ดู: 2102|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่องปฎิบัติตัวยังไงไม่ให้จมูกทะลุคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือกำลังจะไปเสริมดั้งแล้วคะ แล้วเป็นคนขี้กลัว
อ่านใน กระทู้เีืรื่อง จมูกทะลุ

เราควรปฎิบัติตัวยังไง ไม่ให้จมูกทะลุได้ หรือวัดดวงเอาคะ

เสริมไม่ให้โด่งมากหรือเปล่าคะ
แอบเครียดเหมือนกันคะ แล้วถ้ามีอาการเจ็บคอคล้ายๆๆจะไม่สบาย
แต่ยังไม่ได้เป็นหนัก เราต้องพักก่อนไหมคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-7 22:35:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอคนใจดี คนสวย คนหล่อ มาตอบนะคะ (ยอกันสุดๆๆ อิอิ)
แล้วแต่เนื้อจมูกว่าบางหรือ หนา จะทัมกับหมออะไรหรอคะ

แสดงความคิดเห็น

เราก็ว่า หมอช่วงนี้น่าจะว่างเนอะ น้ำท่วมกัน อิอิ  โพสต์ 2011-11-8 11:21
ยันฮีหมอเยอะนะ เราว่าถ้าจะทัมทัมช่วงนี้ เพราะเราหาหมอแก้อยู่  โพสต์ 2011-11-8 10:37
เราจะพยายามไปหรือจะรอหลังน้ำท่วมดีอ่ะ เธอว่า  โพสต์ 2011-11-8 10:31
ยันฮีคะ ตอนนี้โปรโมชั่นน้ำท่วม เรากำลังจะหาเส้นทางไปโรงบาล อิอิ  โพสต์ 2011-11-8 10:30
ถ้าเจ๊บคอก็ถามหมอก่อนก็ได้เพื่อความสบายใจ
ตอนเราทำก็เจ็บคอนิดๆเหมือนจะเป็นใข้อ่ะ แต่ก็อยากทำคะ ลืมไปเลยว่าเจ็บคอ
สู้สู้นะคะ

เรากลัวหมอจะให้ทำโดยไม่สนใจอะไร  โพสต์ 2011-11-8 10:32
คะ หมอคงจะดูเรื่องอาการหวัดได้เนอะว่าเราสมควรทำไหม  โพสต์ 2011-11-8 10:32
เท่าที่ผมรู้อย่า โด่งมากจนเนื้อเรารับไม่ไหวละกันครับ เชื่อฟังหมอจะดีที่สุด อย่าฝืนเพราะเนื้อคนเราไม่เหมือนกัน ผมเห็นหลายคนที่ทำออกมาแล้ว นอยๆ อยากได้โด่งกว่านี้  ผมก็อยากจะถามพวกคนเหล่านี้ว่า
ถ้าจะเอาโด่งหมอจัดให้ได้ แล้วทะลุ คุณจะโทษว่าเป็นความผิดของหมอมั้ย

โด่งแต่พอควรก็พอครับ ผมว่าใบหน้าคนเราจมูกอย่างเดียว มันไม่ทำให้คนเราสวยเลิศ ไม่ได้หรอก

Ex. เจนนี่ เทียนโพ..<< ดารา     ถามว่าจมูกสวยมั้ย หลายๆ คนก็บอกจมูกไม่สวย แต่เมื่อมองโครงหน้ารวมๆ เขาสวย กว่า คนที่จมูกโด่งๆ ซะอีก  ที่กล่าวมา คือ จะหลายๆคนว่า อย่าทำโด่งมากครับจะได้สวยได้นานๆ ไม่มีปัญหา เชื่อว่า คงไม่มีใครอยากเจ็บตัวทำแล้วทำอีกหรอก

ขอบคุณนะคะ เราก็กะว่าจะทำไม่โด่งมากหรอกคะ แอบกลัวเหมือนกัน  โพสต์ 2011-11-8 10:33
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-8 10:28:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราจะทำที่ยันฮีคะ เค้ามีโปรโมชั่นน้ำท่วม 555+

เราก็กะว่าเอาไม่โด่งมากหรอก เราจมูกสั้น แล้วแหมบมาก ก็คนอีสานแท้เลยคะ

แอบกลัวนิดหนึ่งคะ

หมอกรี ดีไหมคะ แล้วคุณจะแก้จมูกเฉยๆๆใช่ไหมคะ ไม่ได้มีปัญหาอะไร  โพสต์ 2011-11-8 11:46
จิงปะ เราอะ อยากไป ปรึกษาดูก่อน เราเคยทัมที่ยันฮี หมอกรี  โพสต์ 2011-11-8 11:30
แต่เค้าให้ไปรอที่ bic-Cวงศ์สว่างคะ แล้วจะมีรถ รพ. มารับคะ น่าจะพอไปbic-c ได้  โพสต์ 2011-11-8 11:24
ถนนแถวนั้น ท่วมหมดแล้วแหละ  โพสต์ 2011-11-8 11:23
หมอไรดีคะ แนะนำได้เปล่า  โพสต์ 2011-11-8 11:20
เอาอันนี้ละกัน พิมเยอะกว่า 555

เราอะทัมที่ยันฮี หมอกรีชาติ ทัมแล้วเบี้ยวอะ

เราเรยจะแก้กับหมอ กิตติชัย แต่ว่าจะลองไปดูรีวิวที่นู่นอะ เพราะว่าในเวปหาไม่ค่อยมีเรย

เทอจะไปวันไหนอะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-8 11:50:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อ เพิ่งอ่าน คห7

อ่อคะ เห็นพี่เซล์แนะนำว่า หมอ กิตติชัย นะคะ
ไปวันเสาร์นี้คะ

ไปแล้วไม่ทำได้ไหมคะ ถามเพื่อนะคะ เพื่อเปลื่ยนใจ ^^

ยังไม่มีรูปตัวอย่างจมูกเลยคะ เรามัวแต่ไปหารีวิว ปัญหา เลยแอบกลัวจมุกทะลุ
เพื่อนบอกว่า หารูปตัวอย่างได้แล้ว มัวไปอ่านจะนอยไปเปล่าๆๆ

จมูกเราแบนมากเลยคะ
กลัวเหมือนกัน  แต่ เชื่อหมอดีกว่าคะ
ตอบกระทู้ jeebannn ตั้งกระทู้

วิธีปฏิบัติตัวไม่ให้จมูกทะลุนั้นไม่มี  เมื่อเสริมแล้ว เราจะต้องมีชีวิตที่เป็นกิจวัตรปกติของเรา สาเหตุของการทะลุ  อยู่ที่การทำของหมอล้วนๆ  คือ ซิลิโคน ที่หมอเสริมให้ ไม่ได้สัดส่วน กับ โครงสร้างของจมูกที่เรามี  เช่น ซิลิโคนยาวไป หนาไป  ซิลิโคน ไหลลงมาที่ปลายจมูก เกิดแรงกดดันที่เนื้อปลายจมูก ทำให้ผิวเนื้อตึง ใส และบางลงๆ จนเกิดเป็นการทะลุได้   เพราะฉะนั้น ต้องหาหมอ ที่มีดีไซน์ของซิลิโคนที่ดี ได้สัดส่วน กับจมูก ของเรา ไอ้ ประเภท ดูเฟี้ยวๆ โด่งเวอร์  อยูกับเราอย่างไม่สบาย เหมือนคนใส่เสื้อผิดไซส์ และแล้ว เสื้อก็จะขาด  คือ จมูก ทะลุ นั่นเอง  ฉะนั้น หาหมอดีๆให้ได้   ไม่งั้นจะเข้าตำรา เลือกหมอผิด จะเสียใจไปจนตาย เข้าใจ ประเด็นนะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-16 11:13:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซิลิโคน ไหลลงมาที่ปลายจมูก ตรงนี้กลัวคะ
เราทำมาแล้ว ได้ 1 เดือน ก็ไปถามหมอว่า มันจะไหลไหมคะ หนูกลัว หมอบอกไม่มีทาง (รู้สึกดีมาก ที่หมอพูดอย่างนั้น )
แต่เราไม่โด่งมากเลยนะคะ  ก็ดีที่หมอทำแบบ save ให้ แต่ตอน 1 เดือนคุยกับหมอบอก ไม่โด่งเลยหมอ หมอก็บ่นว่า นี่แหละ หมอดูแล้วที่ไม่มันอันตราย

ขอเราให้ โชคดีเถอะ เจอหมอถูก (อิอิ)
ทำมาแล้วก็เครียดเนอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้