิ้วบางรกๆ ไม่ได้รูป เขียนก็ไม่ค่อยเท่ากัน ยิ่งไม่แต่งหน้านะ จืดสนิทเลยอ่ะ ปากก็ซีดๆ ลอกๆ อย่างที่เห็นในภาพอ่ะค่ะ
พอดีเพื่อนเป็นพริตตี้แนะนำมาเพราะเค้าทำแล้วสวยดี เป็นธรรมชาติ ดูสวยเด่นไปเลยอ่ะ แต่งหน้าก็ชิลๆ แป๊บเดียวเสร็จ ปากเนี่ยสวยตลอดเวลา เลยรีบขอเบอร์แล้วก็โทรนัด ณ บัดนาว อีก 2 วันไปทำโลดดดดดด.....

ไหนๆ ก็ไหนๆ แระ ทำครบชุดเลยค่ะ เค้าดูโหงวเฮ้งให้ด้วยนะค่ะ ว่าจะต้องทำแบบไหนทรงไหนอ่ะค่ะ (ชอบๆ อิอิ)
สักคิ้ว 3 มิติ เลือกสีได้ด้วย ดำ น้ำตาลอ่อน น้ำตาลเข้ม แต่เราเลือกน้ำตาลเข้มอ่ะ
สักขอบตาสีดำ บนล่าง
สักปากชมพู เลือกสีได้เหมือนกันค่ะ แต่ช่างสักแนะนำว่าชมพูส้มเหมาะกะหน้าเราสุด ก็จัดเลยค่ะ

เวลาสักจิงๆ ก็ไม่เจ็บเลย ไม่ค่อยบวมด้วยอ่ะ ^^ ทีแรกก็กัวเหมือนกัน
หลังจากนั้นนะ โอ้วววว ล้างหน้าก็ยังสวยเพราะหน้าจะคม และดูเป็นธรรมชาติด้วยอ่ะ (อันนี้คนรอบข้าง บอกนะ อิอิ) ไม่หน้าจืดๆ เหมือนแต่ก่อนแระ
และที่สำคัญ เราเช็คข้อมูลและตรวจอุปกรณ์ที่ใช้สักทั้งหมด ดูสะอาด ปลอดภัย แล้วก็เป็นหมึกจากเมกาด้วย(แอบหยิบขวดหมึกมาดู) แล้วก็เค้าเปลี่ยนเข็มตลอดนะค่ะ ที่บอกเนี่ย เพื่อนๆ ชอบถามอ่ะค่ะ

อันนี้นามบัตรช่างเฟียนะค่ะ เอามาฝาก เผื่อเพื่อนๆ สนใจ เค้าบอกต้องโทรนัดล่วงหน้าด้วยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมากเลยค่ะ  โพสต์ 2011-11-12 21:10
เคยเห็นเพื่อนไปสักปากเจ่อตั้งหลายวันแต่อันนี้เป็นเหมือนกันหรือป่าว  โพสต์ 2011-11-12 14:01
น่ารักคะ  โพสต์ 2011-11-12 08:54

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

สักคิ้วเท่าไหร่คะ
ปากชมพูเท่าไร อ่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 01:00:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิ้ว 7,000
ขอบตา 3,500
ปากชมพู  7,000
ไม่รู้ว่าแพงป่าวแต่เราว่าคุ้มมากมายเพราะ ไหนๆ ทำแล้วต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุด เนอะๆ ลองดูนะค๊า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ikhing เมื่อ 2011-11-12 01:08

ราคาใช้ได้เลยคะ  เเต่สบายที่เราไม่ต้องไปหาเค้าเอง  โทรสั่งได้  อิอิ
ว่าเเต่มีรูปคิ้วที่เห็นชัดๆกว่านี้มั้ยอ่าคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 01:58:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่รู้ชัดพอป่าวนะค่ะ ต้องขออภัยค่ะ เดี๋ยวจะถ่ายมาลงให้ชัดๆเลยนะค๊า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 02:00:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
C:\Documents and Settings\supamas\My Documents\My Pictures\Yui1.JPG
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 02:03:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงรูปเพิ่มนะค่ะ โทดค๊า ไม่รู้ชัดพอป่าว เดี๋ยวจะถ่ายรูปชัดๆ มาลงเพิ่มให้ละกันนะค๊า

Yui1.JPG (19.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

น่าสนดีแฮะ ว่าแต่สักแบบนี้อยู่ได้นานเท่าไรอ่ะครับ
ตอบกระทู้ ankh02 ตั้งกระทู้

ประมาน2-3ปีนะคะ

เท่าไรค่ะ  กำลังสนใจเลย
สวยจัง อยากเหนตอนหน้าไม่แต่งด้วค่ะ อยาเหนที่ทำมาเพียวๆๆเลยยังไงรบกวนด้วยนะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 12:09:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปหารูปมาให้ดูเพิ่มนะค๊า อันนี้ก่อนทำ คิ้วกะตาก็ไม่เท่ากัน 555

ส่วนอันนี้ตอนทายาชาค่ะ ชามากก เพราะตอนสักไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ ^^ แต่ก่อนสักจริงเค้าจะร่างคิ้วให้ดูก่อนนะค่ะว่าชอบป่าว

อันนี้รูปมะเช้าเลยค่ะ ทางแป้งอย่างเดียวเลย เห็นความแตกต่าง แล้วก็ประหยัดเวลาแต่งหน้ามากกกกกกกก อิอิ ช๊อบ ชอบ

แสดงความคิดเห็น

สวยค่ะ น่าสนมากเลย แบบว่าทาแป้งพอ สวยเริศ  โพสต์ 2012-1-12 21:15
สวยมากค่ะ แทบไม่ต้องแต่งหน้าเลยนะเนี่ย  โพสต์ 2011-11-12 12:24
แล้วคิ้วส่วนที่ไม่ได้รูปล่ะคะ เราก็ต้องคอยกันออกใช่รึเปล่าคะ
อย่างเราเป็นคนคิ้วหนาอ่ะอยากได้คิ้วเล็ก ๆ หน่อยจะได้มั้ยเนี่ย
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 13:27:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จูนสักคิ้ว 3 มิติ คือที่อื่นจูนไปดูและเช็คข้อมูลมาพอสมควรค่ะ แต่ที่ทำกับช่างเฟียคือ แบบคิ้วสวย และออกแบบตามโหงวเฮ้งและรูปหน้าค่ะ แล้วดูคิ้วไม่รก และทำให้แต่งหน้าง่ายด้วยไม่ต้องเขียนคิ้วแล้วค่ะ
ที่เห็นเข้มเพราะจูนให้เค้าย้ำให้ค่ะ ชอบเข็มๆ เพราะหน้าเราจืดอ่ะ

แล้วเค้ารับแก้ให้ด้วยนะค่ะ เพราะจูนพาแม่ไปสักมาเหมือนกันค่ะ แม่เคยสักมาแล้วแต่มันเริ่มเป็นเขียวๆ จูนเลยพาแม่ไปสักมั่งค่ะ ตามภาพเลยค่ะ
โทรไปมีผู้ชายรับสาย แล้วตัดสายทิ้ง โทรไปอีกก็ไม่รับสายอ่ะ
สักปากชมพู นี่เจ็บมั้ยคะ แล้วจะมีโอกาสกลับมาคล้ำำอีกหรือป่าวอ่าค่ะ คือนู๋ปกติเปคนปากแดงค่ะ แต่แพ้ยาสีฟันเพราะแต่ก่อนแปรงฟัน สองรอบต่อ1ครั้ง ปากเลยดำๆๆคล้ำๆ ทำยังๆงก้อไม่หายอ่า><
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 15:10:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รับโทสับเค้าอาจจะสักให้ลูกค้าอยู่มั้งค่ะ แต่เดี๋ยวเค้าคงโทรกลับอ่ะค่ะ

ส่วนสักปากไม่เจ็บเลยค่ะ ตอนแรกก็กัวเหมือนกันค่ะ คนสักเค้าบอกว่า มีหมึกสี ส้ม, ส้มอมแดง, แดง, ชมพู, ชมพูอมส้ม  เค้าจะพิจารณาจากสีปากเดิมค่ะ แต่ถ้าอยากเลือกสีเองก็ได้ค่ะ แต่เราให้ช่างเฟียเลือกสีให้เลย เค้าบอกไม่สวยไม่เอาเงินค่ะ 555 ก็เลยมั่นใจ
พู้ชายสักปากชมพู่ได้ป่าว*-*

23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 18:32:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผู้ชายก็สักได้นะค่ะ เพราะวันที่ไปรอคิว เค้าสักให้ผู้ชายอยู่ค่ะ สักคิ้ว  แล้วเค้าก็เอารูปให้ดูมีผู้ชายสักปากด้วยนะค่ะ ดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ ก็บางคนอาจสูบบุหรี่อะรัยงี้ แล้วปากดำ เลยไปสักปากชมพู
สักปากเจ็บไหมคะ แล้วกี่วันถึงจะหายตกสะเก็ด
เป็นคนไม่มีคิ้วเลยอยากทำบ้างจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้